• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó gấu bị ốm anh em giúp mình

ga rung

hiện chó gấu nhà mình được gần 3tháng nặng 2.8kg,
không hieu sao 2 hôm nay nó ho suốt ( ặc ặc ặc ,, khạc khạc )
đi thu ý 2 hom roi ma không hết co ai biết giup minh voi,.
nhu thuoc uống bệnh lam sao,
mũi thì ướt ướt,ma ho nữa,
thanhkyou

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
ga rung said:
hiện chó gấu nhà mình được gần 3tháng nặng 2.8kg,
không hieu sao 2 hôm nay nó ho suốt ( ặc ặc ặc ,, khạc khạc )
đi thu ý 2 hom roi ma không hết co ai biết giup minh voi,.
nhu thuoc uống bệnh lam sao,
mũi thì ướt ướt,ma ho nữa,
thanhkyou
Bị ho, mũi ướt => bị viêm phổi hoặc viêm họng rùi bạn ơi
Cho cún đi khám đi nhé. Không biết rõ bệnh gì, thì sao cho uống thuốc dc. Hơn nữa, thuốc, cũng phải mua ở cửa hàng thú ý mà
Chúc cún bạn sớm khỏe lại nhé

Soso

small_dragon said:
Bị ho, mũi ướt => bị viêm phổi hoặc viêm họng rùi bạn ơi
Cho cún đi khám đi nhé. Không biết rõ bệnh gì, thì sao cho uống thuốc dc. Hơn nữa, thuốc, cũng phải mua ở cửa hàng thú ý mà
Chúc cún bạn sớm khỏe lại nhé
Bé nhà mình ban đầu cũng bị như vậy. Đi bsi nói bị viêm phổi, chích cho 3 mũi thuốc, về nhà vẫn chạy giỡn bthuong . Đến tối thì ko ăn. khuya thì bị ói và tiêu chảy. Mình lo lắm. Đợi trời sáng chở đi bsi liền.
Khám bsi nói bị nhiễm trùng đường ruột, truyền dịch với tiêm thuốc, mình lo nên gửi lại bệnh viện luôn. Chiều mình quay lại thì thấy bé tỉnh hơn và bsi nói hết ói. Mình nói bsi xét nghiệm máu cho bé. Sáng ngày mai mình ghé lại bsi nói bé tiêu chảy và ói ra lãi, kết quả xét nghiệm là bị Nhiếm trùng đường ruột, hô hấp, men gan cao. Bsi tiếp tục truyền dịch cho bé và cho uống thuốc sổ giun, sau đó bé ói và bsi tiêm cho mũi thuốc động ruột để khỏi ói...sau đó cho ăn men tiêu hóa. Mình tưởng bé sẽ khỏe lại.

Nhưng sáng nay mình nhận đc tin của bệnh viện bé nhà mình đã qua đời...mình ko dám xuống để nhìn bé nữa,,phải nhò bạn xuống thay..mình sợ ko thể kiềm lòng nỗi...giờ nhìn hình bé mình lại khóc.. đọc bài của bạn mình nhớ bé của mình quá....mình đặt bé là Thị Nở....

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Soso said:
Bé nhà mình ban đầu cũng bị như vậy. Đi bsi nói bị viêm phổi, chích cho 3 mũi thuốc, về nhà vẫn chạy giỡn bthuong . Đến tối thì ko ăn. khuya thì bị ói và tiêu chảy. Mình lo lắm. Đợi trời sáng chở đi bsi liền.
Khám bsi nói bị nhiễm trùng đường ruột, truyền dịch với tiêm thuốc, mình lo nên gửi lại bệnh viện luôn. Chiều mình quay lại thì thấy bé tỉnh hơn và bsi nói hết ói. Mình nói bsi xét nghiệm máu cho bé. Sáng ngày mai mình ghé lại bsi nói bé tiêu chảy và ói ra lãi, kết quả xét nghiệm là bị Nhiếm trùng đường ruột, hô hấp, men gan cao. Bsi tiếp tục truyền dịch cho bé và cho uống thuốc sổ giun, sau đó bé ói và bsi tiêm cho mũi thuốc động ruột để khỏi ói...sau đó cho ăn men tiêu hóa. Mình tưởng bé sẽ khỏe lại.

Nhưng sáng nay mình nhận đc tin của bệnh viện bé nhà mình đã qua đời...mình ko dám xuống để nhìn bé nữa,,phải nhò bạn xuống thay..mình sợ ko thể kiềm lòng nỗi...giờ nhìn hình bé mình lại khóc.. đọc bài của bạn mình nhớ bé của mình quá....mình đặt bé là Thị Nở....
Viêm phổi nặng rất khó sống b ạ
Chia buồn với nhà b nhé
Bé thị nở tội nghiệp ghê

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
đi thú y mà ko đỡ thi đi chỗ khác lên 4rum thì làm sao = bs thú y dcd