• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM 01673687839

Quyen615

chia sẻ cho mọi người cảnh giác, sợ chó LHP bị bệnh, trước Tết mình kiếm mua trên mạng, chotot.vn, sdt người bán, 01673687839 , hẹn gặp ở 395 tân sơn, tới nơi thì mới thấy chó không giống trong hình, có 3 con, mỗi con một kiểu mà ốm gầy trơ xương, anh bán nói chó chị công nhân gần nhà, đi suốt ngày nên không cho ăn nó vậy, mình thấy mấy bé tội mấy bé nên mua về chăm. về tới thì không thấy mấy bé ăn, ỉa ra máu và giun, miệng ói sùi bọt, một bé chết trong đêm, nên mình đưa 2 bé còn lại qua 151 lý thường kiệt, được một tuần thì thì thấy đỡ hơn nhiều, nhưng qua ngày hôm sau lại bị ói cơm, yếu không đi được,qua ngày hôm sau tim thuốc về thì buổi trưa bé mất, thấy 151 ngày nào cũng vô thuốc như nhau, sợ bé còn lại chết, mình đi bên Nguyễn thị Nhỏ, bé còn lại hiện vẫn sống, nhưng bị hạ bàn đỡ rùi bị chân tật như vòng kiềng do thiếu chất, nhưng ăn uông rất khỏe mạnh, vẫn phải theo dõi bệnh. chưa thể sỗ giun và chích ngừa được.
Từ đây mình thấy, nếu bị tiêu chảy hay viêm ruột không nên đưa qua 151, bệnh này cần theo dõi từng ngày, mà bác sĩ 151 chỉ kê đơn như ngày đầu, thấy đỡ thì không vô nước biển nữa, chích qua mạch máu thui. Nếu cho chết thì bs sẽ nói là chó viêm phổi vs yếu,vô nước biển thì ngập phổi mà không vô thì chó yếu, khi vô nước biển mọi người cũng nên canh, nhiều khi đông quá hoặc nhân viên mới không biết để chó vô càng nhiều càng tốt, nếu chó bạn yếu thì nên vô mỗi lần ít thui, phải đi hai buổi nếu cần, mà bác sĩ ở 151 thấy chó nhỏ quá họ không dặn đâu, mình phải tự coi, 200 - 300 lượt một ngày, các bs n nhân viên cũng coi không kịp
Mình kg tiếc công tiếc tiền nhưng tội mấy bé vô cùng, sau này tra gg mới thấy bạn này chắc bán chó chuyên nghiệp, mấy bé này bệnh rùi kiếm hình đăng lên bậy bạ để bán, ở đâu cũng có người tốt người xấu, chỉ tội mấy bé, mình kg mua chắc cũng kg ai mua, vì gầy còn da bọc xương, các bạn cẩn thận, chăm cực mà thấy mấy bé vừa khỏe chút lại đột ngột yếu đi rùi mất

kalenz

Member
Xin bạn cho link mua chó cũng như tên của lọai chó bạn mua để mọi ng bik đường cảnh giác. Thank bạn.

Quyen615

Xin bạn cho link mua chó cũng như tên của lọai chó bạn mua để mọi ng bik đường cảnh giác. Thank bạn.
Bạn đó đăng hàng trên chợ tốt đó bạn, link đã xóa sau khi bán xong rùi, mình nghĩ chó mình mua là chó ta hay lai tạp , mình cũng kg chụp hình 2 bé đã mất, chỉ còn bé còn lại thui, mình cũng kg bt chó gì lun, mình kg rành nên bị thui, đăng lên mọi người cảnh giác nếu bé có vấn đề, dù thương hay tội cũng đừng nên lấy, sau này lỡ bé kg qua khỏi như mấy bé kia lại buồn thêm. bs nói bé còn lại dỡ rất nhiều, nhưng còn lâu lắm mới khỏe hẳn để chích ngừa dc.