• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mình cần hỏi ý kiến các bạn

Lil_bear

Bé hams của mình bị cái gì đó như là ghẻ vậy á, chổ bị thì bị rụng lông, cho mình hỏi nó bị gì vậy mấy bác, nếu mà cần uống kháng sinh thì uống loại nào và mua ở đâu, giúp mình với

ngocanhsama

YTC Developer
Mình ko bít bé của bạn có bị cái này ko(Xem triệu chứng):

Dermatophytosis
Triệu chứng
Rụng lông, da bong ra càng ngày càng nhiều theo thời gian, giống như tróc vảy. Lông sẽ tiếp tục rụng xuống đến phần bụng.

Nguyên nhân
Nguyên nhân chính có thể là do bị nhiễm trùng da, bị stress hoặc sự thay đổi đột ngột của môi trường sống. Hams bị nhiễm trùng da do bị nhiễm khuẩn

Cách chữa
Tình trạng nhiễm trùng da có thể chữa bằng thuốc khử trùng hoặc thuốc kháng sinh (dung để bôi ngoài da).

Thuốc

• Thuốc kháng sinh – Mua thuốc kháng sinh ở các hiệu thuốc. Nghiền một viên pha với 50ml nước. Cứ cách 4 ngày mỗi lần chữa trị nha. Làm cho đến khi nào khỏi hẳn bệnh. Dùng bông gòn thấm dung dịch rồi bôi lên da.
  • Nizoral – Một loại dầu gội chuyên trị gàu. X đã thử dùng cho hams nhà X và có kết quả tốt. Cứ 5 ngày thì gội cho hams một lần. Thoa dầu trên lông hams và để đó khoảng 10 phút cho thấm rồi sau đó gội sạch.
Nguồn: http://hamstervn.net/diendan/showthread.php?t=41#ixzz1xuoNdMLf