• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có nên tắm cho mèo con không?

Mit Xinh

I LOVE YOU MIU MIU
Mình mới mua được em mèo lông dài nhưng bé xíu vì là mèo con.người ta bảo tắm mèo con thì nó dễ bị chết. Nhưng không tắm thì bẩn kinh khủng và mình sợ có rận nữa thì trước khi mình đem về người ta nhốt chung bé với nhiều mèo khác nữa. Giờ mình vẫn chưa biết phải giải quyết sao cho nó cả.
Nhân tiện cho mình hỏi lun làm sao để phân biệt được mèo Anh và mèo Nga, nên nuôi mèo 1 màu mắt hay 2 màu mắt?
Tks các bác nhìu!

sweetmemory2602

YTC Developer
Mình mới mua được em mèo lông dài nhưng bé xíu vì là mèo con.người ta bảo tắm mèo con thì nó dễ bị chết. Nhưng không tắm thì bẩn kinh khủng và mình sợ có rận nữa thì trước khi mình đem về người ta nhốt chung bé với nhiều mèo khác nữa. Giờ mình vẫn chưa biết phải giải quyết sao cho nó cả.
Nhân tiện cho mình hỏi lun làm sao để phân biệt được mèo Anh và mèo Nga, nên nuôi mèo 1 màu mắt hay 2 màu mắt?
Tks các bác nhìu!

Có bạn ạ:). Mình nghĩ là nên tập cho mèo con quen với nước ngay từ nhỏ thì sau này tắm cho chúng nó cũng đỡ vất vả chứ như mèo nhà mình, vừa lôi vào phòng tắm, đóng cửa, chưa kịp xả nước hay làm gì mà đã gào rú ầm ĩ rồi :lac_dau: , tắm cho nó đúng là đánh vật, cả người cả mèo ướt sũng :lau_mo_hoi: :head_hot: . Bạn có thể tham khảo bài viết:
http://yeudongvat.org/diendan/showthread.php/152-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-t%E1%BA%AFm-cho-M%C3%A8o

Mit Xinh

I LOVE YOU MIU MIU
okey. Vậy mình sẽ đợi hum nào trời thật nắng tắm cho nó đỡ lạnh. vì mình ở trọ sinh viên nên không có nước nóng và máy sấy. Nhưng vẫn cố nuôi 1 em để cho nó chạy nhảy đỡ bùn :143163ljogging:

Nhí0o0mose

Có bạn ạ :). Mình nghĩ là nên tập cho mèo con quen với nước ngay từ nhỏ thì sau này tắm cho chúng nó cũng đỡ vất vả chứ như mèo nhà mình, vừa lôi vào phòng tắm, đóng cửa, chưa kịp xả nước hay làm gì mà đã gào rú ầm ĩ rồi :lac_dau: , tắm cho nó đúng là đánh vật, cả người cả mèo ướt sũng :lau_mo_hoi: :head_hot: . Bạn có thể tham khảo bài viết:
http://yeudongvat.or...ho-Mèo

hehe pé nhà mình ngoan lắm cứ đứng yên cho mình tắm thôi

mèo sushi

YTC Developer
nếu bạn ko có máy sấy thì đừng nên tắm cko pé bạn ạ , pé còn bé , bạn tắm cko pé = nc ấm
tắm xong tkì sấy khô cko bé , như thế pé mới hông bị ốm .
còn nếu bạn tắm nc lạnh , ko sấy nữa tkì bé ốm đấy !

E

emnammeo

Guest
Mình nghĩ mèo về nhà vài tuần là có thể tắm rồi. Nhưng ko có nước ấm và máy sấy thì bạn phải chú ý lau khô cho nó nhé. Mèo 1 màu mắt hay 2 màu mắt thì cũng là mèo. Chỉ là khác gen thôi. Bạn hỏi nên hay ko nên thì mình cũng chả biết trả lời làm sao :D

chirido

YTC Developer
Mèo mà tắm, dù trời có nắng đến đâu ko bị lạnh nhưng thời gian cũng bị liệt. Mèo ko tắm được đâu bạn ơi, nó lớn 1 chút nó sẽ tự biết vệ sinh cho nó là liếm khắp cơ thể nó thôi bạn ak`, đừng đưa em ấy đi tắm.

hehe pé nhà mình ngoan lắm cứ đứng yên cho mình tắm thôi

Ui sướng thế,tớ cứ tắm cho nó là vã mồ hôi,ướt hết người ko à ...

Mèo mà tắm, dù trời có nắng đến đâu ko bị lạnh nhưng thời gian cũng bị liệt. Mèo ko tắm được đâu bạn ơi, nó lớn 1 chút nó sẽ tự biết vệ sinh cho nó là liếm khắp cơ thể nó thôi bạn ak`, đừng đưa em ấy đi tắm.

ko tắm...thì nó ko phải con mèo. mà là con hủi :)) :157:
bẩn lắm. kể cả nó tự vs = cách liếm thì cũng ko thể nào sạch hết đk. vs lại mèo liếm lông nhiều, lông sẽ vào bụng và bị tắc ruột. :D

cuocsonglathe

Phải tắm cho nó chứ bạn. Ko lo nó bị sao đâu. Mình vẫn tắm cho mèo bt, cứ tầm 1 tháng tắm 1 lần hjhj. Mèo nhà mình là mèo ta, chứ mấy con mèo tây lông dài ý, người ta 1 tuần tắm cho 3 lần ấy chứ

Patano

^o^ Patano ^o^
Tks các bác nhìu!

Bạn cứ tắm nước ấm cho mèo rồi lau thật khô đi là được. Không có vòi sen thì đun nước rồi pha ra chậu ấy :)