• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm sao để xin pa-ma nuôi cún? :((

p0n

mình cực cực cực cực kì mún nuôi chó từ lâu r... Lúc nhỏ xin thì pa-ma nói để lớn lên, biết chăm cún mới mua cho... Đến h, cấp 3, vẫn tiếp tục năn nỉ ỉ ôi pa-ma, chỉ xin pa-ma cho nuôi cún còn tiền mua cún, chuồng, đi bs thú y mình sẽ tự để dành tiền tiêu vặt để dùng. V màk pa-ma vẫn k cho nuôi chó các pạn àh :(( làm s để thuyết phục pa-ma mình đây (nhà mình đầy đủ điều kiện, cũng khá rộng nữa)
Bạn nào góp ý giúp mình vớiiiiiiiiiiiii~~~~~~~~~~~

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ra điều kiện với pa-ma, nếu con đứng nhất lớp trong năm học này thì pa-ma cho con nuôi cún nha. :m009:

nhangak

Turquoise Member
chúc may mắn nha,mình cũng như bạn nè :sadcorner:

JohnedTrung

Trần Chí Trung
BẠN PHẢI THUYẾT PHỤC BA MẸ mình bằng cách như nuôi nó sẽ trông nhà,có thêm một thành viên trong gia đình thêm vui. Với lại nuôi phải cam kết với ba mẹ là cố gắng học và sẽ chăm sóc cún chu đáo.Chúc bạn sẽ được ân chuẩn Hiiii

hoangtulovely9x

Rất Yêu Thú
Chuyện này khó lắm. Đa số người lớn đều cho là mình đúng. Nên bây giờ mình chỉ muốn như Peter Pen thui.
Nhưng dù sao cũng chúc bạn năn nỉ được bố mẹ cho nuôi một con cún.
Good luck

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nêu ra những lợi ích của việc nuôi cún nè :) Hoặc tự đặt ra 1 mục tiêu với bố mẹ, nếu bạn đạt được thì bố mẹ phải đồng ý cho bạn nuôi cún. Nói miệng thì dễ vậy đấy. Thực hành mới khó :( haizzz

mangaka

YTC Developer
Câu chuyện của tớ:
Giãy đành đạch, khóc lóc nước mắt nước mũi cả 1 ngày.
Ngày thứ 2: Nói vs bố mẹ (với vẻ mặt đau khổ quằn quại) "Con chỉ muốn có 1 con chó thôi. Con rất thích chó. Con muốn đc ôm ấp yêu thương nó. Nhưng bố mẹ ko cho thì con đành chịu vậy" Rồi lên tầng khóc lóc rên rỉ.
Bố mẹ mắng thì bảo : "con ko nuôi theo ý bố mẹ rồi còn gì nữa. con bộc lộ cảm xúc cũng ko đc ạ?"rồi rên rỉ khóc lóc to hơn.

Thấy mình vật vã quá, bố mẹ đành cho nuôi. hehehhehe
Đương nhiên cách của t k phải là cách hay nhất và hiệu quả nhất. T chỉ còn nước dùng cách này vì bme tớ cấm nuôi chó ghê quá. Chúc bạn sớm đc nuôi.

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
cứ mang về nuôi, không cho cứ nuôi bần lắm mới phải mang ra đi, nhưng mà đa số là mang về r bố mẹ cũng k mún cấm nữa, trc tớ toàn thế

dat0104

YTC Developer
mình cực cực cực cực kì mún nuôi chó từ lâu r... Lúc nhỏ xin thì pa-ma nói để lớn lên, biết chăm cún mới mua cho... Đến h, cấp 3, vẫn tiếp tục năn nỉ ỉ ôi pa-ma, chỉ xin pa-ma cho nuôi cún còn tiền mua cún, chuồng, đi bs thú y mình sẽ tự để dành tiền tiêu vặt để dùng. V màk pa-ma vẫn k cho nuôi chó các pạn àh :(( làm s để thuyết phục pa-ma mình đây (nhà mình đầy đủ điều kiện, cũng khá rộng nữa)
Bạn nào góp ý giúp mình vớiiiiiiiiiiiii~~~~~~~~~~~

mình nghỉ nếu bạn yêu chó thật sự thì chăng lí do dì ba mẹ lại ko cho con mình có thêm người bạn 4 chân cả.... bạn có thật sự sẽ chăm sóc dc? điều ấy ba mẹ bạn có tin? nuôi chó khá vất vả, bạn sẽ ko nản chứ? hãy nói rỏ cho ba mẹ bạn.... chúc bạn sớm dc đồng ý

p0n

hjx >< năn nỉ từ lúc mìk hox cấp 1 tới h r... lí do pa-ma đưa ra là sợ ảnh hưởng đến việc hox :(( mìk có hứa màk pa-ma vẫn k đồng ý :((

p0n

đặt đk vs pa-ma r lun ák :(( pa-ma cũng đã đồng ý r nhưng màk cuối cùng khi mìk làm đc lại k cho!!!! ==" ức chế lắm cơ >

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
đặt đk vs pa-ma r lun ák :(( pa-ma cũng đã đồng ý r nhưng màk cuối cùng khi mìk làm đc lại k cho!!!! ==" ức chế lắm cơ ><

Đặt điều kiện, pa-ma đồng ý, mình làm được rồi thì cứ gom tiền mà bưng em cún về nhà thôi. Chắc lúc ấy lại xin tiền pa-ma nên pa-ma ko chịu là đúng rồi.
Tự lo tiền mang em ấy về nhà đi em :D

Hồi đó anh cũng ko được nuôi mèo nhưng lì mặt mang mèo về, chịu đấm ăn xôi vài hôm là mọi chuyện tốt đẹp ngay :gongxi-1: Tình iu mà, phải đấu tranh mới có được tình iu chứ. :m121:

p0n

Đặt điều kiện, pa-ma đồng ý, mình làm được rồi thì cứ gom tiền mà bưng em cún về nhà thôi. Chắc lúc ấy lại xin tiền pa-ma nên pa-ma ko chịu là đúng rồi.
Tự lo tiền mang em ấy về nhà đi em :D

Hồi đó anh cũng ko được nuôi mèo nhưng lì mặt mang mèo về, chịu đấm ăn xôi vài hôm là mọi chuyện tốt đẹp ngay :gongxi-1: Tình iu mà, phải đấu tranh mới có được tình iu chứ. :m121:

k fai ạh :-s e đã nói là tiền mua pé, bs thú y, blah blah blah là e chịu hết r!tuần trước tính lì, mang cún về mà papa nói là dám mang chó về là quăng lun nên... :((

ilikepet

T.Viên Năng Động
Ra điều kiện với pa-ma, nếu con đứng nhất lớp trong năm học này thì pa-ma cho con nuôi cún nha. :m009:

Em cũng đang có 1 em cún, vì không được cho nuôi nên phải đem qua nhà dì của em, nói được hs giỏi cho đem về. Lúc em được hs giỏi xong im luôn không dám nói nữa, sợ ba em chữi :lau_mo_hoi:

ilikepet

T.Viên Năng Động
Bạn thử mang 1 bé dễ thương biết đi vệ sinh bên ngoài ấy, mình lúc cũng mua 1 em về nhà dù biết ba không cho nuôi. Đem qua nhà ông của mình nuôi hộ nhưng anh mình thích quá nên để ở nhà nuôi luôn. Ai dè em nó biết đi vệ sinh đúng chỗ là ba má mình rất thích đó. Nhưng không lâu sau, nó hư hay tiểu bậy, đành cho bé qua nhà dì mình. Ngày nào dì mình cũng đem bé qua nhà mình chơi hết á. :03: . Chúc ba mẹ của bạn mau đồng ý về việc tìm được 1 người bạn nhé.

Laru

Haha.. Kinh nghiệm bản thân tớ tóm gọn 1 chử "LIỀU"
Nhà tớ rất khó, mặt bằng thì làm ăn chỉ có trên lầu là hơi trống chút đỉnh. Cả nhà ko cho nuôi chó, ngăn cấm việc nuôi chó gắt gao. Sau 1 tháng nhìn thấy mấy bé cún ngoài đường ng ta bán mình cầm lòng ko đặng, về nhà tối ngủ nằm mơ, ngày nhớ đêm mong khuya thổn thức cuối cùng cũng đanh liều ẳm đại 1 bé Bông Gòn Lông Xù về. Cho ăn mập ú, tắm rửa thơm tho mềm mại dịu dàng, chích ngừa đầy đủ, cộng thêm điểm bé rất là thông minh. Ôi thôi. Vài ngày đầu lạ nhà bé còn rên ư ử vào khuya nhưng ôm vào lòng là ngủ và nín ngay. Sang mấy ngày sau cho nằm 1 mình, ăn no đi ngủ tối khuya ko rên rỉ nữa. Nhà cưng khoái biết nhiêu. Thấy bé chỉ đi theo mình mình đi đâu bé theo đó nhà khoái, Giờ còn dành cả nghĩa vụ cho ăn và tắm bé với mình.
- Tâm lý là như vậy nè. Bạn cứ đem về năn nỉ bố mẹ thử chơi vài ngày. Sau vài ngày nó qen nhà, qen người và qen chỗ vệ sinh sẽ ngoan ngay. Nếu còn ko đc thì ẳm cho bé thôi chứ chẳng có j để sợ. Vậy là xong. Cứ nge mình nhé hihi.. Nhưng mà nên nhớ có bé cũng vui dữ lắm mà chăm bé hơi cực xíu àk nha ! :))

quanghaith2

Câu chuyện của tớ:
Giãy đành đạch, khóc lóc nước mắt nước mũi cả 1 ngày.
Ngày thứ 2: Nói vs bố mẹ (với vẻ mặt đau khổ quằn quại) "Con chỉ muốn có 1 con chó thôi. Con rất thích chó. Con muốn đc ôm ấp yêu thương nó. Nhưng bố mẹ ko cho thì con đành chịu vậy" Rồi lên tầng khóc lóc rên rỉ.
Bố mẹ mắng thì bảo : "con ko nuôi theo ý bố mẹ rồi còn gì nữa. con bộc lộ cảm xúc cũng ko đc ạ?"rồi rên rỉ khóc lóc to hơn.

Thấy mình vật vã quá, bố mẹ đành cho nuôi. hehehhehe
Đương nhiên cách của t k phải là cách hay nhất và hiệu quả nhất. T chỉ còn nước dùng cách này vì bme tớ cấm nuôi chó ghê quá. Chúc bạn sớm đc nuôi.

ờ, biết rồi, ngày xưa em là đại ca khóc nhè, mè nheo, hay lẫy hay đòi chứ gì. Lớn lên cũng ko thay đổi là mấy, vẫn cái tật khóc nhè. Đến lúc lấy chồng về cũng áp dụng chiêu khóc nhè nhé.... :157:

@chủ thớt: bạn nên đặt ra 1 mục tiêu phấn đấu gì đó. vú dụ như học khá hơn, hoặc học cách nấu ăn, hoặc làm gì đó. Ra điều kiện với bố mẹ là nếu con làm được thì cho nuôi, thế là ổn.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Bạn bảo: bố mẹ ơi nếu con đc đủ ... Điểm 1o thì cho con nuôi chó ...... Nhé. Con hứa sẽ dọn vs thật sạch sẽ cho nó ngủ cùng nó và và e ý sẽ ko chết đâu. Đi mà bố mẹ!! Nhưng phải dẻo lưỡi lên, mình xin bố mẹ cho nuôi golden nhưng bi giờ chỉ dc nuoi phốc hửou thôi. Nhung e ý cũng cute lắm