• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nôn và bị viêm ruột, cách cho mèo uống thuốc nước đắng?

RGmie

Mèo nhà tớ khoảng 6 tháng tuổi. Tháng 12 năm ngoái bé có bị viêm ruột và đã chữa khỏi. Từ đó tớ chỉ cho bé ăn hạt Canin chứ không ăn cơm cá như trước nữa. Cho đên 3 ngày gần đây tớ có cho bé ăn cơm cá lại và phân bé từ đó cũng hơi nát vụn, nhưng bé vẫn chơi và ăn bình thường.
Hôm qua bé nôn ra 2 lần. Tớ đem đi khám thì bác sĩ nói bé sốt 39 độ và lại bị viêm ruột, cần chích thuốc 7-10 ngày. Nhưng tớ không muốn bé chích nhiều nên bác sĩ đưa thuốc nước cho bé uống. Tệ hơn là bé gặp thuốc đắng lại sùi bọt và nhè hết ra không chịu uống.
Tớ muốn hỏi:
1. Triệu chứng bé như vậy thì liệu bác sĩ có sai sót gì không? Tớ có nên đưa bé đi khám chỗ khác?
2. Có cách nào cho bé uống thuốc đắng mà không bị sùi bọt không? Hay tớ nên đưa bé đi chích?
Cảm ơn mọi người.

RGmie

Hay bạn thử hỏi bác sĩ kê thuốc viên xem, sẽ dễ uống hơn. Video hướng dẫn cách uống thuốc viên:
Bị nôn ra một là do thuốc đắng nên nhè ra, hai là do dạ dày đang rỗng nên phản ứng đẩy thuốc ra.
Cảm ơn bạn, tớ thử mọi cách mà vẫn không cho uống đc nên tớ mang bé đi chích thuốc rồi