• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

alaska cái 50 ngày tuổi

iuem_chooi

pé nhà mình bị nhảy mủi nhưng k đặc mà chỉ là nước xanh lỏng như sửa zậy, khi đem về mình khám bác sỉ và chích lại cho pé 1 mũi 6 bệnh,pé ít ngủ không như các chó con khác....hay bi giật mình khi ngủ nửa......ai bít e ấy bi gì hk...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
tình hình này kéo dài bao lâu rùi bạn?
pé ăn uống ntn?
bạn cho pé ăn gì?
pé đi vệ sinh ntn?

iuem_chooi

small_dragon said:
tình hình này kéo dài bao lâu rùi bạn?
pé ăn uống ntn?
bạn cho pé ăn gì?
pé đi vệ sinh ntn?
3 hôm rồi bạn..ăn uống bình thường mình có bỏ thêm men tieu hóa vào mổi buổi ăn, mình nấu canh bí canh củ zí thit heo cho bé ăn thay đổi rau cũ mổi ngày
nó ỉa phân bình thường màu vàng tươi

iuem_chooi

Nguyễn Huyền said:
tình trạng phân tn bạn? bé có hoạt bát như bình thường k? thở có đều k?
phân vàng binh thường ban,, bé an uống chay nhảy bình thường...có đều ít ngủ zi 1 ngày có 1 đến 2 lần kêu hự hự hự như nget thỡ zay

Benny so cute

YTC Developer
nên cho bé ra chỗ thoáng mát ... cho nó chạy tập thể dục ... chó nhà tớ đêm mấy lần như vậy cứ hự hự vì bị nhốt nhiều quá khó chịu ... tội lắm ... còn chảy mũi cứ lau sạch mũi cho nó ... cẩn thận cảm nhé ... lúc đó thì phải cho nó nằm sạch sẽ , ko quá gió và lạnh nhé... chúc bé khoẻ :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:

iuem_chooi

Nguyễn Huyền said:
nó kêu kiểu như bị hóc xương ấy hả?
nó hết rồi ban...cảm ơn nhé....chắc ở sai gòn mình ở trọ trên tầng cao gió nhìu nên nhìu khí độc nó bi bệnh hoài , chắc còn bé nên yếu nên mình đem về quê chửa vài ngày zi bật đèn sưởi nó khoe lại rồi , ngủ củng không khó khăn như trước :)

Minh cung nuoi Alaskan na.cho cua ban hay bi mat ngu la do suc khoe do.ban nen cho no an day du cac chat na.dung cho no an qua nhieu chat dam se lam no bi met bung va kho tieu na.buoi chieu ban nen dua no di dao de no van dong nhieu.

ChjP

T.Viên Năng Động
ko sao đấu bạn ơi..chảy mũi thì lau đi cho nó..chú ý cho ăn uống và chỗ ngủ nghỉ của nó thoáng mát sạch sẽ và cho nó vận động là ok