• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hamster bị viêm túi má. Helppppppp!!!!!

Bư Ngố

Giúp em vs mn ơi!!!! Em mới nuôi 1 bé ham cách đây ba ngày. Em qên hỏi loại gì nhưng có thể là Campell hoặc Winter White (xl em k phân biệt đc hai bé này ạ :(((((, bé nhỏ màu trắng có các đốm đen, vàng, sọc thẳng ở lưng, mắt đỏ ạ) Hôm nay em thấy hai bên túi má của bé phình to ra search gg thì nói nếu trữ thức ăn nhiều quá bé sẽ bị viêm túi má nên em cũng lo. Tối nay em đẩy hết thức ăn ra thì thấy hơi coá mùi hôi, nhưng đồ ăn thì ko vón cục, ko ướt (chỉ coá hạt gì như hạt thóc nhỏ dẹp trong bịch thức ăn bán ở shop ấy là hơi ướt thôi) Vậy cho em hỏi có phãi bé bị viêm túi má k ạ???? Và làm sao chữa cho bé???? Em thấy mấy bạn kêu lấy tăm bông nhưng bé nhỏ quá tăm bông làm sao nhét đc ạ, với lại bé còn lạ em hay sao á bỏ tay cứ chạy tới chạy lui, em cầm đẩy thức ăn ra mà bé giãy dữ quá :((((((((( Và cho em hỏi bé ăn bao nhiêu là đủ ạ??? Em đẩy hết ra nên sợ bé đỏi em bỏ chén ăn zô thấy bé ăn xong là em đem ra liền rồi!!!!! :((((((