• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Nhờ MOD - Nick Tuanlinh3006/0966458096 Bán chó lừa đảo

Status
Không mở trả lời sau này.

yeucun1010

Chiều ngay hôm qua mình mua em đốm của bạn này Nick Tuanlinh3006/0966458096

http://forum.viet-pet.com/showthread....03#post1266803
Hn_Bán chó Bắc Hà chuẩn giá 1,2tr | Yêu Thú Cưng
http://webgiaodich.com/thu-nuoi-cay-...gia-sinh-vien/
Hà Nội Bán 2 em phốc minipincher đực đen vàng 2th tuổi giá sinh viên - Mua sắm tại Hà Nội - 22522174 | Rao vặt RồngBay.com
Hà Nội Bán em phốc minipincher đẹp giá sinh viên 2tr | Rao vặt 15s.vn

Về không ăn uống, gọi bác sĩ đến khám thì bảo đã bệnh được mấy hôm rồi, giờ gọi điện/sms không nhắc mấy qua ra kêu đổi số điện thoại.

Nay đăng thông tin để mọi người cảnh giác.

Đều là người yêu cún hay có kinh doanh đi nữa thì cũng phải giữ uy tín hay giữ cái đức cho con cháu, đừng lửa đảo nhau như vậy.

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Qua kiểm tra IP phát hiện ra nick yeucun1010 trùng với nick @lonlystar. Nick @Tuanlinh3006 trùng với nick @MyHuong83.
Đã pm cho 2 bạn 1 lần nữa, nếu sau 24h ko vào giải quyết thì sẽ bị band nick vì thiếu trách nhiệm

MyHuong83

YTC Developer
Toi là nick tuan linh.toi có bán chó tren mang.và ban 1 con chó đốm.khách mua hàng cua tôi ko biết nuoi cho an cá hay xuong gì đó nên cún bị đi ngoài.giờ đoòi trả lại cho và nhân lại tiền mod xem có họp lí ko.sau đó lien tục đưa các nick vào phá nick tuanlinh3006 của toi.làm gián đoạn việc kd nhờ mod nói 1 tieng công băng.Mua chó mà đoòi bảo hhành như đồ điện tử.cùng lắm là bảo hành 2 bệnh care và bravo.giờ khách ko biet nuoi lại bắt bảo hành cả bệnh duong ruot thì chịu thoi Mod ah.

MyHuong83

YTC Developer
Còn 1 điều nữa tôi mua bán tại nhà rất minh bạch.các bạn đến xem chọn chán chê rồi mới mua chứ ko phải tôi bán ngoài duong ngoài chợ.nhờ Mod xem hộ những nick ko mua chó cua tôi bao giờ nhung đều là những lái chó vào phá những toppic của toi
.nhờ mod band nick cua nhưng nguoig kd thiếu lành mạnh đi phá toppic cua người khác

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mod Thanh bận nên nhờ tôi xử lý topic này
1. Bann vĩnh viễn nick ảo của bạn @MyHuong83 (Cụ thể là nick @Tuanlinh3006). Nếu có người phá rối topic của bạn, bạn vui lòng thông báo cho BQT. Tôi cũng đã xử lý thành viên phá rối topic của bạn ở link trên.
2. Đồng chí @yeucun1010 vui lòng đưa thêm bằng chứng để chứng minh là cún bệnh nhé. Nếu do đồng chí cho cún con ăn xương => bị bệnh về tiêu hoá thì lỗi là do bên người mua thôi.

MyHuong83

YTC Developer
Nhờ mod xoa hộ toppic này.tôi sợ vì vấn đề này sẽ làm ảnh hưởng đến việc kd.
Xin chân thành cám ơn mod và bqt diễn đàn

MyHuong83

YTC Developer
Thưa mod con 1 việc nua nhờ mod đưng ra chủ trì công bằng và lấy lại uy tín trong kd cho tôi.tại nick tuan linh3006 có 1 nick cua lái buôn tên MinhHn chuyên vào phá topic của tôi .hiện tình trạng kd thiếu lành mạnh này xảy ra rất nhiều mong mod và ban quản trị xủ lí triệt để để đem lại nơi kinh doanh,san chơi lành mạnh cho nhưng nguoi thuc sự có nhu cầu mua bán.nói có sach mach có chứnghttp://www.yeuthucung.com/threads/tim-chu-moi-cho-e-phoc-thai.102479/#post-837183

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Rất mong BQT cho mình sử dụng size chữ to các cmt ở đây để làm nổi bật vấn đề đến ng đọc.Rất cám ơn!!!!!
Cái nick myhuong83 này, đã từ rất lâu bên đây và cả viet-pet mình nghi ngờ nó là thằng trùm LỪA ĐẢO hunter859 lì lợm 1 thời nhé,bạn nào chưa bít cứ search google. Các Mod cũ của gần 2năm về trc bít quá rõ về hành động bài trừ, cảnh báo, vạch mặt dai dẳn tên này của mình tại khắp các dđ yêu pet nhé

Miệng mồm lúc nào cũng như vừa ăn cướp vừa la làng, như trong sạch và minh bạch lắm, "nào là nói ngta trả lại sân chơi lành mạnh"....khôi hài, thật ra những con sâu như trùm lừa đảo hunter859 đây mới làm vấy bẩn sân chơi lành mạnh của ng khác đó!

Đây là 1 topic bán mèo đã lâu của tuanlinh, hình mèo này đv mình đã quá quá quen thuộc, nhàm chán thậm chí ngán tới tận cổ trg thjan dài đi vạch mặt thằng lừa đảo hunter859, tấm hình này đã đc th lừa đảo hunter859 và mấy chục nick clone của nó trc đó sử dụng đăng hàng trăm topic bán mèo,

DĐ đã có nhìu sự cố, sự thay đổi, nâng cấp, có thể nhg bài viết cũ đã k còn tồn tại, và hình ảnh up lâu quá cg k còn, nhg vẫn may mắn có vài topic có thể lấy đc làm bằng chứng
Bên mình admin rất chu đáo, cứ lâu lâu la update làm mới và xoá các bài viết cũ cho nhẹ dđ,nên đa số các bài cũ k còn, còn bên kia thì 2,3 năm vẫn còn nên trưg ra đc
Nên mn đừng bắt bẻ mình lấy bằng chứng bên kia! Cái th lừa đảo này nó mà tạo nick nào rồi thì mấy dđ khác cg y chang thôi, nên hồi xưa đi vạch mặt nó cg đỡ lắm ak

Đây là hình ảnh bằng chứng 1năm trc mình đã đặt nghi vấn nick myhuong83 là th hunter859

Mong Các mod mới hiện tại xem xét, xử lý, để ý, và điều tra về các nick này thật cẩn thận!

Last edited:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hahaha!!Rồi xong, chuẩn bị ra đảo nhá TRÙM LỪA ĐẢO HUNTER859 :38::38:
Haizz...ai kiu xài lại số cũ làm j zạ :le_luoi:

Các bạn đọc và BQT xin hãy xem và ss sđt của nick myhuong đang rao bán ở topic này
http://www.yeuthucung.com/threads/nhan-dat-hang-va-ban-cho-bac-ha-thuan-chung.102605/#post-839275

Và đây là topic đã đăng của nick hunter859 vào năm 2011

Phần còn lại các bạn tự kết luận, BQT tự phán xét, mình chỉ nói đôi điều thế này, "đánh kẻ chạy đi, k ai đánh ng chạy lại" NHƯNG ở đây, trc mặt chúng ta là 1 CON ng ko bít phục thiện, hoàn lương, mồm mép lúc nào cg vừa ăn cướp vừa la làng, ngày xưa mình đi vạck mặt nó, mà nó còn dám bảo BQT hãy loại bỏ thành phần "như mình" :m021: để trả lại sân chơi lành mạnh nữa là :oi68::oi68:. Lâu lâu vẫn lai rai lác đác có vài lời cảnh báo của mn trg topic của nó ở các nick clone, nó bảo là phá rối nó, cho nên BQT rất cần kiểm chứng nhg lời tố cáo đó!
Nói thì toàn tự vả vào mặt, vừa tự sướng hô mua bán minh bạch, sau đó lại kêu BQT xoá topic này, ô hay nếu cây ngay đã ko sợ chết đứng nhá!
Sorry, vì mình lại làm tên lừa đảo này đc nổi tiếng lần nữa! Thiệt là ngại quá đi!:oi82:

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vậy là đã rõ ràng việc @MyHuong83 có tiền sử LỪA ĐẢO
Tuy nhiên, như vậy không có nghĩa là cứ thấy bạn buôn bán trở lại thì chúng tôi bài trừ bạn ngay.
Đợi chủ topic @yeucun đưa thêm bằng chứng MyHuong83 bán cún bệnh, khi đó BQT sẽ có hình thức xử lý thích đáng.
Còn nếu như chủ topic không đưa ra được dẫn chứng gì thì tôi cũng chỉ đóng topic lại và đưa bạn vào danh sách cần được chăm sóc đặc biệt của tôi mà thôi.

MyHuong83

YTC Developer
Mod cứ chăm sóc nhưng topic cua tôi cẩn thận vào nhé.toi ở hn con nick baolinh85 kia ở trong nam .ko có diễn ra bất cứ mua bán nào voi nick baolinh85 kia cớ sao cứ vào phá topic ròi bảo tôi lùa đảo này nọ.đây cũng là truong họp mà các mod nên để tâm và tìm hiểu vì lí do j nick baolinh85 lại vào phá tôi.

MyHuong83

YTC Developer
Xin nhăc lại voi mod small_ dragon là tôi buôn bán tại nhà chứ ko phải ngoai duong ngoai chợ mà nói toi lùa đảo nọ kia.khách đén nhà xem kĩ có khi ngoi 15 p để quan sat con vat mình mua roi moi quyet định bỏ tiên mua.vậy thủ hoỏi tôi lừa đảo cái j.chó mèo toi bán luôn bảo hành 2 bệnh care và bravo 1 đôổi 1 hoac hoan trả tiền.nhung còn nhung thứ liên quan đen dduongf tiêu hóa sau khi khach mua về và cho ăn j làm sao tôi bảo hành nổi.

MyHuong83

YTC Developer
Nick baolinh85 noi toi là trùm lùa đaỏ thì xin hỏi đã mua nhung j tôi bán và bị tôi lừa cái j,xin đua ra dan chúng cụ thể.hay là nick baolinh85 là lái buon thấy tôi có nhiu pet đang bài liên tuc nên khó chiu ghen ăn tuức ở trong kd.
Đây là hình thức kd thiếu lành mạnh mà mod cần luu ý.
Mod nên kt nhung bài đăng cua tôi xem có bài nào đi phá topic cua nguoi khác ko hay toàn nhũng nick ơ đâu đâu vaào phá topic của toi.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
haiz...lại phải up ảnh cái bài "sớ" nữa rồi, thích nổi tiếng thì chiều

Trg hình chụp sẽ thấy bên duới có link chữ kí rõ ràng và rành rành các bài viết tố cáo Trùm lừa đảo hunter859 lừa đảo, ai chưa rõ th lừa đảo mặt dày và lì lợm này, cứ qua bên kia xem bài viết ở chữ kí của mình sẽ rõ nhé!

.đây cũng là truong họp mà các mod nên để tâm và tìm hiểu vì lí do j nick baolinh85 lại vào phá tôi.
hay là nick baolinh85 là lái buon thấy tôi có nhiu pet đang bài liên tuc nên khó chiu ghen ăn tuức ở trong kd.
Trùm lừa đảo hunter859 nchuyen cứ như admin giao quyền quản lí dđ cho con nít ko bằng
Thay vì hỏi cái câu ngớ ngẩn và bùn cười này, sao
Trùm lừa đảo hunter859 ko tự trloi cho trường hợp sau: ngoài XH tại sao lại có những "hiệp sĩ đường phố", tuy họ ko phải là 1 ng Công an nhân dân, họ chỉ là ng dân tầm thường, nhưng họ ngày đêm vẫn hi sinh thân mình bất chấp nguy hiểm mà tóm bắt bọn cướp giận, trả lại sự bỉnh yên cho XH, Ồ Chẳng lẻ những ng hùng đó họ ghen ăn tức ở với mấy thằng ăn cướp đó àh???? Đói rách thất học, lười lao động, chỉ cần cướp giật có tiền ăn, còn họ phải đi lao động cực khổ, 1 tháng mới lảnh lương 1 lần nên họ ganh tức và phải đi bắt bớ thằg ăn cướp phải ko??

Làm ơn nói có sách mách có chứng như chị nè, nói 1 câu là có bằng chứng 1 câu, cứng họng, chị lái buôn? Cho cái bằng chứng đeeeeee, cây ngay đâu sợ chết đứng kưng!
còn như Trùm lừa đảo hunter859 ngay từ ngày đầu chị thja dđ, cách đây 3 năm trời đã thấy bị các thành viên lâu năm vạch mặt rồi, hỏi nick hoanghai, hiện h là Mod xem! Hỏi linhmu93 xem, ai là thvien kì cựu lâu năm ngta đều bít hết
Hunter859 là lái buôn,lái chó, lái cả mèo kiem lừa đảo nhé bà kon!!! Con chim nó cg lừa ngta nữa ạh!

Nick baolinh85 noi toi là trùm lùa đaỏ thì xin hỏi đã mua nhung j tôi bán và bị tôi lừa cái j,xin đua ra dan chúng cụ thể..
Lại 1 câu hỏi rất chi là "thiếu muối iốt" , thay vì hỏi ng khác sao Trùm lừa đảo hunter859 ko tự trả lời cho trường hợp sau: tại sao ngoài XH, chỉ 1 tiếng hô của nạn nhân "ăn trộm", "ăn cướp" thì tất cả những ng dân xung quanh sẽ cùng nhau hổ trợ truy bắt tên cướp, mà thằng ăn cướp, ăn trộm đó nó có trộm cướp j cùa mấy ng đó đâu nhỉ!!!!

vậy thủ hoỏi tôi lừa đảo cái j.
Sao lại nỏi ng khac câu này??? Trùm lừa đảo Hunter859 phải hỏi những ng đã đi tố cáo vạch mặt mình chứ nhỉ!!!!

Mod nên kt nhung bài đăng cua tôi xem có bài nào đi phá topic cua nguoi khác ko hay toàn nhũng nick ơ đâu đâu vaào phá topic của toi.
Vậy phải xem lại cách ăn ở, tại sao Trùm lừa đảo hunter859 lại rất hay đi hỏi ng khác về tư cách và đạo đức của bản thân vậy?? chính mình phải là ng rõ CON ng của mình hơn ai hết chứ nhể!!!
Tại sao mua bán gian dối, ng khác bít rõ vào tố cáo thì khóc lên ngta phá rối?? Vậy đã rõ ko chỉ mình chị đây vạch mặt Trùm lừa đảo Hunter859 mà còn có rất rất nhìu ng nữa nhé!

nhờ Mod xem hộ những nick ko mua chó cua tôi bao giờ nhung đều là những lái chó vào phá những toppic của toi
.nhờ mod band nick cua nhưng nguoig kd thiếu lành mạnh đi phá toppic cua người khác
Nói chuyện ra toàn TỰ VẢ VÔ CÁI BẢN MẶT mình, ở đây có ai đụng đến chữ lái buôn đâu,ngta tố cáo thì nói ngta lái buôn, cạnh tranh...ồ lừa đảo mà tưởng bở mình là ai mà có ng GATO vậy trời
Nói đến LÁI BUÔN, LÁI CHÓ, LÁI MÈO, thì đích thị trúng nghề của trùm lừa đảo hunter859 đây rồi, mn cùng xem nhé, thjan này mình con chưa thja 2 dd, nhưg đã có những thvien lâu nằm lên án về hành động lái buôn nhé, xui cho kưng chị còn lưu lại tất nhé!

http://forum.viet-pet.com/105419-ha-noi-nhan-phoi-giong-va-ban-phu-quoc-mau-den-xoay-kiem-chuan.html

http://forum.viet-pet.com/showthread.php?p=651627

http://forum.viet-pet.com/92926-hn_loa-loa-ban-em-meo-nga-trang-rat-manly-day.html#post595237

http://forum.viet-pet.com/92724-ha-noi-ban-meo-anh-long-dai.html

Đừng dại mặc váy rồi tay đôi với chị, thiệt thân đấy Trùm lừa đảo Hunter859 ạh! Nhất là đối với ng đã bít quá rõ về lịch sử đen tối của mình, đã theo sát Trùm lừa đảo Hunter859 đây 1 năm trời qua rất nhìu dđ để vạch mặt cảnh báo. Và xin chúc mừng cưng lại đc nổi tiếng 1 lần nữa nhé!

Last edited:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Linh xin lưu ý ai đọc đc topic này, dựa vào lời nói và tất cả hình ảnh và link dẫn chứng của mình, các bạn có thể kiểm chứng và xin hãy đọc kĩ bài "sớ" ở bên VPet của mình :)
Các bạn muốn mua pet ở topic nào đó, trc hết hãy xem số lượng bài viết, search google sđt,tên nick, nếu có hình ảnh các bạn click chuột để tra hình trên google xem có trùng ở đâu ko, vì thằng lừa đảo hunter859 này hầu hết đều lấy hình trên mạng or của ng khác, đã có rất nhìu ng vào đính chính lại hình ảnh của mình.

Bạn nào mún bít thêm về tên lừa đảo hunter859 này và hàng ngàn bằng chứng lừa đảo, mua bán ko minh bạch của nó, inbox mình gửi cho xem nhé!
Mà may thật, hôm nọ refresh lại ipad cho nhẹ bớt, nhất là đánh dấu trang, nó chiếm cả 5G, mà hầu hết link bài về thằng này:rofl::rofl:
Mình đã định xoá hết đi cho nhẹ, cho SẠCH nữa, nhg sao lại thôi, nghĩ lại THẬT LÀ MAY MẮN :wub::wub:

Kì này cực cho mod small-dragon rồi! Thằng này nó tạo nick, post bài vô tội vạ lắm, sđt thđổi liên tục mấy chục số, àh các bạn hãy ghi nhớ cái dãy số đt của nó ở hìh trên kia và tránh xa nhé!!:);)

Cũng lâu rồi Linh vui với gd mèo nhỏ nhà mình, mặc xác nó, thì ko bít nó có thêm mấy chục số nữa đó, các bạn mua bán hãy thật cẩn thận vào nhaaaa!:Onion32:

Nói đến đây cũng hết nc hết cái rồi, nói chuyện với thằng lừa đảo hunter859 này mệt lắm, vì nó toàn đặt câu hỏi "thiếu muối" cho ng khác k hà :pardon:
Nói nữa thì cũng tội, bao nhiêu cái xấu xa lại trưng lên hết, k có đường làm ăn kiếm sống, định tha cho lâu rồi, hnay tình cờ đọc đc topic này, thấy nó mồm mép ăn cướp rồi la làng quá, lại còn bảo "làm cho trg sạch sân chơi" mình thấy "ngứa ngáy" quá nên vào cho nó nổi tiếng 1 tí!

@Bạn chủ topic nên coppy link này lại, post vào tất cả các bài mua bán của trùm lừa đảo hunter859 o các dđ khác để lời tố cáo của bạn có thêm bằng chứng và sức mạnh cảnh báo đến mọi ng nhé!

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Thực ra chuyện này nên dừng ở đây nếu chủ topic tố cáo không đưa thêm bằng chứng.
Còn chuyện ai lừa đảo, thì người đó có thể lừa 1 người, 2 người..., nhưng không thể lừa dối được tất cả mọi người và đặc biệt là không thể lừa dối chính bản thân mình.
Mình nói như vậy cũng chỉ như là một lời nhắc nhở thôi.
Làm ăn mình bạch bao giờ cũng hơn. Lãi ít một chút, có lương tâm 1 chút, thì ng ta mua một rồi lại muốn mua hai => trước sau rồi cũng sẽ hơn.
Lừa đảo ng khác, thì ng ta sẽ vạch mặt mình, rùi nguyền rủa mình => sống cũng không thoải mái được.
Hơn nữa, với công nghệ bây giờ, phát hiện lừa đảo cũng đơn giản mà. Dùng hình trên mạng, chỉ mất vài giây là biết ngay copy từ nguồn nào.
Nếu đến tối mà chủ topic không đưa thêm bằng chứng thì tôi đóng topic lại.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Sao rồi hả mod small_dragon?? Mod định xử lý giải quyết trường hợp topic này ntn??? Đáng lí ra bạn phải close topic từ tối qua như lời nói ở trên, nhưg sao bạn vẫn còn để? cho cái thằng lừa đảo hunter859 đó lại có thể tiếp tục vào mà buông lời nhục mạ xúc phạm tôi, xong mod ẩn và chẳng có động thái nào xử lý hành vi mất dạy trên
Nếu vụ việc này vượt quá khả năng tiếp nhận của bạn, xin hãy bàn giao lại cho mod khác or xin ý kiến, nhờ cấp cao hơn xử lý cho nhanh chóng lấy lại sự công bằng cho tôi và sưu tín nhiệm của các thành viên

Các bạn nên có sự thống nhất trg cách tổ chức quản lý nhân sự, vi phạm của mem, đừng để mod này thì phạt, mod kia lại nhắm mắt làm ngơ, xử lý nữa vời, sót ng, lọt tội.
như từng có vụ 1 mod thì bảo chuyện lái buôn ngay trg cộng đồng yêu pet
là bình thường, còn 1 mod thì hết sức bức xúc.như v sẽ gây cái nhìn ko tốt về cách quản lí dđ của các bạn
Như tại sao lúc trc admin or các mod vào thời điểm trc nếu phát hiện thằng lừa đảo này tạo nick khác tiếp tục mua bán sẽ bị ban thẳng tay, nhưng nay thì mod này lại có cách xử lý là "không bài trừ bạn ngay"????

Tức 1 cái các link bài quý giá liên quan ở dđ này đều mất hết, ko tôi sẽ cho mod đây thấy các mod và admin trc xử lý rất mạnh tay, rốt ráo và triệt để những CON SÂU như v, và nó cg là sự cổ vũ tinh thần cho tôi, nó như 1 sự khích lệ, tôi đi làm việc tốt và sẽ có mn ủng hộ bảo vệ, nhất là bộ phận BQT dđ, chứ ko phải để tôi vừa đi làm công việc của các bạn vừa chịu thiệt thòi vì sự nhục mạ xúc phạm của thằng lừa đảo vô học và vô đạo đức này!
Còn mod thì nhắm mắt làm ngơ nhé, or là mod ko có quyền ban nick, hay như dd mới update chưa phạt thẻ đc, thì mod cg phải lên tiếng để tôi còn bít nhé, Vì tôi vẫn hi họng bạn sẽ k như tôi đã từng
nghĩ!

Status
Không mở trả lời sau này.