• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với

Cún nhà mình gần 3 tháng rồi........mình cũng mới đem em nó về đc 2 tuần thôi.........giờ em nó bị sốt lên 41độ mà em cho đi bác sĩ mấy ngày nay chỉ giảm xuống hơn 39 độ..........còn bị tiêu chảy nữa........ngày đầu đi bác sĩ về thì em ăn rất nhiều..........nhưng bây giờ em không chịu ăn nữa..........cứ đưa đồ ăn là em chạy đi chỗ khác.........mà bác sĩ kêu k ăn là bệnh nặng là khó chữa.........giờ phải làm sao mọi người........dùng xilanh bơm cháo ép em ăn thì em ói ra :((

zoliverz

bạn cứ ép nó ăn đi, nó ói mặc kệ nó,nếu nó ko ăn là ko có sức chống chọi với bịnh tật đâu, cho nó uống nước cháo đó,còn nếu nó vẫn ói thì bạn mua thuốc chống ói của người về cho nó uống koi sao, ngày trước mình cũng chữa cho k.xù nhà mình zậy đó,mình cho nó uống 1 viên là từ đó nó ko còn ói nữa. chúc cún nhà bạn mau khỏe bịnh nek!

zoliverz said:
bạn cứ ép nó ăn đi, nó ói mặc kệ nó,nếu nó ko ăn là ko có sức chống chọi với bịnh tật đâu, cho nó uống nước cháo đó,còn nếu nó vẫn ói thì bạn mua thuốc chống ói của người về cho nó uống koi sao, ngày trước mình cũng chữa cho k.xù nhà mình zậy đó,mình cho nó uống 1 viên là từ đó nó ko còn ói nữa. chúc cún nhà bạn mau khỏe bịnh nek!
hjhj tks bạn nó chịu ăn lại rồi.........còn giỡn nữa.........mừng quá :)

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
vưa tiêm xong con nao chả vậy ^^ chó nhin ăn 7 ngay ko chết đâu nhưng phai xilanh cho no ướng ước hoạc truyền đicđ

zoliverz

Tân Nguyễn said:
hjhj tks bạn nó chịu ăn lại rồi.........còn giỡn nữa.........mừng quá :)
bạn nhớ là chỉ cho nó ăn cháo nấu với thịt bằm thoy nhar! đừng cho ăn lung tung, ko là nó bị lại đó

zoliverz said:
bạn nhớ là chỉ cho nó ăn cháo nấu với thịt bằm thoy nhar! đừng cho ăn lung tung, ko là nó bị lại đó
ừa.........chịu nó nấu cháo cho nó vậy :)...........tks bạn nha ...........à chỉ mình cách up hình lên được k :)

Insa

Yêu chó
chó mới bị bệnh thì bạn nên cho nó uống sữa hoặc ăn cháo rồi dần dần bạn cho nó ăn cơm :good_job: :good_job: :good_job: