Chúc mừng năm mới 2017

yeu thu cung

[gấp]HỎI VỀ BÁC SĨ THÚ Y UY TÍN Ở HÀ NỘI

Thảo luận trong 'BỆNH VIỆN THÚ CƯNG' bắt đầu bởi sakurabeo, 17 Tháng ba 2013.

1. hangkhungsungto

hangkhungsungto New Member

Tự nhiên hnay lại đi qua pic này, mình chuyên chữa của bs Trưởng ở Đê La Thành đây.Bao h trước khi đến nhà bác sĩ cũng hỏi chó nhà bạn có biểu hiện gì ,đã bị lâu chưa.Nên chắc chắn bs có thể biết được chó của bạn bệnh nặng hay nhẹ.Có lần chó nhà mình bị viêm da, mình mang đến khám ,đang khám có 1 bé mèo bị chó cắn đến cấp cứu ,nên đương nhiên bs phải cấp cứu trước cho bé mèo bị cắn .Riêng mình thì rất hài lòng về dịch vụ ở đây,bác sĩ có chuyên môn,nhân viên nhiệt tình,bs chữa có tâm với cún.Mình nghĩ nếu đã trao đổi với bạn qua điện thoại ,mà cún nhà bạn bị nặng thì bs sẽ bảo bạn mang cún đến ngay chứ không để bạn chờ vài tiếng đâu. Đây là suy nghĩ của mình thôi :)

2. bacsythuyAC

bacsythuyAC New Member

chào bạn, mình rất xin lỗi vì sự chậm trễ với bạn, mình cũng đã qua nhà bạn và khám cho 2 em cún lúc gần 10h, mình cũng mong mọi người hiểu và thông cảm cho phòng khám vì mình ưu tiên những trường hợp nặng trước.

3. thedogsaywoof

thedogsaywoof New Member

Chó nhà em bị viêm tử cung, có ai đã có kinh nghiệm chữa trị chưa ạ, giờ em phải chữa cho nó như thế nào và biện pháp điều trị ra sao, xin giúp e vớiiiii

4. kiwi1106

kiwi1106 Well-Known Member

Bạn ở Hà Nội à? Mình thì ko biết về bệnh này nhưng có biết một bác sĩ thú y khá uy tín, chữa cho mấy con mèo nhà mình nhiều rồi. Bạn đã cho đi khám ở đâu chưa, nếu cần mình có thể cho số đt của anh bác sĩ này.

5. Nguyễn thị mỹ linh 1408

Nguyễn thị mỹ linh 1408 New Member

B
    Bạn ơi.cún nhà mình đang khoẻ nhưng thỉnh thoảng nôn lại thức ăn ra.nay nôn sạch với nôn ra cả dịch vàng.người lừ đừ.em hay ăn đất với linh tinh trên đất với bánh xe.có giống triệu chứng cún bạn không giúp mình với.nay em còn đi ra phân vàng lỏng nữa

6. kiwi1106

kiwi1106 Well-Known Member

Mình cũng chuyên chữa của anh Hiền. Anh rất tốt, chẩn đoán bệnh rõ ràng và chính xác, ko phải kiểu hơi tí là đè ra tiêm. Nếu cần thiết làm thêm gì thì anh khuyên làm, ko cần thì thôi. Mà đặc biệt nhất là khám xong anh hay gọi lại để check tình hình sức khỏe của chó mèo ra làm sao, bệnh có đỡ hơn ko...

7. DukuFelicity

DukuFelicity New Member

mình nghi mèo bị hóc xương ,có đến đây khám thì cách khám của trung tâm này làm mình chưa được tin tưởng.Họ lấy 2 đoạn ống truyền dịch mỗi người 1 đoạn hàm trên hàm dưới banh mồm con mèo ra, giữ đầu giữ châu giữ tay, và dùng ĐÈN PIN ĐIỆN THOẠI để soi vào họng con mèo,lấy nhíp chứ không phải dụng cụ chuyên dụng đề đè lưỡi mèo xuống và nhìn bằng MẮT THƯỜNG.mình về kiếm tra thấy mèo bị chảy máu lưỡi khá nhiều.Làm 2 lần vẫn không tìm được ra nguyên nhân.Sau đấy họ có nói là nên để ở đây 2 3 ngày tiêm kháng viêm,truyền dịch và theo dõi.Mình không đồng ý vì họ không tìm được ra nguyên nhân mèo bị làm sao.Họ có gợi ý chụp x-quang nhưng có nói thêm là xương nhỏ thế này khó phát hiện lắm.Tất nhiên mình từ chối.Mình có hỏi thêm là chỗ anh có nội soi không.Họ có nói là CHÓ MÈO THÌ KHÔNG CÓ NỘI SOI ĐÂU ANH Ạ. Mình có lên google tìm hiểu thì rõ ràng nhiều dịch vụ khám bệnh cho chó mèo vẫn có nội soi
    Tất nhiên họ nói thế để cho mình không bỏ về và tìm trung tâm khác.Nếu họ có 1 cái máy nội soi thế này có lẽ đã tìm ra được nguyên nhân.
    1 Điều quan trọng nữa khiến mình quyết tâm làm cái note cảnh báo cho mọi người này là vì họ có hỏi mình cắt móng cho mèo để lúc khám nó đỡ cào.Mình cũng đồng ý.Mình cũng đã nhiều lần cắt móng cho mèo theo hướng dẫn và thấy cũng dễ nên đồng ý.Nhưng họ cắt móng cho mèo mình thì không thể chấp nhận được.Cắt cả vào phần thịt của móng.Làm cho con mèo nhà mình đi đứng lảo đảo ngả nghiêng và có nguy cơ bị nhiễm trùng.

Họ có tiêm cho con mèo của mình mũi điều trị viêm nữa như trong hóa đơn.Mình nghĩ cũng không cần thiết vi mèo mình không có dấu hiệu nhiễm trùng.Nhưng có lẽ do móng chân của nó bị cắt ra thế kia thì nguy cơ nhiễm trùng khá cao.Thôi thì nhân tiện.

kiwi1106 thích bài này.
  8. Hungsocmuong

Hungsocmuong New Member

bạn cho mình hỏi? cún nhà mình được khoang 5 tháng tuổi có tiêm phòng được nữa không vây?

9. Cenben

Cenben New Member

T7 vua roi minh đua chó cung cua minh đến khám chũa bênh tai bv hai đăng 304 lê duẩn, minh xót xa ân hận vĩ đã cho chó yêu mổ ổ đấy, dich vụ hậu phẫu quá kém, phòng benh quá hôi hám..ket quả la chó yêu của minh bi chết ,thật quá đau lòng vi moi hôm truoc chó yêu của minh con đi lai duuoc, no chỉ mệt ko an thoi,khi mổ xong dã tỉnh, con đúng dạy đuoc, mà chi bị viêm tủ cung thôi..vậy mà bi chêt trong dêm. Ô đay điều đang noi la đội ngũ nhân vien qua kém, không biét cham soc sau hau phãu, để mặc sau mổ..loi khuyên cảnh báo các bạn đừng bao gio đua thú yêu của minh đến bv hải đăng lê duản khám nhé, minh bi 2 con chết o đó rồi. Nó Mất Thật oan uổng !!!