• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách nuôi chuột hamster cho người mới bắt đầu

ducthong

Member
Chuột hamster là một trong những loại thú cưng được nhiều người nuôi nhất hiện nay với vẻ ngoài đáng yêu, hoạt bát cùng với giá thành thấp hơn rất nhiều các dòng pet khác. Vì vậy việc bạn chọn mua chuột hamster sẽ là một sự lựa chọn đúng đắn dành cho những ai yêu động vật.

Bài viết cách nuôi chuột hamster cho người mới bắt đầu từ A đến Z sẽ là một sự chia sẻ kinh nghiệm tích góp trong gần một năm nay. Hi vọng sẽ mang lại cho những bạn mới mới những thông tin bổ ích nhất về cả cách chọn mua hamster như thế nào, chuẩn bị đồ nuôi ra sao cùng những lưu ý quan trọng trong quá trình nuôi.

Trước tiên nên chọn chuột hamster nào phù hợp với sở thích, điều kiện của bạn. Mình sẽ giới thiệu chi tiết từng loại để dễ dàng chọn lựa nhé:

Đây là loại có kích thước lớn nhất và mạnh mẽ trong dòng thú cưng này. Bear – nghĩa là gấu, từ đó bạn có thể tưởng tượng ra hình dáng của nó rồi chứ.

Ưu điểm đó là hay quấn người, dễ dàng vuốt ve chơi đùa với chúng. Về tính cách thì rất thông minh, rất dễ nuôi và khỏe mạnh. Không hay bị ốm như các con khác.

Tuy nhiên chuột hamster bear lại có một nhược điểm đó là chậm chạp, một số con có mùi hôi khó chịu tỏa ra từ cơ thể, phân to nên bạn thường xuyên phải vệ sinh chuồng trại rất nhiều lần và bốc ra mùi khó chịu xung quanh chỗ bạn ở. Cần chú ý, nếu như chúng đang ngủ không được thò tay vào bắt, bởi vì theo phản xạ tự nhiên nó sẽ quay lại cắn bạn. Mình bị một lần chảy rất nhiều máu nên không thể quên được. Giá tham khảo khoảng 60,000đ trở lên, tùy chủng loại.
>>> Các bác đọc thêm tại đây nha: http://www.chuyengiamuasam.com/cach-nuoi-chuot-hamster-tu-den-z/