• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Topic mẫu về những thành viên ghen ăn tức ở =))

Status
Không mở trả lời sau này.

ketoithuong

Active Member
Nhà mình hiện còn 1 đàn Phóc Sóc và 1 đàn Poodle Teacup. Tất cả đều là chó nhà nuôi từ bé nên các bạn yên tâm về sức khỏe chó con.

Các bạn có thể liên lạc qua số Đt 01222429099, mình ở địa chỉ 168/73 đường D2, F.25, Q.Bình Thạnh, TP.HCM, khuyến khích các bạn đến xem tận nơi không mua cũng không sao ^^

I/. Đàn Phóc Sóc ra đời ngày 28/3 vừa qua gồm 1 bé đực1 bé cái, đến giờ là 33 ngày tuổi, các bé đã ăn cơm chung với mẹ rồi. Chó mẹ màu trắng tinh rất xinh gái, còn cha thì rất đẹp do mình phối với anh ATPOM có giấy tờ đàng hoàng nhé :

Hình của bé cái nè :

Hình bé đực nè, hơi bị ngầu nhé, đôi mắt có màu rất độc lạ, chắc là Uchiha Pom :good_job::good_job::good_job: :

Hình chó cha, mẹ của bé nè :

Thêm vài hình chó cha nè :

II/. Đàn Poodle Teacup nhà mình cũng vừa ra đời vào ngày 11/4 vừa qua, gồm có 3 bé đực. Cha mẹ các bé thì đều là chó nuôi ở nhà từ bé, chó mẹ là Poodle Tiny màu vàng, chó cha là Poodle Teacup màu nâu đỏ. Mình mua cha mẹ bé tại Dog Paradies nên các bạn yên tâm Size cha mẹ chuẩn không cần chỉnh nhé. Đây là lần thứ 2 cặp này sinh sản nghen các bạn ^^. Do các bé chưa tròn tháng, chỉ mới mở mắt nên mình sẽ đăng hình các bé sau.

Thêm vài hình chó cha nhé :

==> Thêm 1 chút lưu ý : các bạn nên mua chó đẻ tại nhà và ít nhất là có chó mẹ đẻ đảm bảo các bé không bị tách bầy quá sớm, không bú mẹ đủ nên sức khỏe sẽ rất kém. Mua về lại phải tốn thêm tiền đi bệnh viện, có khi không may các bé không qua khỏi thì tiền mất tật mang. Mình cũng đã 2 lần "thiệt hại" nên cũng mong các bạn không để trường hợp này xảy ra.

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nhắc nhở 2 bạn dùng ngôn từ lịch sự.
Giá cả là do người bán đưa ra. Cún ng khác bán 1tr, ng khác nữa bán 10tr, cũng không thể gọi là lừa đảo.
Thuận mua vừa bán. Thấy giá chưa hợp lý, thì góp ý đôi lời cho nhau là ổn mà. Không nên nói nặng lời làm gì.
Chuyện tranh cãi dừng lại ở đây nhé
PS: ở Hà Nội, giá fox sóc sẽ khoảng 7tr. Những con xuất sắc thì giá sẽ cao hơn, tuỳ trường hợp.

ketoithuong

Active Member
Giá cả là do người bán đưa ra. Cún ng khác bán 1tr, ng khác nữa bán 10tr, cũng không thể gọi là lừa đảo.
Thuận mua vừa bán. Thấy giá chưa hợp lý, thì góp ý đôi lời cho nhau là ổn mà. Không nên nói nặng lời làm gì.
PS: ở Hà Nội, giá fox sóc sẽ khoảng 7tr. Những con xuất sắc thì giá sẽ cao hơn, tuỳ trường hợp.
Tôi đã đăng bài trong mục tố cáo có bằng chứng thành viên này có lời lẽ xúc phạm, lăng mạ, có cả link lẫn hình chụp lại, yêu cầu Admin giải quyết ngay giúp để tránh cho các Thành viên buôn bán khác gặp trường hợp tương tự.

http://www.yeuthucung.com/threads/to-cao-thanh-vien-minh-hai-pha-hoai-dien-dan.128603/

Thành viên Minh_Hải tạo tài khoản vào 23h ngày 1/5 vừa qua, không có năm sinh, không có Đt liên lạc, không đọc Nội quy hoặc biết nội quy nhưng vẫn tố cáo bừa bãi, bằng chứng rành rành rồi thì yêu cầu Admin có hình thức xử lý để lấy danh dự lại cho tôi nào.

Tôi đã theo YTC 4 năm rồi mới quyết định đầu tư mua chó về nuôi - đẻ và bán, chưa bao giờ thấy có con Phóc Sóc nào có giá 1 triệu hay thậm chí là 2-3 triệu, đây là điều mọi thành viên buôn bán trên diễn đàn đều thừa nhận nên không thể bênh vực cho thành phần tạo nick vào phá việc buôn bán của người khác, nếu ai thừa nhận Thành viên Minh_Hải đúng thì hãy bán Phóc Sóc với giá như hắn đưa, tôi sẽ mua ngay nếu chó không bệnh tật gì, tôi nói như vậy có đúng không ?

Thành viên Minh_hải không hề liên lạc mặc dù tôi đã để số Đt cũng như địa chỉ để hỏi xem lý do tôi đưa giá cả như vậy, vậy đặt câu hỏi đây có phải là Thành phần phá hoại hay không. Admin cùng các thành viên buôn bán trên diễn đàn hãy vào link sau để xem bằng chứng nhé.

http://www.yeuthucung.com/threads/to-cao-thanh-vien-minh-hai-pha-hoai-dien-dan.128603/

Last edited:

Minh_Hải

Banned
Tôi ko xúc phạm hay lăng mạ ai cả. đồng ý với admin là thuận mua vừa bán, nhưng tôi nói thẳng một điều rằng đâu phải mua bán một đồ vật gì đó là muốn rao bán sao thì bán. đó gọi là lừa gạt đấy. những tên lừa đảo này cần phải xử lý nghiêm khắc, ko lẽ chờ nó bán lừa đảo tiền mất tật mang rồi mới vỡ lẽ ra ak. lúc đấy thì cũng đã muộn còn đâu mak tố giác. cho nên loại tệ nạn lừa đảo tinh vi này cần phải xử lý ngay để đề phòng ko phải mang cục tức ko phải chịu thiệt và mất mát cho người mua. AE KHI MUA MỘT THÚ CƯNG NÀO ĐÓ CẦN PHẢI HIỂU RÕ NGUỒN GỐC XUẤT XỨ VÀ BIẾT ĐÚNG GIÁ CON VẬT ĐÓ, MUA NHỮNG NGƯỜI THẬT SỰ CÓ UY TÍN. CHỨ ĐỪNG MUA NHỮNG KẺ LANG BĂM ĐỂ TRÁNH TIỀN MẤT TẬT MANG. TKS

ketoithuong

Active Member
Tôi ko xúc phạm hay lăng mạ ai cả. đồng ý với admin là thuận mua vừa bán, nhưng tôi nói thẳng một điều rằng đâu phải mua bán một đồ vật gì đó là muốn rao bán sao thì bán. đó gọi là lừa gạt đấy. những tên lừa đảo này cần phải xử lý nghiêm khắc, ko lẽ chờ nó bán lừa đảo tiền mất tật mang rồi mới vỡ lẽ ra ak. lúc đấy thì cũng đã muộn còn đâu mak tố giác. cho nên loại tệ nạn lừa đảo tinh vi này cần phải xử lý ngay để đề phòng ko phải mang cục tức ko phải chịu thiệt và mất mát cho người mua. AE KHI MUA MỘT THÚ CƯNG NÀO ĐÓ CẦN PHẢI HIỂU RÕ VÀ BIẾT ĐÚNG GIÁ CON VẬT ĐÓ, MUA NHỮNG NGƯỜI THẬT SỰ CÓ UY TÍN. CHỨ ĐỪNG MUA NHỮNG KẺ LANG BĂM ĐỂ TRÁNH TIỀN MẤT TẬT MANG. TKS
Đây là lần thứ 2 Thành viên Minh_Hải không tuân theo quy định của diễn đàn, yêu cầu xóa bỏ tài khoản này và các tài khoản tương tự gấp.

ketoithuong

Active Member
Đây là lần thứ 2 Thành viên Minh_Hải không tuân theo quy định của diễn đàn, yêu cầu xóa bỏ tài khoản này và các tài khoản tương tự gấp.

ketoithuong

Active Member
Đây là lần thứ 2 Thành viên Minh_Hải không tuân theo quy định của diễn đàn mặc dù đã được Admin nhắc nhở, yêu cầu xóa bỏ tài khoản này và các tài khoản tương tự gấp.

Yushin

Member
Tôi ko xúc phạm hay lăng mạ ai cả. đồng ý với admin là thuận mua vừa bán, nhưng tôi nói thẳng một điều rằng đâu phải mua bán một đồ vật gì đó là muốn rao bán sao thì bán. đó gọi là lừa gạt đấy. những tên lừa đảo này cần phải xử lý nghiêm khắc, ko lẽ chờ nó bán lừa đảo tiền mất tật mang rồi mới vỡ lẽ ra ak. lúc đấy thì cũng đã muộn còn đâu mak tố giác. cho nên loại tệ nạn lừa đảo tinh vi này cần phải xử lý ngay để đề phòng ko phải mang cục tức ko phải chịu thiệt và mất mát cho người mua. AE KHI MUA MỘT THÚ CƯNG NÀO ĐÓ CẦN PHẢI HIỂU RÕ NGUỒN GỐC XUẤT XỨ VÀ BIẾT ĐÚNG GIÁ CON VẬT ĐÓ, MUA NHỮNG NGƯỜI THẬT SỰ CÓ UY TÍN. CHỨ ĐỪNG MUA NHỮNG KẺ LANG BĂM ĐỂ TRÁNH TIỀN MẤT TẬT MANG. TKS
Sáng nay khi đọc được tranh luận của 2 bạn, mình đã đến địa chỉ ketoithuong đăng và đã xac nhận nguồn gốc hoàn toàn là chó nhà đẻ. Minh__Hải đúng là không hề có bằng chứng tố cáo, yêu cầu Admin xác thực để lấy công bằng cho người bán

ketoithuong

Active Member
Sáng nay khi đọc được tranh luận của 2 bạn, mình đã đến địa chỉ ketoithuong đăng và đã xac nhận nguồn gốc hoàn toàn là chó nhà đẻ. Minh__Hải đúng là không hề có bằng chứng tố cáo, yêu cầu Admin xác thực để lấy công bằng cho người bán
Thanks, nhưng mình cần Admin phải có hình thức xử lý tài khoản Minh_Hải này công khai để làm gương cho toàn diễn dàn, dù gì cũng cảm ơn bạn đã đến.

Yushin

Member
Đúng là hai kẻ cấu kết lừa đảo, bằng chứng là nó hét giá 14tr, ko qua mặt được thiên hạ đâu nhé
Giá cả ra sao, cao thấp thế nào là quyền của người chủ đưa ra. Nói thật bạn đừng buồn, nếu không có khả năng thì đừng mua chó đẹp làm gì, cứ nuôi chó ta đi cho rẻ, đua đòi theo rồi ghen tức thi không tốt đâu

ketoithuong

Active Member
Giá cả ra sao, cao thấp thế nào là quyền của người chủ đưa ra. Nói thật bạn đừng buồn, nếu không có khả năng thì đừng mua chó đẹp làm gì, cứ nuôi chó ta đi cho rẻ, đua đòi theo rồi ghen tức thi không tốt đâu
Tôi có đăng bài tố cáo rồi, ai biết giá trị con chó thì sẽ mua thôi. Năm trước tôi vẫn bán bình thường mà, không sao đâu bạn. Vả lại cũng muốn bán cho người mua về nuôi, Minh_Hải chắc là 1 thành viên nào đó đang buôn bán trên này vì ganh ghét nên tạo nick vào phá ấy mà, so sánh Phóc Sóc với Chi Hua Hua =)), nhiều khi ra giá 5 triệu thì nó cũng chẳng mua, cả đêm qua thấy nó xin Inbox rất nhiều người đấy mà có thấy nó mua của ai đâu, phá là chính mà =)). Bạn vào Link tố cáo sau xem nhé :

http://www.yeuthucung.com/threads/thanh-vien-minh-hai-tiep-tuc-vi-pham-quy-dinh-dien-dan.128627/

Last edited:

tieu_tuan

Moderators
Staff member
Tôi nhắc 2 bạn 1 lần cuối.... không nói chuyện tranh cãi vào topic mua bán của nhau...
Thứ 1 bạn minh hải... tôi đang nghiên cứu topic của bạn ketoithuong nên bạn an tâm...
Thứ 2 bạn ketoithuong không lập 3 topic tố cáo thành viên minh hai... 1 topic là chúng tôi đã hiểu sự việc...
Tôi đóng topic này lại... bạn ketoithuong lập 1 topic khác ghi rõ ràng thông tin.
Bạn minh hai ko comment vào topic của bạn ketoithuong nữa... có khiếu nại thì gữi inbox cho tôi.
Tôi làm thế có khiếu nại gì thêm thì inbox... topic khiếu nại của bạn ketoithuong tôi closed lại...

ketoithuong

Active Member
Tôi nhắc 2 bạn 1 lần cuối.... không nói chuyện tranh cãi vào topic mua bán của nhau...
Thứ 1 bạn minh hải... tôi đang nghiên cứu topic của bạn ketoithuong nên bạn an tâm...
Thứ 2 bạn ketoithuong không lập 3 topic tố cáo thành viên minh hai... 1 topic là chúng tôi đã hiểu sự việc...
Tôi đóng topic này lại... bạn ketoithuong lập 1 topic khác ghi rõ ràng thông tin.
Bạn minh hai ko comment vào topic của bạn ketoithuong nữa... có khiếu nại thì gữi inbox cho tôi.
Tôi làm thế có khiếu nại gì thêm thì inbox... topic khiếu nại của bạn ketoithuong tôi closed lại...
Nếu vậy thì quá tốt, xác minh thì có gì là khó, nếu tieu_tuan có BQT nào trong TP.HCM mời đến địa chỉ nhà xác minh, nhưng yêu cầu của tôi là sau khi xác minh tôi buôn bán đàng hoàng phải xử lý ngay thành phần Minh_Hải công khai trên diễn đàn, không che giấu vi bất cứ lý do gì, được chứ ?

Hành vi xúc phạm, vu khống của Minh_Hải với bằng chứng rõ ràng, nếu sau khi làm rõ mà BQT vẫn tiếp tục im lặng không xử lý tôi sẽ tiếp tục đăng Link kèm hình ảnh tố cáo đến khi nào xử lý mới thôi.

Chỉ đơn giản là xác minh và xử lý nghiêm để bảo toàn danh dự cho Member thì 1 cuộc đt hay 1 chút xăng để xác minh có là gì, tôi sẽ chịu chi phí đó, tôi đâu có ngại mặt đối mặt. BQT cố gắng hết sức giúp làm rõ đúng sai trả lại công bằng nhé

Last edited:

nhudinhhoa

Member
kể ra 14 triệu thì có hơi giật mình ,em cũng chơi fox sóc , không đẹp hơn nhưng chỉ đẹp bằng con chó mẹ của bác thôi, nếu bán chắc em cũng chỉ dám nghĩ đến gần 7 triệu thôi, vì em biết "không phải mỡ mà húp" :)

ketoithuong

Active Member
kể ra 14 triệu thì có hơi giật mình ,em cũng chơi fox sóc , không đẹp hơn nhưng chỉ đẹp bằng con chó mẹ của bác thôi, nếu bán chắc em cũng chỉ dám nghĩ đến gần 7 triệu thôi, vì em biết "không phải mỡ mà húp" :)
Đẹp hay không các bạn phải đến tận nơi xem mới biết được, người biết chơi Phóc Sóc tự khắc sẽ nhận ra được chó đẹp và chó xấu, còn nếu Phóc Sóc chỉ cần bộ lông là đủ thì thiếu gì, còn nhiều yếu tố về chân cẳng, có ngắn đòn hay không..... Còn ai mà chỉ lên đây phán như đúng rồi trong khi chẳng bao giờ đến tận nơi xem thì cho mình xin 2 chữ "Bình an" nhé.
Mình bán chó không sợ chuyện không có người mua, khách đến mua đa số không phải là thành viên của diễn đàn mà là được giới thiệu, đa số khách trên diễn đàn chỉ xin Inbox để rọ giá là chính, mình vẫn lịch sự trả lời chứ nếu không mình chỉ đơn giản để câu: "không Inbox, Không SMS" là được rồi, nói ra để các bạn thấy mình đã rất nhiệt tình, làm tròn trách nhiệm người bán, còn mua hay không mình không quan tâm lắm đâu.

Last edited:

nhudinhhoa

Member
thực ra rất sợ bạn gán cho cái tội "phá hoại diễn đàn" nên không dám nói lớn :)
Nhưng bạn nói không được hợp lý rồi, biết khách mua không phải ở diễn đàn này , mất công họ "rọ giá" thế thì đăng lên đây làm gì ?

ketoithuong

Active Member
thực ra rất sợ bạn gán cho cái tội "phá hoại diễn đàn" nên không dám nói lớn :)
Nhưng bạn nói không được hợp lý rồi, biết khách mua không phải ở diễn đàn này , mất công họ "rọ giá" thế thì đăng lên đây làm gì ?
Bất kì đâu tôi vẫn đăng lên được, tôi đăng ở rất nhiều trang và Up hằng ngày bạn à, không phải vì sợ không bán được mà là mở rộng cho mọi người biết đến và sẽ kinh doanh lâu dài. Bản thân bạn có buôn bán hay không ? bạn đã từng bán 1 con Phóc Sóc nào chưa ? bạn nuôi được bao nhiêu con cún ? Nếu không phải người kinh doanh mà chỉ lên đây để đè giá thì cũng giống hệt Minh_Hải thôi bạn ạ, nếu sợ bị gắn mác là "phá hoại" thì tốt nhất đừng đè giá người khác làm gì. Chê giá mắc thì cứ nói đại, lớn rồi đâu cần nói bóng gió như trẻ con phải không nào.

Người ta bỏ nhiều tiền ra mua 1 con chó, nuôi đến hơn 1 năm, sau đó tốn thêm vài triệu để phối với chó đẹp, 1 lứa chỉ đẻ ra 1 đến 2 con, chăm chó mẹ lẫn chó con đến 2 tháng, giờ bạn muốn tôi bán chó con với giá xã giao thì xin lỗi nhé, ai nuôi chó nhà đẻ cũng không chấp chận đâu bạn à.

Những người thực sự muốn mua đã đến tận nơi xem, gọi điện hay tệ lắm là SMS, nói thẳng là tôi đăng lên để cho những người muốn mua thật sự xem chứ không phải để người khác ganh ghét bạn à =))

Bạn đăng ký nick cũng khá lâu nhưng hình như không đọc hết quy định diễn đàn thì phải, thử xem tôi có bất kỳ vi phạm nào ko ?
Tôi đang tự hỏi nick Minh_Hải có phải là do bạn tạo ra hay không nữa đấy =))

Last edited:

jupjta

Thật sự nhìn hình này mình chả biết chó của chủ topic đẹp đến đâu, giống tốt như thế nào nhưng nhìn cái cách chủ topic xù lông nói chuyện với mọi người mua như thế này thì 6,7 tr còn ko thèm mua chứ nói gì 14tr. Rõ ảo tưởng sưc mạnh :)))

Status
Không mở trả lời sau này.