• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mua xe lăn cho chú mèo bị liệt !

tạc lon

sẽ update thường xuyên nhe các bác, sài gòn chổ nào uy tín, tận tâm tận lực thực sự chữa trị chó mèo vậy các bác

Chào mọi người, hiện tại thì mình chuẩn bị nuôi một chú mèo còn rất nhỏ nhưng bị liệt hai chân sau vì bị chủ nó đánh và vứt trong chùa
mình đang tính đem về và mua xe lăn cho chú mèo này thì không biết giá là bao nhiêu hoặc có bạn nào biết chế xe lăn thì cũng giúp mình vài cách để đỡ tốn

Mèo con nhìn tội lắm lết bằng hai chi trước nhiều ng qua lại xót xa nên ngại giúp e nó, hồi chiều tính đem về mà e nó đi ngủ đâu rồi... mai vào chùa rồi xin đem về nuôi cho nhớn rồi trả lại cho chùa, sống cho rộng rãi

Mong các bác cho e tí kinh nghiệm ạ

sẽ update thường xuyên nhe các bác

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
2 chân sau mèo có vẻ như bị viêm & hoại tử. Theo mình trường hợp này các bác sĩ sẽ phải phẫu thuật tháo khớp chân và khâu để đảm bảo không gây nhiễm trùng cho bé. Lúc trước mình có 1 topic về 1 bé mèo cũng bị liệt 2 chân, nhưng nhẹ hơn bé mèo này, cô bé đón mèo về nuôi chăm sóc rất chi là chu đáo nhưng khoảng 2 tháng sau thì bé chết vì nhiễm trùng, lê chân trong nhà bị trày xước.

Bạn nên nhờ tư vấn cụ thể từ các bác sĩ xem sao, chi phí phẫu thuật có lẽ đem ra chi cục thú y sẽ rẻ hơn, nhưng tùy bác sĩ nữa, có bác sĩ làm như mổ gà vịt làm ào ào xong rồi phần hậu phẫu để mặc nó ra sao thì ra.

Nam mô a di đà phật ban phước đức cho bạn & cho bé.

Thân mến.

tạc lon

chân sau của mèo thì e thấy nó lật lên luôn đó bác, phập phờ, lủng lẳng

theo bạn chổ nào giải phẫu uy tí n ạ, e trong sài gòn, q7
và nếu hết duyên thì có lẽ chú mèo sẽ phải ra đi vậy, và e cũng hỏa táng cho mèo, hỏa táng cho mèo nơi nào ạ :)

phuocbao

sẽ update thường xuyên nhe các bác, sài gòn chổ nào uy tín, tận tâm tận lực thực sự chữa trị chó mèo vậy các bác

Chào mọi người, hiện tại thì mình chuẩn bị nuôi một chú mèo còn rất nhỏ nhưng bị liệt hai chân sau vì bị chủ nó đánh và vứt trong chùa
mình đang tính đem về và mua xe lăn cho chú mèo này thì không biết giá là bao nhiêu hoặc có bạn nào biết chế xe lăn thì cũng giúp mình vài cách để đỡ tốn

Mèo con nhìn tội lắm lết bằng hai chi trước nhiều ng qua lại xót xa nên ngại giúp e nó, hồi chiều tính đem về mà e nó đi ngủ đâu rồi... mai vào chùa rồi xin đem về nuôi cho nhớn rồi trả lại cho chùa, sống cho rộng rãi

Mong các bác cho e tí kinh nghiệm ạ

sẽ update thường xuyên nhe các bác

phuocbao

con meo bi hoai tu 2 chan sau, em dem den thu y thanh pho so 254 duong Ly Chinh Thang p9 Quan 3 hoac 151 duong Ly Thuong kiet p7 quan 11 kham ngay de lau be se chet do nhiem trung nang do. chuc em nhieu suc khoe va be mau khoi.

phuocbao

con mèo bị hoại tử 2 chân sau, em đem đến thú y thành phố số 254 đường Lý Chính Thắng p9 Quận 3 hoặc 151 đường Lý Thường kiệt p7 quận 11 khám ngay (giá theo quy định nhà nước), để lâu bé sẽ chết do nhiễm trùng nặng đó,đừng đến những phòng khám tư nhân khác sẽ tốn nhiều tiền mà tiền mất tật mang nữa.chúc em khỏe và bé cưng mau hết bịnh