• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Poodle nhà em bị ngứa, nhờ mọi người giúp với ah

Ali1988

Dear mọi người, tình hình là nhà mình có nuôi 1 em poodle dc hơn 6 tháng. Em nó bị ngứa khá nặng, người ẻm nổi nhiều nốt đỏ. Mình đã dẫn em đi thú y TP, kết quả xét nghiêm đều tốt, em nó ko bị kí sinh trùng + nấm da. Nhưng lúc nào em nó cũng ngứa ngáy khắp người, ẻm gãi đến độ trầy da chảy máu
nhìn xót lắm. Mình đã chuyển qua thức ăn và xà bông tắm khác nhưng tình hình không cải thiện mấy. Lông của ẻm cũng rụng từ từ. Khu vực quanh mắt, đầu dần trụi lủi luôn. Mọi người ai biết thuốc nào hay thì chỉ giúp mình với nhé. Cám ơn mọi người nhiều. Đây là hình em nó ạ:

kalenz

Member
Hok bik bạn xét ngiệm chỗ nào mà kiu ko có ấu trùng hay kí sinh nữa chứ mình nhìn là thấy có bỉu hiện giống demodex đang kí sinh trên ng ẻm rùi đó. Bạn thử đi vài bác sỹ uy tín khám lại xem sao. Nếu ở hcm thì qua bác sơn gò vấp xem thế nào nhé, ko thì bác khánh điện biên phủ cũng đc.