• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Một em mèo tên Bảo Bảo.

K.A

Bảo Bảo là bé mèo tính từ thời điểm em về nhà tôi là chỉ mới gần ba tháng. Nếu tính ra em cũng chỉ mới bốn năm tháng tuổi mà thôi. Lúc em mới về nhà, trên người có một khối bọng nước nhỏ nhỏ ở vùng dưới nách bên phải. Lúc đó tôi cũng không nghĩ nhiều, chỉ nghĩ đó là do em tật, sinh ra đã vậy. Sau đó một thời gian cái khối đó ngày càng lớn, còn có mùi hôi ủ ê rất khó chịu. Độ một tháng trước, khối đó vỡ ra, dịch màu xanh đục ngầu chảy ra lênh láng ! Mùi hôi phát tán chính là cái mùi mà tôi vẫn luôn ngửi được. Sau đó tôi cùng chị hai cẩn thận chăm sóc, mua thuốc về thoa cho em, nhưng vì ngứa quá em đã gãi làm tróc một mảng da lớn trên lưng ! Bởi vì sợ em tiếp tục táy máy chi mà gãi cho nhiễm trùng, chị em tôi có may cái yếm rồi mặc cho em cho đến hôm gần đây cũng đã lành, lông bắt đầu mọc lại rồi. Vốn là từ đầu em ăn uống đều rất tốt không có kén ăn hay bỏ ăn, việc em hết cái lưng cũng làm tôi cảm thấy nhẹ nhõm. Nhưng mà vây giờ tôi lại hoang mang lắm ! Hiện tại cứ mỗi lúc tôi đụng vào người em làm em lại hoảng rồi la lên như đau ở đâu ấy, còn lấy vuốt cào, lấy răng cắn khi mà tôi chỉ mới đưa tay lại gần em.. Tròng mắt em màu vàng xanh xanh, còn nhiễm màu xanh lá xung quanh con ngươi. Trông rất lạ ! Chị tôi thì bảo : sao rốn nó lại lồi ra nhiều như thế ? Có làm sao không ? Huhu, có thể nói cho tôi biết là tại sao không ? Cảm thấy hoang mang quá.. À, em hiện tại ăn uống cũng bình thường, bụng không to, khi đói khi no rõ ràng chứ không phải bụng phệ to và cứng, chỉ có chỗ rốn lồi ra, và dù không thể nói là béo ú nhưng em không lồi xương sống.

K.A

Nó đi vệ sinh thế nào bạn? Đụng vào người nhưng bạn có cảm nhận được là đụng vào phần nào mà nó bị đau ko? Nó vẫn gần gũi với bạn chứ? Có chạy nhảy bình thường ko?
Nó đi vệ sinh cũng bình thường không lỏng, nhưng mà hôm nay nó không đi. Mình động vào đầu với phần sống lưng thì nó la, gọi cũng không méo méo đáp như hồi lần. Dạo này nó cứ lầm lầm lì như vậy, dù vẫn đòi ăn nhưng nó có vẻ không vui lắm TAT