• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

đồ dùng cho hamster

hamstercandy2212

hams hăng hái
Nhà em có 1 bé vàng chanh mắt đỏ. Chủ hàng đưa em mấy bịch cát viên cho bé nhưng em thấy cát rất khó lâu chùi và bé ham ko thích cho lắm! Em muốn hỏi là mình cần mua loại nào cho phù hợp và nhân tiện em hỏi luôn là làm sao cho bé ham ko bị bốc mùi vậy? Thanks rất nhiều.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
mình nuôi ww cũng dùng cát viên thôi nà , nhưng ko hiểu sao bé nhà bạn lại ko thik nữa . Nếu bé nhà bạn ko thik thì bạn mua mùn cưa rải lên trên ko thì mua buddy về cho bé dùng cũng dc đó . Bé hams bị bốc mùi =-= đó là mùi cơ thể của bé đó bạn , nếu bạn ko muốn bé có mùi đó thì ra ngoài shop bảo người ta bán cho bạn lọ nước hoa cho hams về bôi cho bé hoặc là mua dầu tắm thơm cho hams về tắm cho bé á . Chúc bạn luôn vui vẻ vs hams nà

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Đã move qua đúng box!
Mình thấy hams dùng cát cx đc,bé ko thik là ko thik kiểu gì (Bé tỏ ra bực mình hay sao mà bạn kêu bé khó chịu)

Bạn có thể chuyển sang dùng mùn cưa, bé hôi là do mùi đi wc kết hợp với cát, hoặc mùn...
Cát dễ lau chùi mà,nó sẽ vón thành cục , bạn chỉ cần lọc bằng bằng vợt chuyên dụng ý,thế là cát nào khô ráo sạch sẽ vẫn dùng đc...
Bạn còn cần gì nữa ko?

hamstercandy2212

hams hăng hái
Mình thấy bé cứ kêu hoài mỗi khi mình bỏ cát vào + bé cứ đẩy đẩy cát ra. Ở ngoài chỗ mình ko bán nước hoa, mấy bạn có biết chỗ nào ko?( mình ở Cần Thơ). Cái bình của mình lúc gắn vào cứ bị đổ nước quài, cát nó bị ướt + nhão ra ghê lắm! Ah, bé ham của mình cứ hay nhảy lung tung và tỏ ra sợ hãi vào buổi sáng khi mình xuống coi nhưng ~ lúc còn lại ko sao + hiền khô ah! Mình có nên mua thêm 1 bé ham nữa ko và mua loại nào cho 2 pé hòa thuận và làm sao ngăn ko đẻ con? :gongxi-1:.Thanks a lot ^^
Kem_Ốc_Quế said:
Đã move qua đúng box!
Mình thấy hams dùng cát cx đc,bé ko thik là ko thik kiểu gì (Bé tỏ ra bực mình hay sao mà bạn kêu bé khó chịu)

Bạn có thể chuyển sang dùng mùn cưa, bé hôi là do mùi đi wc kết hợp với cát, hoặc mùn...
Cát dễ lau chùi mà,nó sẽ vón thành cục , bạn chỉ cần lọc bằng bằng vợt chuyên dụng ý,thế là cát nào khô ráo sạch sẽ vẫn dùng đc...
Bạn còn cần gì nữa ko?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
hamstercandy2212 said:
Mình thấy bé cứ kêu hoài mỗi khi mình bỏ cát vào + bé cứ đẩy đẩy cát ra. Ở ngoài chỗ mình ko bán nước hoa, mấy bạn có biết chỗ nào ko?( mình ở Cần Thơ). Cái bình của mình lúc gắn vào cứ bị đổ nước quài, cát nó bị ướt + nhão ra ghê lắm! Ah, bé ham của mình cứ hay nhảy lung tung và tỏ ra sợ hãi vào buổi sáng khi mình xuống coi nhưng ~ lúc còn lại ko sao + hiền khô ah! Mình có nên mua thêm 1 bé ham nữa ko và mua loại nào cho 2 pé hòa thuận và làm sao ngăn ko đẻ con? :gongxi-1:.Thanks a lot ^^
ah , chỗ bạn có shop cho hams ko , cứ ra shop , shop nào cũng có nước hoa cho hamss hết á ,, ko thì mua dầu tắm cho hamss cũng dc mà . Bình nước bị nhỏ giọt .... mình ghét nhất là vụ này đó , cái bình nước nó bị lỗi đó , bây h bạn thay hết lót chuồng rồi vứt cái bình nước đó đi , mua cái bình nước mới về , nhớ là phải thử ở shop luôn xem nó có bị nhỏ giọt hay ko nhé . Buổi sáng bạn thử bỏ 1 cánh hoa hồng đã rửa sạch vào chuồng cho bé nhé , cách đó sẽ làm bé bình tĩnh hơn . Ùi , nếu bạn muốn bé có bạn thì nên mua cho bé 1 thằng ww về làm bạn thôi , nhưng nếu như vậy thì chả có cách nào để ngăn ko đẻ con dc . Ko thì bạn mua bé ww cái về là tốt nhất , ko bao h đẻ con luôn á :D còn cách để cho bé sống hòa thuần thì lúc chọn hams cho bé thì bạn mang cả bé đi theo luôn , ưng con nào thì bỏ vào chuồng nhốt chung vs bé, nếu bé ko cắn thì ok , cắn thì bạn phải chọn con khác thôi , về nhà nhớ phải thay hết lót chuồng , tắm bằng nước và xà phòng thường cho mấy bé cũng là 1 cách đó nha bạn

Moneyofme

Đầu Đội Nón Zách Chân Đạp Zép Đứt Quai
=)) việc đẩy cát ra là hành độn thường tình. 1 là bé nằm cho mát. 2 là bé đẩy ra để dồn thức ăn vào 1 góc rồi chôn đi .
Việc dùng mùn cưa cũng sẽ xảy ra việc tương tự. Bạn dùng loại nào cũng đc nhé :good_job: :good_job: :good_job: