• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mẹ vừa đẻ xong không chịu nuôi con

phamphuongthuy

Tớ chào cả nhà! Mong cả nhà giúp tớ với. Hôm qua mèo nhà tớ đẻ, không như những con khác sẽ tìm chỗ kín đáo để sinh nó lại ra ghế sofa nằm đẻ, tớ không để ý, lúc đi qua thì nó đã đẻ 2 bé, 1 bé đã mất, tớ mới lấy một cái thùng carton cho mẹ con mèo vào đó, lúc sau tớ lại thấy nó đẻ tiếp nhưng thai ngược, chân chui ra trước nên tớ đã kéo mèo con ra, tớ tưởng mèo đã đẻ xong nên k chú ý, 1 lúc sau vào xem thì nó lại đẻ ngược nhưng lần này tớ chậm nên k cứu được mèo con, tớ theo dõi hơn 1 tiếng k thấy nó đẻ nữa nên k theo dõi nữa, 1 lúc sau tớ nhòm lại thì nó đang ăn thịt con nó, tớ sợ quá nên lôi con còn lại ra chỗ khác(con này là tớ kéo nó ra từ bụng mẹ nó ạ), giờ tớ không biết phải làm sao, tớ đã bắt mèo mẹ nằm để cho mèo con bú nhưng chỉ một lúc k để ý nó lại ngoạm con nó, giờ người bé mèo đầy những vết cắn của mẹ nó, tớ phải làm sao cho mèo mẹ nhận lại con và k ăn thịt con nó nữa?, và giờ tớ phải chăm mèo con thế nào đây?. Các bạn giúp tớ với?, tớ đang rất lo.

kiwi1106

Well-Known Member
Hịc, nghe bạn nói thấy đáng sợ quá. Mèo nhà mình đẻ cũng nhiều lứa nhưng may mà chưa gặp trường hợp này bao giờ. Có lẽ nó thấy con nó yếu, hoặc nó ko phân biệt được mèo con đã chết và còn sống nên mới vậy. Có khi bạn phải rọ mõm nó mỗi khi bạn ko để ý được mất :(