• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp mình với!!!

mymeo1211

2 bé mèo nhà mình được hơn 4 tháng tuổi, một tuần nay mèo bị đi phân sống, vẫn ăn uống bình thường mình đã cho bé đi bác sỹ thú y, được tiêm kháng sinh diệt vi khuẩn đường ruột được 5 ngày, cho uống men ProBio và enteric ngày 1 gói,chia 2 lần sáng tối; ăn cháo nấu muối. nhưng hiện tại mèo nhà mình vẫn không đỡ. 2 bé uống men vi sinh thì trở nên háu ăn rất nhiều, nhưng ăn được bao nhiêu thì đi ngoài ngay lập tức, phân lỏng như nước,.....huhu,. bạn nào giúp mình với tội nghiệp 2 bé quá :'(

mymeo1211

Bạn cho 2 bé ăn gì? Trước đây khi bị đi ngoài như vậy, bạn có nhớ là cho ăn gì hoặc nó ăn nhầm cái gì ko? Hiện tại bạn ko nên cho ăn nhiều, ăn ít thôi. Cái giống tiêu chảy này càng ăn no càng khó chữa. Đặc biệt tránh xa sữa và tôm cá nhé.
Trước đó ba mình cho 2 bé ăn thịt mỡ và cá rất nhiều,chắc vì vậy nên tiêu hóa của 2 bé k tốt.hic. lúc đầu mình nấu cháo thịt cho 2 bé ăn,nhưng hiện tại mình chỉ nấu cháo với muối. Từ hôm qua đến giờ mình cho 2 bé ăn rau với cháo loãng, mà 2 bé ăn ngấu nghiến, mà lúc nào cũng đòi ăn. Mình k biết lại cho ăn nhiều quá. Hic. Cảm ơn bạn.

mymeo1211

Ăn thịt mỡ với cá thì đi ngoài là đúng rồi, nhất là mèo con nữa. Kiểu này là hơi khó chữa rồi đây, bị rối loạn tiêu hóa rồi bạn ạ.
hiện giờ 2 bé mèo nhà mình chính 7 ngày và mình đã ngưng k cho chích nữa. 2 bé có vẻ k tiêu hóa được thức ăn nữa, ăn cháo thì đi nguyên ra cháo, ăn rau thì nguyên ra rau. hic, tội nghiệp T.T. giờ mình k biết là sao nữa, chỉ cho 2 bé uống thêm men vi sinh thôi

kiwi1106

Well-Known Member
Thế thì nguy hiểm rồi bạn. Lần sau bạn rút kinh nghiệm nhé, mèo còn nhỏ ko nên cho ăn cá, sữa nhiều; ăn cơm sớm quá cũng bị rối loạn tiêu hóa đấy. Hay bạn thử chuyển sang uống Smecta xem? Cho ăn ít thôi nhé, nếu cần thì mua gel dinh dưỡng về để bổ sung vì đi phân sống thế này thì ko hấp thụ được thức ăn đâu.

mymeo1211

Thế thì nguy hiểm rồi bạn. Lần sau bạn rút kinh nghiệm nhé, mèo còn nhỏ ko nên cho ăn cá, sữa nhiều; ăn cơm sớm quá cũng bị rối loạn tiêu hóa đấy. Hay bạn thử chuyển sang uống Smecta xem? Cho ăn ít thôi nhé, nếu cần thì mua gel dinh dưỡng về để bổ sung vì đi phân sống thế này thì ko hấp thụ được thức ăn đâu.
Cảm ơn bạn nhìu. Hiuhiu