• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao để mèo hết kêu

Bông xù

Member
E mới mua 1 chú mèo . Nhưng cứ nằm lên đùi thì ko sao . Mà cứ bỏ ra là i như rằng kêu loạn lên . Buổi tối e lại ko ngủ ở nhà nên ko cho bé ngủ cùng đc . Hic.... Tối bé cứ leo lên phòng bố mẹ em kêu , mẹ em bị mất ngủ nên đang ko cho nuôi ... Ai giúp e cho bé bớt kêu đi ko ... Bé đc 2 tháng tuổi rùi . Mới về nhà em 2 ngày thôi

bé Bi

Member
Hic ... Chỗ đó mình xem qua rùi , mà bạn ơi sao mèo nhà tớ thi thoảng cứ nấc nhỉ , lúc ăn xong cơm lại thấy chảy nước mắt hic...

nấc thì bạn xem thử trên google nhé ^^ còn con mèo hay kêu thì có lẽ nó quấn ng và tình cảm lắm đấy

caolong

Member
con mèo nhà mình cũng vậy thui, nếu không ngủ chung là kêu rầm trời. .nhức đầu lun. . nhưng bạn chiu khó nhẫn tâm mặc kệ nó, nhốt nó vô chỗ nào mà nó không thấy bạn thì kêu một hồi mệt thì sẽ đi ngủ lun ^__^. . .

mèo nhà mìh ngày trc lúc ms về nhà nó ko kêu. làm quen rất nhanh. và nó cũg chỉ quấn mìh. 2thág tuổi nkưg mìh cũg chẳng biết là nó có nhớ mẹ ko. nkưg nó ngoan lắm. bắt đầu từ ngày mìh cho nó ngủ cùg. chỉ có hôm nào ms tắm thì mìh ms cho ngủ cùg. mấy hsau nó bắt đầu bẩn thì mìh ko cho ngủ cùg nữa. nên hễ cứ tối nào nó ko đk ngủ cùg thì nó cứ ở ngòai cửa phòg gọi và cào cào cửa. n như thế khoảng 30' đến 1 tiếg đồg hồ mà k thấy mìh cko vào là lại tự giác xuốg chỗ nó để ngủ. hay lắm ^^

Benny so cute

YTC Developer
kiểu này 40% có bệnh bạn nhé... bạn đến bác sĩ thú y khám thử ... hoặc ko nó thích dc chủ ôm vì nó sợ nhà lạ ... vài hôm là ok... mèo một số lúc chảy nước mắt... còn nắc thì cho nó uống nước ... còn mấy ngày vẫn tình trạng thế thì nên kiểm tra ngay nhá

Mau

Bờm nhà mình cũng thế, ngày chủ đi làm thì ngủ mê mệt, đến tối chủ ở nhà thì chỉ chơi trong phòng mà chủ ngồi, đến lúc ngủ thì nghịch quá và cứ kêu ầm ĩ lên vì k có ai thức cùng, giờ chả bít làm sao để e í hết kêu nữa, đóng cửa phòng ngủ thì e ý cào rồi đập cửa, sót ruột thật

NhungNhung93

Mèo nhà em mới về hôm qua, cả đêm kêu ôm cũng kêu, chơi cùng thì im được tí...hicccx bao giờ nó mới quen nhà mới được vậy các bác