• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp gấp! Pug 2 tháng tuổi!

Cubi120690

mình vừa mua 1 bé pug cái 2 tháng tuổi từ sg vận chuyển về tiền giang ngày 15/3/2017. Theo người bán bé đc chích 1 mũi vacxin vào lúc 37 ngày tuổi đến h bé đc 55 ngày tuổi.
Khi mới đem về bé bình thường, hiếu động ăn uống tốt. ( dạng thức ăn viên nén)
Đến ngày thứ 2 thì xuất hiện ói liên tục, bỏ ăn , đi tiêu đc 01 lần ( phân đặt có chút nước). Mình đã đưa đi thú y, chích 2 muỗi thuốc( kháng sinh, vs vitamin gì đó ko rành)
Đến h tình trạng bé vẫn ko tiến triển gì hơn. Bỏ ăn vs có ói... ai đó giúp mình với, bé còn nhỏ quá nếu mất tội bé lắm

kiwi1106

Well-Known Member
Ko tiến triển gì vì bác sĩ ko chẩn đoán đúng được tình trạng bệnh của nó. Đâu phải cứ tiêm kháng sinh là khỏi đâu. Trước khi bị ói nó có ăn gì linh tinh ko? Bạn đừng nên cho ăn thức ăn khô trong giai đoạn này nữa vì khi ói ăn đồ khô dạ dày sẽ ko tiêu hóa nổi đâu và lại đẩy ra ngoài thôi. Bạn có thể mua thịt gà, thịt lợn luộc lên, xé nhỏ xem thử nó có ăn ko. Hoặc mua thức ăn bán sẵn dạng pate. Bạn mua thêm Nutri gel plus, có thể dùng thay thế thức ăn trong trường hợp nó ko ăn. Quan sát phân xem có bị đi lỏng ko. Còn mình nghĩ bạn ko cần thiết phải đi tiêm kháng sinh đâu.