• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cấp cứu-các bạn giúp mình cứu em lạp xưởng với, em ấy đáng thương lắm

Status
Không mở trả lời sau này.
em lạp xưởng của mình hôm qua tự nhiên bỏ ăn( bình thường em ý ăn khoẻ lắm) sau đó bị tiêu chảy và nôn, hôm nay mình thấy em ấy đi ngoài có máu nên đã gọi bác sĩ đến. người ta bảo em ấy bị parvo. đã tiêm cho 1 mũi T5000, 1 mũi Vit B-complex và có truyền thêm Ringer Lactat. bác sĩ bảo cứ tiêm và truyền liên tục trong 3-4 ngày thì chắc chắn khỏi,mỗi lần vậy là mất 150k( không biết là có đắt không) như vậy 3-4 ngày là mất 600-800k rùi, mình còn là học sinh đâu có nhiều tiền vậy. hôm nay em ý tiêm và truyền ngày đầu nhưng vẫn chưa thấy khá hơn. mình cho em ấy ăn nước cháo và uống oresol nhưng cứ uống vào lại nôn ra. đi ngoài ra máu có mùi rất tanh, mình đã đổ xà phòng lên nhưng vẫn không hết được mùi. giờ em ý gầy lắm, bụng hóp lòi cả xương nhìn thương lắm, cứ nằm ỳ 1 chỗ thôi, đi tiểu, nôn luôn ở chỗ nằm mình phải dọn suôt. bạn nào trong diễn đàn có chuyên môn thì tư vấn mình với, hoặc cho minh địa chỉ bác sĩ thực sự tin cậy không em ấy chết mất. mong tin của mọi người

rùa đất

T.Viên Năng Động
e nó như vậy chắc ủ bệnh lâu rồi . cơ hội 90/10 thôi bạn ah . đã đi ra máu mùi tanh nồng thì khó có thể chữa dc lắm . chả thằng bác sỹ nào dám hứa chữa khỏi mà thằng bác sỹ bạn bảo dám nói chắc chắn khỏi chứng tỏ muốn moi tiền rồi :lau_mo_hoi: . b thử hỏi nếu ko khỏi ko phải trả xem nó thế nào :157:

rùa đất said:
e nó như vậy chắc ủ bệnh lâu rồi . cơ hội 90/10 thôi bạn ah . đã đi ra máu mùi tanh nồng thì khó có thể chữa dc lắm . chả thằng bác sỹ nào dám hứa chữa khỏi mà thằng bác sỹ bạn bảo dám nói chắc chắn khỏi chứng tỏ muốn moi tiền rồi :lau_mo_hoi: . b thử hỏi nếu ko khỏi ko phải trả xem nó thế nào :157:
vậy là em ấy hết hi vọng rồi ah mọi người. cho uống oresol thôi cũng nôn, cứ nằm lì 1 chỗ thôi, thương lắm. huhu :07:

đến chiều nay thì phân chuyển sang màu xanh như kiểu ăn rau ấy mà mình có cho em ấy ăn rau đâu, phân vẫn lỏng không biết như thế có tốt hơn không hay tình trạng em ấy càng nặng thêm. hjxhjx

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
ximong_and_pumpa said:
đến chiều nay thì phân chuyển sang màu xanh như kiểu ăn rau ấy mà mình có cho em ấy ăn rau đâu, phân vẫn lỏng không biết như thế có tốt hơn không hay tình trạng em ấy càng nặng thêm. hjxhjx
M nghĩ tình trạng của e ý khó cứu r b à...
Phân mỗi ngày 1 khác,bé sẽ đi hoài đến khi kiệt sức và ko còn gì nữa sẽ die,m nghĩ bé khó sống nổi đến hết tuần này đâu :go_mo:
B đã gọi hỏi bs b kia đưa fone chưa? Mà b ở đâu vậy?
M khuyên b lần sau có mua cũn thì cx nên mua cún đã tiêm r,chứ để thế này nhìn các bé ra đi tội lắm :sadcorner:
Vui lên nhé,chúc bé có những ngày cuối cùng vui vẻ,b còn cần thêm gì ko?
p/s: Còn về cái vụ tiêm kia,theo m h ko cần thiết nữa r...Chả có mấy bé qua khỏi đâu,ng` ta nói vậy thôi b à :ngoi_xom:

mình biết là em ấy khó qua khỏi, nhiều lúc cũng nản lắm nhưng rồi lại hi vọng, cứ cho em ý truyền nước với uống thuốc, còn nước thì còn tát, nếu chẳng may em ấy có ra đi thì mình cũng bớt buồn vì dù sao cũng đã cố gắng hết sức :laluot_10:

Pham hoang ngoc tram said:
Khổ thân bé lạp cưởng và chủ topic....
cám ơn bạn rất nhiều, bé lạp xưởng của mình giờ đã khoẻ rồi, chơi đùa ăn uống bình thường, sức khoẻ phục hồi rất nhanh, mình mừng lắm. chỉ cần cún và chủ có nghị lực thì bệnh gì cũng có thể vượt qua. thks mọi ng ^^!

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Ui !!!! Tin mừng quá!!! Chắc bé lạp dưởng phải rất vui khi có người chủ ntn!
Bạn thật là người có nghị lực, ko nản lÒng dù cơ hội ra đi của bé là 90/100%
Xin chia vui cùng bạn

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Chúc mừng b nhé...
Close pic,vấn đề đã đc giải quyết!

Status
Không mở trả lời sau này.