• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo con bị tiêu chảy

ThungA96

Minh mới nhận nuôi bé mèo ALN 3 tháng tuổi. Mang bé về đc được gần 1 tuần thì hai hôm trước em bị hắt xì 3-4 lần, hôm sau cũng thế. Lại có vẻ ngủ nhiều hơn, vẫn nghịch như giặc. Sờ mũi em thấy khô, mà tối hôm trước hôm em bị hắt xì mình có bật điều hoà ngủ. Nghĩ em bị nhiễm lạnh nên sáng hôm nay có đưa ra bác sĩ, người ta bảo em vẫn ăn uống bình thường thì cho về, mua siro ho của trẻ em uống hai tuần xem thế nào. Đưa về trộn cơm cho em ăn thì ko ăn gì cả, cũng ko nghịch, nằm bẹp một chỗ ngủ li bì. Được một lúc thì dậy đi ngoài phân lỏng luôn, hoảng quá gọi bác sĩ người ta bảo cho uống oresol theo dõi. Uống xong thì em tự ăn ít hạt rồi ngủ tiếp, dậy thấy có vẻ đỡ, cũng chạy nhảy rồi, chưa thấy đi ngoài, mà cũng ko chịu uống nước. Nghịch xong lại ngủ.. Thấy em ngủ nhiều mình cũng hơi lo, Ko biết có phải do vẫn đang bị mệt ko? Mình nghĩ em bị tiêu chảy do mình cho em uống sữa (vinamilk hộp ko đường, vì anh chủ cũ bảo anh vẫn cho uống nên mình mới cho) hoặc ăn cơm thịt nhiều quá chăng? Các bạn tư vấn cho mình mèo con bị tiêu chảy nên ăn uống ntn ạ?