• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp!! Giúp mình với!!

haiaupk

Tình hình là mình đang nuôi 1 bé mèo đực 2.5 tháng, vừa mới xổ giun hôm thứ 3. Sau khi xổ giun mình có theo dõi đến nay là 3 ngày rồi, phân của bé có màu nâu sáng (vàng nâu), mùi khó chịu, phân nhão nhão không đặc cũng không lỏng, bé không bỏ ăn nhưng uống nước nhiều hơn, vẫn chạy nhảy chơi đùa bình thường, như vậy có sao ko ạ? ? Mình lo vụ phân quá vì từ hôm xổ giun đến giờ bé ko nhịn được mà ị bậy ra cái lồng vận chuyển cũng 3 lần rồi, tối ở nhà với cả ngày ở chỗ mình làm bé vẫn đi vào thau cát, chỉ có khi mình bỏ vào lồng đem từ chỗ làm về nhà thì lại ị ra, mong được các bạn giúp đỡ không biết như vậy là biểu hiện của bệnh gì ko ạ?

haiaupk

Chắc ko có sao đâu bạn. Bạn theo dõi thêm một thời gian xem. Mà bạn di chuyển bé từ chỗ làm về nhà hàng ngày à? Nếu như vậy thì ko tốt lắm đâu.
không tốt thật hả bạn? vì sao thế ạ :( vì để bé ở nhà mình không yên tâm lắm
mà hôm trước mình có tắm rồi sấy lông cho bé, tự dưng sau hôm đó bé ăn ít lại hẳn, đa phần là uống nước, cũng không còn quấn quít mình nữa, mình cũng lo lắm mà lẻn google tìm thì ko thấy thông tin nào có thể giải thích cả :(

kiwi1106

Well-Known Member
Không tốt là vì vật nuôi ko nên bị di chuyển quá nhiều, đặc biệt là với mèo. Mèo ko phải là giống thích tiếp xúc, vận động như chó. Nhiều con sức khỏe ko tốt, đi lại nhiều dễ gây mệt mỏi, và ảnh hưởng tâm lý nữa. Mình khuyên bạn nên để bé ở nhà, vật nuôi vẫn thích ở trong một môi trường hơn là bị thay đổi liên tục như vậy. Bạn có thể tham khảo các loại khay đựng thức ăn tự động để mèo ăn lúc bạn ko có nhà.

haiaupk

Không tốt là vì vật nuôi ko nên bị di chuyển quá nhiều, đặc biệt là với mèo. Mèo ko phải là giống thích tiếp xúc, vận động như chó. Nhiều con sức khỏe ko tốt, đi lại nhiều dễ gây mệt mỏi, và ảnh hưởng tâm lý nữa. Mình khuyên bạn nên để bé ở nhà, vật nuôi vẫn thích ở trong một môi trường hơn là bị thay đổi liên tục như vậy. Bạn có thể tham khảo các loại khay đựng thức ăn tự động để mèo ăn lúc bạn ko có nhà.
mình cám ơn bạn nhiều nhé, mình để bé ở nhà đ 2 hôm rồi, thấy tình hình khả quan hơn nhiều