• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

khẩn! mèo bị rơi từ cao xuống

meowxù

Mọi người giúp em với. Mèo nhà em mới vừa bị rơi từ nóc nhà tầng 4 xuống đất. Hôm nay em đi làm về không thấy mèo đâu đi tìm thì nó đang ở trên nóc nhà hàng xóm đối diện. Thấy em nó mò mò rồi nhảy về nhà (cách chưa đến sải tay) nhưng nó nhảy trượt nên rơi. Em lao vội xuống tìm thì e gái em bảo nó phi vô nhà, lùng sục cả nhà chả thấy nó đâu. Gọi không kêu. Hơn 2tiếng rồi e tự nhiên thấy nó đang ngồi lù lù trên giường. E sợ lắm. Hình như nó bị què rồi, thấy khập khiễng. Giờ nó ngủ rồi, im lắm, không dụi đầu như mọi khi. Không biết em nên làm gì bây giờ. Papa em nhất định không cho nó vô bviện bây giờ, bảo phải chờ đến sáng mai mới chịu đưa đi. E nên làm gì đây

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn bình tĩnh nhé, mình nghĩ chắc ko sao đâu. Có lẽ ko bị gãy đâu mà chỉ là sái chân hoặc nứt xương thôi, gãy thì phải lủng liểng cơ. Còn trường hợp bị giập bộ phận mềm, nếu nặng thì thường sẽ chết ngay. Nên mình nghĩ mèo nhà bạn ko vẫn đề gì đâu.