• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp gấp ..............Mèo nhà mình bụng to như cái thúng

Cừu Zee said:
có mấy trường hợp cho bạn:
1, Nó ăn nhiều quá
2. Trướng bụng
3. Do giun
4. hay nó là mèo cái mà bạn tưởng đực
Cừu Zee said:
1, Nó ăn nhiều quá
2. Trướng bụng
3. Do giun
Gửi bạn CưuZee
Mình đã cho mèo un thuốc tẩy giun (exotral) ngày 25 tháng 12, hai, ba ngày sau đó sản phẩm của e ý ra ..............rất chi là nhiều giun (giun dài mầu sáng trong- điều này hơi lạ vì cún nhà mih cũng tẩy ra giun dài nhưng mầu trắng sữa)
http://s893.photobucket.com/user/hoanglinh0122/media/ShitCar001_zpsebb02b6d.jpg.html
http://s893.photobucket.com/user/hoanglinh0122/media/ShitCat002_zps303913dc.jpg.html
Hiện nay bụng bé đã mềm nhưng vẫn còn to, mong các cao nhân chỉ thêm cách cho bụng e nó bé lại (cảm ơn cả nhà đã đọc và comment)
http://s893.photobucket.com/user/hoanglinh0122/media/BungMeo2812_zps54501a2f.jpg.html

CAT.city

YTC Developer
đó là sán b ạ, tẩy ;lần này thì từ 3 đến 6 thánh sau (tùy độ tuổi mà chia thời gian) b tẩy lại cho bé nhé. hướng dẫn sử dụng có ghi ngoài vỏ hộp.
mình xem hình thì mèo tầm 3 tháng (không biết có đúng ko) nhưng mèo bụng to cũng là hay gặp, mèo nhà mình (cả ta cả tây) đều thế. có đứa có 1 thời gian bụng phình lên to hơn bà đẻ nhưng có đứa lại không, cũng 1 phần do tiêu hóa của bọn nó đấy b ạ, b ra ngoài hàng thuốc thú y mua men tiêu hóa (men sống) gói màu xanh tím có vạch đỏ về tùy trọng lượng mèo mà chia gr trộn thức ăn cho mèo nhé (5k/gói 5g / 10kg thể trọng) tiêu hóa tốt là bụng lại bé lại ngay, vào dáng ngay :X
Chúc b nuôi mèo khỏe !

CAT.city said:
đó là sán b ạ, tẩy ;lần này thì từ 3 đến 6 thánh sau (tùy độ tuổi mà chia thời gian) b tẩy lại cho bé nhé. hướng dẫn sử dụng có ghi ngoài vỏ hộp.
mình xem hình thì mèo tầm 3 tháng (không biết có đúng ko) nhưng mèo bụng to cũng là hay gặp, mèo nhà mình (cả ta cả tây) đều thế. có đứa có 1 thời gian bụng phình lên to hơn bà đẻ nhưng có đứa lại không, cũng 1 phần do tiêu hóa của bọn nó đấy b ạ, b ra ngoài hàng thuốc thú y mua men tiêu hóa (men sống) gói màu xanh tím có vạch đỏ về tùy trọng lượng mèo mà chia gr trộn thức ăn cho mèo nhé (5k/gói 5g / 10kg thể trọng) tiêu hóa tốt là bụng lại bé lại ngay, vào dáng ngay :X
Chúc b nuôi mèo khỏe !
Gửi bạn
Nhờ bạn làm ơn cho mình cái hình gói men tiêu hóa mà bạn nhắc tới, mèo nhà mih lười uống lắm (hiện mình đang cho un Bio Subtyl DL, ngày một gói mà như đánh trận ý - chả bù cho thằng anh (là chóa na) ngày hai gói đều như vắt nước un phát là xong)
Trộm vía mình thấy mấy hôm nay bụng bé "nhỏ dần theo năm tháng" nên mình cũng yên tâm hơn, giờ chờ tới kỳ sau tẩy thêm cho an tâm rùi đem đi tiêm phòng
P/s: tuổi của mèo thì bạn đoán sát rùi (nói thật mình cũng chỉ áng chừng thui vì là mèo xin ở quê, ng ta chả quan tâm mèo sinh ngày tháng năm nào đâu, cứ tách mẹ ăn dc cơm vài hôm là đem cho thui mà) nếu bạn có kinh nghiệm về xem tuôi hoặc cách chăm sóc bé tuổi này thì cho mình thêm thông tin để mình chăm bé được tốt nhất.
Cảm ơn bạn đã quan tâm

CAT.city

YTC Developer
mình hok có hình. bạn cứ ra hỏi ng ta mua gói men tiêu hóa sống hàng nào cũng có, tên là PHARBIOZYM, gói 5gr, màu tím nhạt có nền chữa PHARBIOZYM là vạch màu đỏ. mình dùng loại này thấy tốt lắm ^^ loại này dạng gói bột, bạn trộn theo liều lượng tùy trọng lượng mèo bạn nhé, trộn thức ăn ko thì pha vào nước (ít nước cho đủ 1 lần bơm) bơm thẳng vào miệng cho nó nuốt là được, bơm nhiều nó sợ đấy :) bạn chú ý tẩy giun đúng thời gian và tránh để bị mèo bị rận nhé, vì trong bụng con rận mèo có chứa trứng sán dây, mèo liếm lông, nhằn rận sẽ nuốt rận, nuốt cả trứng sán ---> vòng tròn lao lý đấy, Chúc bạn nuôi mèo khỏe, chăm mèo ngoan nha ^^!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
hunter0126 said:
Gửi các bạn trong diễn đàn
Mình mới nhận nuôi một bé mèo, nhưng sao bụng nó to như cái thúng
Nhờ các bạn xem hộ và cho mình xin lời khuyên
P/s: Mèo đực, hiện đang Ăn - Ngủ - Chơi khỏe lém ah
http://s893.photobucket.com/user/hoanglinh0122/media/IMG_1869_zps1c7475b7.jpg.html?sort=3&o=1
http://s893.photobucket.com/user/hoanglinh0122/media/IMG_1868_zps0e270ef8.jpg.html?sort=3&o=2
e cảm ơn mọi người cho e ý kiến
Nếu pé trên 6 tuần, và đã tách mẹ thì bạn nên tham khảo ý kiến của chủ trc, hoặc nếu bạn nhặt dc bé thì sổ lãi nha. Ngoài ra, bạn xem bé đi phân thế nào nữa, có thể bổ sung thêm men tiêu hóa, và Nutri Vibac vào khẩu phần ăn của bé.

meo_ngo

T.Viên Năng Động
bạn nên tẩy giun sán và cho bé uống men tiêu hóa dạng nước của pháp, loại này rất tiện lợi, chỉ cần ra hiệu thuốc bảo mua men tiêu hóa dạng nước của pháp là ng ta hiểu ngay mà ^^

gia-minh

UOTE="Cừu Zee, post: 715820, member: 64838"]có mấy trường hợp cho bạn:
1, Nó ăn nhiều quá
2. Trướng bụng
3. Do giun
4. hay nó là mèo cái mà bạn tưởng đực[/QUOTE]
Bạn ơi, mèo mk cho uống thuốc giun theo lời thú y rồi mà bụng vẫn tròn như cái trống k xẹp. Được, lần động dục của em ấy mk xíc vào rồi k phải mang bầu nhưng sao bụng to như chửa

Quỳnh trang

Chúc b nuôi mèo khỏe !
men tiêu hóa 1 ngày uống mấy lần vậy b ơi

Yến2003

1, Nó ăn nhiều quá
2. Trướng bụng
3. Do giun
Bạn cho mình hỏi mèo nhà mình ăn khỏe lắm nhưng mỗi đi vệ sinh được có tí tẹo phân ướt ạ. Bùng ăn nhiều quá phình căng. Liệu làm thế nào cho nó ị đc ạ?

Yến2003

Chúc b nuôi mèo khỏe !
Mèo nhà mình ăn nhiều quá bụng phình to nen. Mà mỗi lần đi vệ sinh đc có xíu ít phân ướt à. Liệu có s k b. Làm thế nào để nó đi vệ sinh lại đc

kiwi1106

Well-Known Member
Mèo nhà mình ăn nhiều quá bụng phình to nen. Mà mỗi lần đi vệ sinh đc có xíu ít phân ướt à. Liệu có s k b. Làm thế nào để nó đi vệ sinh lại đc
Có bạn ạ, bị chứng đầy bụng khó tiêu rồi. Bạn ko nên cho nó ăn nhiều quá, thậm chí cho nghỉ 1, 2 bữa để nó tiêu hóa hết cái đống vẫn đang còn trong bụng đi. Như kiểu detox thải độc ở người ấy. Chứ như này là toi rồi. Cho ăn ít lại, ăn những thứ dễ tiêu, ít chất thôi (cho ăn ít đạm, tinh bột, đồ ngọt vì gây khó tiêu). Bạn nên trộn rau cho nó ăn, cho ăn thêm sữa chua.