• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị tiêu chảy + Khó đi tiêu + Vấn đề về da!!!

kyshar249

Như tiêu đề, em có 3 con mèo đều có vấn đề: :frozesweat:
+ Mướp nhà em cỡ 4 tháng, con đực. Dạo gần đây bé hay mệt mỏi, rị phân lỏng (như nước á) liên tục, bỏ ăn, nằm 1 chỗ. Đã cho bé đi BSTY (4 ngày rồi). BS nói bé bị viêm ruột, chích xong cho men tiêu hóa + Gel dinh dưỡng. Tới nay bé đã dỡ hơn 1 chút nhưng vẫn mệt mỏi, nằm im. :blush-44:
+ Kẽm thì 1 năm tuổi, con đực. Gần đây khi vuốt ẻm, em thấy dưới lông nó có rất nhiều ghét bẩn (chấm chấm đen), đa phần ở lưng. Nó gây ngứa cho ẻm nên nó gãi liên tục. Lau mãi ko hết.:angry:
+ Cam 4 tháng tuổi, con cái. Nó cứ đi vào thùng cát cào cào mà ko tiêu đc. Bụng bự, cứng. Nhưng bé vận ăn uống và chạy nhảy như thường:blush:
---- Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình vs. Nhà ko có điều kiện để đưa mí bé đi BSTY nhiều :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

kiwi1106

Well-Known Member
Mướp: nó vẫn còn mệt sau khi bị tiêm nên bạn tiếp tục theo dõi thôi.
Kẽm: bạn có tắm thường xuyên ko? Kiểm tra xem có rận ko, nếu có thì phải trị rận. Bạn nên tắm bằng sữa tắm chuyên dụng của mèo, để lông khô ráo.
Cam: có dấu hiệu táo bón, thường ngày bạn cho nó ăn gì, có uống nước đầy đủ ko? Bạn nên theo dõi việc đi vệ sinh của nó, mấy ngày đi một lần, phân như thế nào?