• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Đừng bao giờ đi khám tại HANVET – Ngõ 102 Trường Chinh

thái bảo

HANVET – Ngõ 102 Trường Chinh

Đúng là chẳng cái dại nào như cái dại nào. Bun nhà mình xui xẻo dính phải bọn Hanvet này trong lần bị viêm dạ dày mình đã kể ở trên. Đúng là từ khi biết đến Bệnh xá thú y thì mình chỉ trung thành cho Bun đến khám ở đây, không đi bất cứ chỗ nào khác, và lần Bun bị viêm dạ dày cũng thế. Sau 1 tuần chăm sóc và điều trị theo chỉ dẫn của BS Hiền, Bun đã gần như khỏe trở lại. (Khốn nạn thay) là cuối tuần, mình cố đấm ăn xôi cho Bun ăn thử ít thức ăn khô trong khi BS Hiền đã khuyến cáo không nên cho ăn loại này nữa. Nhưng mình nghĩ là thức ăn khô sau khi ngâm nước thì sẽ mềm, Bun ăn sẽ không bị sao, thì sau khi ăn Bun bị nôn ra chất lỏng màu đỏ như máu lẫn nhiều dịch nhầy.

Mình sợ quá đem Bun đi khám, nhưng chủ nhật Bệnh xá lại nghỉ nên đành đưa đến HANVET. Đến nơi, mụ BS trông mặt rất ác, giọng nói cũng ghê gớm hỏi làm sao vài câu, lấy ống nghe nghe ngóng qua loa rồi phán "Nó bị rối loạn tiêu hóa đấy" rồi nói thẳng "Ở đây chỉ có tiêm thôi, tiêm 3 ngày là khỏi" Mình ghét nhất chỗ nào chỉ biết cắm đầu cắm cổ tiêm ngay từ đầu thế này nên yêu cầu chỉ truyền nước cho Bun thôi. Đưa Bun vào trong để truyền nước, mụ y tá (trẻ hơn) lấy dây buộc chân Bun vào giường bắt Bun nằm xuống, mình bảo tháo ra vì Bun nhà mình truyền nước rất ngoan.

Không hiểu nó lấy vein kiểu gì mà truyền chưa được 5 phút đã phồng tướng, nó đổ tại mình ko chịu để buộc chân Bun, Bun giãy giụa nên mới bị chệch ra khỏi vein - trong khi ở bệnh xá thú y BS Hiền lấy vein rất chuẩn, Bun cũng ko hề nằm mà ngồi, thỉnh thoảng còn cựa quậy chút xíu mà vẫn truyền ngon như thường. Thế là nó rút kim truyền, RÚT PHỰT 1 PHÁT, máu túa ra, rồi lấy GIẤY VỆ SINH dạng cuộn hay để trong toilet thấm máu. Trời ơi mình chưa từng thấy chỗ nào làm ăn thiếu chuyên nghiệp đến phát tởm như thế, xót xa đưa Bun về, không truyền triếc gì nữa. Ra đến cửa, con mụ BS còn dẩu mỏ lên "Đấy truyền bị phồng là có vấn đề rồi đấy" (ý nó là tại mình ko chịu cho Bun tiêm nên thế) trong khi rõ ràng việc truyền nước bị phồng là do chuyên môn kém cỏi ko biết lấy vein chứ chẳng có liên quan gì đến tình trạng bệnh ở đây cả. Mới mấy cái đơn giản còn làm ko xong thì chẳng hiểu những cái phức tạp hơn chúng nó xử lý ntn.
" Đó là bài viết của 1 bác nào đó chót vào đó bị dính bẫy của bọn nó nhưng bác đó còn may mắn vì bé còn sống... còn Ku Bo nhà em vào đó bọn bác sĩ bảo đi ngoài viêm phổi phải truyền nước.. Em bảo bác sĩ( 1 lũ heo) cứ làm sao khỏi bệnh cho Bo nhà em... ( Bọn heo đó không thèm tư vấn là truyền nước gây sốc thuốc) thế là e đi ra ngoài được 5phut lũ heo gọi điện bảo Ku Bo ra đi... Như tiếng sét ấy em quay lại hỏi sao lại thế nó bảo là do Bo nhà em yếu ( trong khi đó ở đấy nó vẫn còn chạy nhảy, khỏe đến nỗi bọn nó buộc dây chằng chịt Bo mới để yên cho truyền...)Thế rồi nó bảo sốc thuốc không có trách nhiệm gì cả thái độ dửng dưng như không mẹ lũ heo ấy bảo là bác sĩ nhưng thực chất là đổ để chứ bác sĩ cái nỗi gì... Em khuyên bác nào có bé bị ốm đừng bao giờ mang đến đó...không rước họa đấy... Buồn cho Ku Bo

HANVET – Ngõ 102 Trường Chinh

Đúng là chẳng cái dại nào như cái dại nào. Bun nhà mình xui xẻo dính phải bọn Hanvet này trong lần bị viêm dạ dày mình đã kể ở trên. Đúng là từ khi biết đến Bệnh xá thú y thì mình chỉ trung thành cho Bun đến khám ở đây, không đi bất cứ chỗ nào khác, và lần Bun bị viêm dạ dày cũng thế. Sau 1 tuần chăm sóc và điều trị theo chỉ dẫn của BS Hiền, Bun đã gần như khỏe trở lại. (Khốn nạn thay) là cuối tuần, mình cố đấm ăn xôi cho Bun ăn thử ít thức ăn khô trong khi BS Hiền đã khuyến cáo không nên cho ăn loại này nữa. Nhưng mình nghĩ là thức ăn khô sau khi ngâm nước thì sẽ mềm, Bun ăn sẽ không bị sao, thì sau khi ăn Bun bị nôn ra chất lỏng màu đỏ như máu lẫn nhiều dịch nhầy.

Mình sợ quá đem Bun đi khám, nhưng chủ nhật Bệnh xá lại nghỉ nên đành đưa đến HANVET. Đến nơi, mụ BS trông mặt rất ác, giọng nói cũng ghê gớm hỏi làm sao vài câu, lấy ống nghe nghe ngóng qua loa rồi phán "Nó bị rối loạn tiêu hóa đấy" rồi nói thẳng "Ở đây chỉ có tiêm thôi, tiêm 3 ngày là khỏi" Mình ghét nhất chỗ nào chỉ biết cắm đầu cắm cổ tiêm ngay từ đầu thế này nên yêu cầu chỉ truyền nước cho Bun thôi. Đưa Bun vào trong để truyền nước, mụ y tá (trẻ hơn) lấy dây buộc chân Bun vào giường bắt Bun nằm xuống, mình bảo tháo ra vì Bun nhà mình truyền nước rất ngoan.

Không hiểu nó lấy vein kiểu gì mà truyền chưa được 5 phút đã phồng tướng, nó đổ tại mình ko chịu để buộc chân Bun, Bun giãy giụa nên mới bị chệch ra khỏi vein - trong khi ở bệnh xá thú y BS Hiền lấy vein rất chuẩn, Bun cũng ko hề nằm mà ngồi, thỉnh thoảng còn cựa quậy chút xíu mà vẫn truyền ngon như thường. Thế là nó rút kim truyền, RÚT PHỰT 1 PHÁT, máu túa ra, rồi lấy GIẤY VỆ SINH dạng cuộn hay để trong toilet thấm máu. Trời ơi mình chưa từng thấy chỗ nào làm ăn thiếu chuyên nghiệp đến phát tởm như thế, xót xa đưa Bun về, không truyền triếc gì nữa. Ra đến cửa, con mụ BS còn dẩu mỏ lên "Đấy truyền bị phồng là có vấn đề rồi đấy" (ý nó là tại mình ko chịu cho Bun tiêm nên thế) trong khi rõ ràng việc truyền nước bị phồng là do chuyên môn kém cỏi ko biết lấy vein chứ chẳng có liên quan gì đến tình trạng bệnh ở đây cả. Mới mấy cái đơn giản còn làm ko xong thì chẳng hiểu những cái phức tạp hơn chúng nó xử lý ntn.
" Đó là bài viết của 1 bác nào đó chót vào đó bị dính bẫy của bọn nó nhưng bác đó còn may mắn vì bé còn sống... còn Ku Bo nhà em vào đó bọn bác sĩ bảo đi ngoài viêm phổi phải truyền nước.. Em bảo bác sĩ( 1 lũ heo) cứ làm sao khỏi bệnh cho Bo nhà em... ( Bọn heo đó không thèm tư vấn là truyền nước gây sốc thuốc) thế là e đi ra ngoài được 5phut lũ heo gọi điện bảo Ku Bo ra đi... Như tiếng sét ấy em quay lại hỏi sao lại thế nó bảo là do Bo nhà em yếu ( trong khi đó ở đấy nó vẫn còn chạy nhảy, khỏe đến nỗi bọn nó buộc dây chằng chịt Bo mới để yên cho truyền...)Thế rồi nó bảo sốc thuốc không có trách nhiệm gì cả thái độ dửng dưng như không mẹ lũ heo ấy bảo là bác sĩ nhưng thực chất là đổ để chứ bác sĩ cái nỗi gì... Em khuyên bác nào có bé bị ốm đừng bao giờ mang đến đó...không rước họa đấy... Buồn cho Ku Bo

ku bo ạ nếu bạn bị ốm thì nên đến gặp bác sỹ hiền mà chữa, đừng đến các bệnh viện người!

Dũng silat

vote 5 * cho bac sĩ hiền, đẹp trai, hiền lành, tốt tính, nhiệt tình, chửi chết ch**** thằng bác sĩ CHIỀN viet-pet, ai muốn nghe chuyện tớ gọi đt cho nó hỏi nấm mèo nó gào lên trong đt như 1 thằng điên thì cm vào đây, rảnh tớ kể cho (sr mod, mình bức xúc quá)
Đồng ý xem lại thái độ của chienvet của bạn. Y đức có vấn đề rất lớn.
Mình đã chứng kiến một chị mang cún đến chữa từ 9h15 sáng nhưng Chiền nói phải đợi đến 10h, c ấy chịu đợi vì không biết mang đến địa chỉ khác cún còn sống nổi không. Mình đợi lấy giấy tờ xe ngay ở ngoài cửa thấy đúng như kiểu chữa bệnh tại các viện lớn bây giờ, bác sĩ kiêu căng, hống hách như thánh ấy. Nhìn thấy chị ấy, chưa gì bs thánh đã nói:"mua từ hôm nào?", chị ấy trả lời: "dạ, chó nhà mình đẻ"....không biết chữa trị thế nào mà lúc sau chị ấy bế cún ra về, nước mắt nước mũi giàn giụa, mình hỏi,chị ấy nói: "chậm quá nên..." rồi nước mắt lại rơi lã trã.
Mình cũng biết chienvet là bác sĩ thú y giỏi.bản thân mình cũng từng mang cún đến chữa nhưng thấy chiền rất kiêu căng, lạnh lùng, quan liêu, hống hách đối với người và vật nuôi. Âu cũng là lẽ đời: Người đi khám chữa bệnh không ai dám to tiếng hay nói lại vì sợ bác sĩ không chữa hay sẽ trút giận lên bệnh nhân. Vì vậy, ai chịu đc thì mang cún lên gặp chiền, không thì mình báo trc để tránh ức chế nhá.

bunnyr

YTC Developer
nay h moi ng dang noi ve cac dia chi o Ha Noi ha? Em vua mua it thuc an va cho cun' di chich' o dau duong Tran Mai Ninh, q.Tan Binh` TP.HCM nhe'. Thay' bsi~ cung nhiet tinh`, tuoi cuoi` k co' quan lieu ho^ng' hach' dau
Mod cho em sr nha, may' em dang xai k danh' da^u' dc.. :sadcorner:

Lance Ng

Member
Đồng ý xem lại thái độ của chienvet của bạn. Y đức có vấn đề rất lớn.
Mình đã chứng kiến một chị mang cún đến chữa từ 9h15 sáng nhưng Chiền nói phải đợi đến 10h, c ấy chịu đợi vì không biết mang đến địa chỉ khác cún còn sống nổi không. Mình đợi lấy giấy tờ xe ngay ở ngoài cửa thấy đúng như kiểu chữa bệnh tại các viện lớn bây giờ, bác sĩ kiêu căng, hống hách như thánh ấy. Nhìn thấy chị ấy, chưa gì bs thánh đã nói:"mua từ hôm nào?", chị ấy trả lời: "dạ, chó nhà mình đẻ"....không biết chữa trị thế nào mà lúc sau chị ấy bế cún ra về, nước mắt nước mũi giàn giụa, mình hỏi,chị ấy nói: "chậm quá nên..." rồi nước mắt lại rơi lã trã.
Mình cũng biết chienvet là bác sĩ thú y giỏi.bản thân mình cũng từng mang cún đến chữa nhưng thấy chiền rất kiêu căng, lạnh lùng, quan liêu, hống hách đối với người và vật nuôi. Âu cũng là lẽ đời: Người đi khám chữa bệnh không ai dám to tiếng hay nói lại vì sợ bác sĩ không chữa hay sẽ trút giận lên bệnh nhân. Vì vậy, ai chịu đc thì mang cún lên gặp chiền, không thì mình báo trc để tránh ức chế nhá.
Đúng như mình thấy luôn. Lưu ý để tránh hy vọng vào bsty.

ở gần nhà mình có 3 chỗ TY làm ăn uy tín lăm
1.chỗ gần trường tiểu học HÀ HUY TẬP(hỏi mấy người ở đó là : thấy chỗ nào có thú y gần đây 0 họ sẽ chỉ cho)
2.chỗ ở gần TTTDTT Rạch Miễu (mình cũg 0 nhớ là ở đâu chỉ nhớ nó gân TTTDTT rRạch Miễu thui)
3.chỗ này mới mở thấy cũg đông khách lắm(0 nhớ địa chỉ)
mấy chỗ này mình đi hết roài làm ăn đc lắm

cutuong2

Tri túc tâm thường lạc. Vô sự thân tự nhàn
Cứ tưởng rằng chỉ có bác sĩ ở các BV khám chữa cho người bây giờ mới tắc trách nhiều khi gây chết người chứ. Thì ra cả các phòng khám cho chó mèo mà cũng có những loại người khốn nạn ấy cơ à ? Đề nghị các bạn đã va chạm và có kinh nghiệm với các loại người và nơi chữa khám bệnh cho chó mèo thân yêu của chúng ta, nên thông báo kịp thời nên đây để mọi người biết và tẩy chay chúng nó đi. Nếu lũ người ngợm ấy mà gây ra hậu quả xấu thì cứ làm ầm ĩ lên cho chúng nó hiểu rằng con người chúng nó không bằng những con vật thân yêu của chúng ta.

huynhthanhphong1010

YTC Developer
MÌnh cunbgx muốn làm một bác sĩ thú y lắm!Mình rất yêu thương chúng nhưng khổ nỗi làm BSTY thì không có chỗ đứng và ít thu nhập nữa

Muỗi

bé mèo nhà mình bị tiêu chảy vừa phải đem đến 102 trường chinh khám
đến đấy bs hỏi qua loa vài câu rồi bảo mình kí vào tờ giấy khám bệnh ở dưới có ghi nội dung nôm na là trong quá trình điều trị vật nuôi tùy thể trạng có thể chết và ko dc kiện cáo j :|
xong cho tiêm 3 mũi chả dạn dò gì rồi thu 70k
sau mình hỏi mới bảo kiêng cá ,mỡ ,sữa
mèo tiêm xong thì xùi bọt mép nằm bẹp 1 xó

đang lăn tăn k biết có nên đem e nó đến tiêm nốt ko :(

không biết mèo nhà bạn bị tiêu chảy thê nào nhưng mèo nhà mình bị tiêu chảy ra cả máu nhưng mình không cho đi khám mà chỉ cho uông 2-3 viên beberin là khỏi bạn ạ. Mèo bị nặng hơn có thể cho uống nhiều hơn. Nhưng mình chưa bao giờ cho Tom đi khám vì tiêu chảy cả, khéo lại chữa lợn lành thành lợn què. Chúc mèo mau khỏe

Muỗi

mình thấy không nên vì một số biểu hiện của BSTY mà phán xét họ như một số bạn đã nói. Bác sĩ cũng như người, không thể chữa khỏi cho mọi trường hợp. Vấn đề là mình tin tưởng ai thì đi khám ở đó thôi. Sống chết có số,chó mèo cũng thế cả. Chứ đừng nói xấu các BS ở đây. Còn những thể loại như trường hợp của Ku Bo thì KHÔNG ĐƯỢC GỌI LÀ BSTY

Huhu đọc bài các bạn viết mà mình lo quá. Mèo Đô nhà mình bị viêm tai, sáng mai mình phải đưa bé đi khám rồi mà chưa biết đi khám ở đâu đc nữa. Hix. Mình đọc thấy các bạn khuyên nên đến bác sỹ Hiền ở Trường Trinh, các bạn có thể cho mình xin địa chỉ của bs Hiền đc ko? Hix hix, tội nghiệp Đô Đô bé bỏng mới hơn 2 tháng tuổi :((

Foxsoc83

Mình thấy chỗ này cũng ổn đấy chứ. Không biết sao nữa vì mình đến đó lần nào cũng rất đông. Nói chung là cũng tùy vào bệnh của từng con thôi. Nặng quá cũng không chữa được. Mình đã nuôi 5 con Alas mua ở hàng Hồng Mai rồi cung chi dươc 1 con thôi vì toàn bị care. Nuôi nhiều rồi bạn cũng sẽ hiểu để mà chọn chó khỏe không bị bệnh.

Foxsoc83

Mình thay bac Bau chi vi loi nhuan thoi.Meo nha minh bi viem cot song mang sang do chua co may ngya ma may hon 500k.dat qua ma no co an duoc gi dau.benh van hoan benh. mang ve hanvet chua may hom thay cung tam on.hy vong ko sao.hic

tutimyman

Member
Lời khuyên chân tình: nếu chó mèo của bạn còn quá bé thì ko bao giờ nên cho tới hanvet vì ở đó là ổ dịch của tất cả các bệnh nguy hiểm của chó mèo. ở đó người ta tẩy trùng rất kém, virus đầy rẫy ra đó, em nào ko tiêm vacxin mà đang yếu ra đó chữa viêm tai về nhà đảm bảo thêm care ở chó hay giảm bạch cầu ở mèo. ủ bệnh 7-10 ngày rồi phát, cứu chữa thêm vài ngày nữa các em vẫn đi. hanoipetcare ở trần nhật duật mình chưa ra lần nào nhưng gọi điện thì đảm bảo 99% người ta ko yêu thương chó mèo gì cả. hoàn toàn là kinh doanh thôi. tay nghề ko biết ntn nhưng cái tâm đã ko có rồi thì ko bao giờ cứu chữa tận tình được

Nếu bạn cẩn thận nên gọi bsy thú y đến nhà, có bsy Tuyến tạm được. Bác Báu được cái yêu quý chó mèo nhưng cách điều trị của bác ý ko phải kiểu đến 1 cái là tiêm ầm ầm luôn mà phải theo dõi các triệu chứng lâm sàng đã nên đôi khi chủ của các em ý hơi sót ruột vì chưa chữa trị ngay mà tiền công thăm khám bác vẫn thu. Thế nên nếu chịu tốn kém chút, bác Báu là 1 bác sỹ thú y rất tốt

pet.house

cám ơn bài viết bạn ku_bo nhé,mình cũng bất mãn với các BSTY vô lương như thế lắm ..hic..hic...mình cũng bị bọn họ cho bé đôla của mình ra đi mãi mãi chỉ vì họ nói nhóc bị bệnh động kinh ,nhưng nhóc mình lúc ở nhà chỉ ho khò khè 1 chút và hơi lười ăn thôi , họ bắt phải chích 3 ngày , mà mổi lần chích là 2 mũi , bảọ sẽ khỏi nhưng khi chích đến ngày thứ 2 nhóc đôla bị co giật ,mình đem ra họ bảo nó bị động kinh ko cứu được nữa..hic..hic..mình chết đứng ôm nhóc đôla , và chiềuđó đôla đã mất ....đi mất rồi...sau này mình tự tìm hiểu và hỏi thêm thông tin thì biết nhóc cún mình chỉ bị cảm sốt nhẹ nên lười ăn, họ chích tiêm quá liều khiến cún sock thuốc và do còn nhỏ quá nên ko qua khỏi...mình ghét cay ghét đắng bọn bs ko lương tâm..hic..hic...

andyaus155

https://collie.vn
Mình thì hiện nay nuôi hơn chục con chó, cũng đã từng có 2 con bị chết nhưng mình không trách ai cả, chỉ trách mình kém hiểu biết dẫn đến chết chó mà thôi.
- Con đầu tiên mình mang từ Úc về được 1 tháng thì bị lây ho cũi chó, mình chẳng biết tí gì về biểu hiện bệnh hay cách chăm, nhờ bạn mình tìm 1 bác sỹ tư đến nhà tiêm mỗi ngày mấy trăm ngàn ---> kết quả chết.
- Con thứ 2 là chó bé mình chủ quan ko tẩy giun, giun cắn hỏng thành ruột nên cún suy kiệt, không ăn được gì. Mình đem ra Hanvet thì cún vừa nôn vừa ỉa ra giun dài ngoằng....cún chết.
Đành rằng các bạn yêu vật nuôi của mình nhưng cũng không thể vì không chữa được mà đi chửi người ta như vậy.

Mình có vài lời thế này, các bạn trước khi quyết định nuôi thú cưng và trước khi trách bsty thì nghĩ trước rồi hẵng trách người ta nhé:
- Bác sỹ thú ý hay bác sỹ chữa cho người cũng vậy, tùy loại bệnh gì, tùy tình trạng bệnh ra sao mà quyết định kết quả chữa thế nào. Cũng là bệnh ung thu nhưng sớm phát hiện chữa trị từ giai đoạn đầu thì tỉ lệ khỏi cao, nhưng phát hiện muộn thì không chữa được. Ở vật nuôi cũng vậy, lấy ví dụ là bệnh viêm đường hô hấp (bệnh thường gặp nhất ở chó khi chuyển vùng và thay đổi thời tiết hoặc tiếp xúc vật nuôi khác đang bị bệnh khi đi offline giao lưu). Biểu hiện ban đầu của bệnh này là chó ho khạc nhẹ, nhiều người chủ quan nghĩ do thay đổi thời tiết hay cún ăn gì nên bị thế, 1-2 hôm là khỏi. Thế nhưng cún ho khạc nhiều dẫn đến mệt, rồi bỏ ăn dẫn đến sức đề kháng kém rồi sinh ra các bệnh khác kế phát. Cuối cùng khi bệnh trở nặng mới đem đi chữa thì cún lúc đó yếu quá rồi, không chữa khỏi nên chết --> chửi bác sỹ.
- Các bạn nên đọc các tài liệu kinh nghiệm nuôi chó ở nước ngoài của những người nuôi chó mấy chục năm, của cả 1 hiệp hội nuôi chó đúc rút kinh nghiệm chứ đừng chỉ nghe người này bàn tán, người kia mới nuôi 1 con tầm 2 tháng truyền đạt kinh nghiệm nuôi chó. Như mình đã từng đọc nhưng quên mất tài liệu đó ở đâu thì có 1 số chó bị mẫn cảm với thuốc, cơ thể bài xích thuốc dẫn đến khi bị bệnh khó chữa được.
- Cả 1 bệnh viện có nhiều y ta và nhiều bác sỹ, không phải ai cũng có chuyên môn giỏi như nhau "bách chữa bách khỏi". Hanvet là 1 hệ thông phòng khám với nhiều bác sỹ và y tá làm, không phải chỉ có 1 người chữa bệnh cho vật nuôi nên có thể bạn gặp đúng người đang thực tập hoặc bác sỹ nào đó chuyên môn kém xử lý bệnh đó nên chó của bạn chết, nhưng các bác sỹ khác ở cùng phòng khám lại giỏi mà lúc đó bạn lại không gặp.
- Tiếp nữa là thái độ của bác sỹ. Các bạn đang tiếp 1 khách này mà chưa xong, khách khác đã gọi, bạn có bỏ khách này ra tiếp khách khác ko? Bsty sinh ra không phải chỉ ngồi chơi đợi phục vụ cho mỗi 1 mình các bạn mà còn phục vụ chữa trị vật nuôi cho nhiều người nên nhiều lúc họ đang bận thì các bạn phải đợi là điều tất nhiên. Như lúc mình còn ở Úc, mỗi lần đi khám chó mèo, khách phải gọi điện thoại đặt giờ trước chứ không hề có chuyện rảnh lúc nào đem đến thì họ chữa được.

Vài lời mong các bạn đọc và suy nghĩ trước khi trách hay chửi bất cứ ai, bất cứ bsty nào. Theo đánh giá của mình thì phòng khám Hanvet giá rẻ, chữa tốt. Chó bị bệnh, cần siêu âm, cần tiêm phòng...mình chỉ đem ra đó thôi :gongxi-1: