• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mời các bạn tham gia cuộc thi: Thiết kế logo cho YTC

Status
Không mở trả lời sau này.

RuaPopper

YTC Developer
^_^ Yêu Thú cưng mà.. ông bác mình còn nuôi cả kiến, và dết.. nhưng mình ngại không đưa vào, Logo chỉ chung thui: Vật nuôi, Bò sát, gặm nhấm, côn trùng..
- mình không biết cho em chuột hamer thê nào nên lấy đại hình bé chuột trắng hồng ( trên chữ T )
Thank

Tamaha

Admin có thể cho em biết chính xác size của Logo cũng như Banner ko ạ? Như vậy thì sẽ dễ dàng để design hơn là viết đại ra 1 cái size bất kì ^^-

Đây là 1 banner des đại với size là 800x300 ' '-

Còn logo do là chương trình design logo nó ra đi cùng đợt vỉuc vừa rồi nên em bó tay ; r ;

tuan.letruong

chà...vô tình rồi, đang đi tìm mua 1 em chihuahua thì vao trang web này thấy mọi người vui quá hen...vừa mới bị mất 1 em Chihuahua làm Vợ mình buồn quá trời, giờ phải đi kiếm lại...thấy website này đang cần 1 logo & 1 banner online...tham gia design giúp yêu thú cưng 1 xuất nè...
Qua đây Quyên có thể send cho Tuấn pantone màu chính & câu slogan của web này hen, email: tuan.letruong@yahoo.com or tuan.lt@nokia-design.vn

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Admin có thể cho em biết chính xác size của Logo cũng như Banner ko ạ? Như vậy thì sẽ dễ dàng để design hơn là viết đại ra 1 cái size bất kì ^^-

Qua đây Quyên có thể send cho Tuấn pantone màu chính & câu slogan của web này hen, email: tuan.letruong@yahoo.com or tuan.lt@nokia-design.vn

Thường design Pate dùng hexa code để chuẩn hóa màu sắc. http://www.december.com/html/spec/colorhex.html
Code gồm 6 kí tự.

Bạn này chắc thiết kế bên in ấn nên dùng pantone màu, có thể tham khảo thêm
http://www.vnbis.com/web/news-18-83-Mau-pantone-la-gi-.html

YTC ko hạn chế màu nền nên các bạn tự do design, nhưng khuyến khích tông màu xanh dương chủ đạo. Nó sẽ đi cùng với skin của diễn đàn YTC đang sử dụng.

Các kích thước chuẩn của banner YTC là 728x200 px ; logo là 250x250 px

Có kích thước khác ở đây bạn có thể tham khảo : https://www.google.com/adsense/static/en/AdFormats.html

tuan.letruong

hi, tks a lot.
Mình không phải thiết kế bên in ấn, mình là design về phần about the line của Nokia (Phát triển & định hướng ý tưởng)
:Onion32:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
hi, tks a lot.
Mình không phải thiết kế bên in ấn, mình là design về phần about the line của Nokia (Phát triển & định hướng ý tưởng)
:le_luoi:

:) :) :gongxi-1: :Onion32: :) :)

Pilovepet

LOVE ANIMAL
đẹp quá :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :Onion48:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
mình có thể dự thi nhiều mẫu thiết kế đc ko mọi người???

Được mà bạn, mọi người sẽ chọn mẫu thiết kế mà nhiều người cho là đẹp nhất.

Thân. :em xin_em xin:

hongphucng

Cảm ơn các em, Q sẽ gia hạn thêm thời gian 01 tháng nữa cho các em có thêm thời gian thiết kế logo. bật mí một chút là phần thưởng cũng sẽ có liên quan đến những mẫu thiết kế của các em. Chúc các em luôn vui...
[/quot
chị Q gia hạn thêm 1 tháng nữa là tháng 2 năm 2012 phải không chị?? :Onion26: E thì đang mong đc biết kết quả càng sớm càng tốt.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Theo ban minh nên dùng phần mềm Photoshop CS2 hay dung paint de minh down

Quyên nhớ trả lời mình nha vả lai mình đang là Thành Viên mới nên kô bít nhìu

Bạn dùng phần mềm nào tùy thích để design, có thể vẽ tay rồi dùng photoshop tô màu hoặc mix các mẫu logo có sẵn.

Thân.

cunbong

YTC Developer
Logo/Banner là một phần không thể thiếu của trang web, nên BQT yeuthucung quyết định tổ chức cuộc thi thiết kế logo và banner. BQT rất mong các anh chị, bạn bè và các em (đặc biệt là những người giỏi design) dành chút thời gian thiết kế cho YTC một logo/banner thật đẹp, hoành tráng, và phù hợp.

Để cho công bằng thì các mẫu dự thi sẽ được post lên trang web của YTC để cho ban giám khảo là những các nhà tài trợ, những thành viên trong BQT, và các thành viên của YTC bình chọn.

Thông tin về cuộc thi:

+ Thời gian nhận bài thi từ ngày 25/4/ 2011 đến hết ngày 01/01/2012

+ Bài thi xin gửi trực tiếp tại YTC, box Made in YTC, hoặc xin vui lòng reply vào topic này.

+ YTC ko hạn chế màu nền nên các bạn tự do design, nhưng khuyến khích tông màu xanh dương chủ đạo. Nó sẽ đi cùng với skin của diễn đàn YTC đang sử dụng.

Các kích thước chuẩn của banner YTC là 728x200 px ; logo là 250x250 px

Phần thưởng:

+ 03 member có mẫu logo/banner đẹp nhất, phù hợp với YTC nhất sẽ đc tặng 01 phần quà đặc biệt của BQT YTC.

Thay mặt BQT web Yeuthucung.com, Quyên xin chân thành cảm ơn các bạn và rất mong sớm nhận được những bài dự thi từ các bạn.

Quyên

phần thưởng là gì ạ''''''''''''

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
mọi ngừoi xem của mình có được không ? :)
í chết ! xin lỗi mọi người :D up lên mới thấy cái logo phải có kích thước 250x250 mà của mình thì... :sadcorner: mong mọi người thông cảm :icon027:

Chị update cho em nè, em để đuôi phottoshop nhìu bạn ko xem đc đâu!
View attachment 11037

các em có thể gửi nhìêu mẫu! hihi

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
em gợi ý 1 vài hình này bác nào pít pts thì gép vào dùm em nhé
chữ Y nèy

Chữ T

đảo ngược lại dùm em nhé
hay gép 2 cái này lại

chữ C nè

chữ C hình hơi nhỏ các bác nào có thể làm cho cái pic nó to lên hay tìm cái ảnh con vật khác có hình chữ C hay hơn thì tốt wá !!!~

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Thanks em nhé dienvienprro. Chị Q đã tải về và đưa cho oxa chị, oxa chị cũng rất thích những hình em gửi. Hiện tại anh ấy bận bịu vì công việc, nhưng đã hứa sẽ thiết kế logo, banner giúp YTC. hihi

Status
Không mở trả lời sau này.