• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

!

flora_ph

Pets are my love
Như thói quen đã trở nên thân thiết mỗi ngày, tối nay mình lại vào bàn ngồi đăng nhập diễn đàn YTC. Nhưng hôm nay tâm trạng sao lạ quá! Cảm giác vu vơ khó tả nhưng thật nặng nề...!

Sign in rồi lại sign out cả tiếng đồng hồ...mình muốn nói điều gì đó nhưng trĩu nặng!

Hình như mình Buồn! ???

Mình Buồn vì người bạn mang tên YTC đến từ thế giới ảo không biết từ khi nào đã trở nên gắn bó với cuộc sống, công việc của mình mỗi ngày bấy lâu nay dường như bỗng nhiên phải đối mặt với sóng gió, tai tiếng. Mình Buồn cho những tấm lòng nhiệt huyết đã dốc sức tạo dựng hình ảnh một diễn đàn lành mạnh, hữu ích đang phải đón nhận những phán xét, trách móc, mất niềm tin từ cộng đồng mạng. Ngày diễn ra sự kiện đáng nhớ mừng YTC 5 tuổi đã cận kề, lúc này đây phải là lúc mọi người cần san sẻ cho nhau thêm niềm động viên tinh thần để ngày vui được diễn ra chu đáo, trọn vẹn ý nghĩa. Nhưng buồn thay đan xen vào đây đang là những áp lực, rắc rối dường như trực chờ bùng nổ...

Mình chợt nghĩ đơn giản cho một điều phức tạp rằng: Sự công bằng, minh bạch giữ trong cuộc sống đời thực đã khó thì sẽ muôn vàn khó hơn trong thế giới ảo. Đây chính là những khó khăn mà BQT và thành viên YTC nói riêng cũng như các diễn đàn khác nói chung luôn phải đối mặt, trăn trở cần mọi người ghi nhận, cảm thông. Họ là ai thì đến giờ phút này mình vẫn đang mong đợi ngày gặp mặt. Mình chỉ biết họ là những người tự nguyện dốc thời gian công sức để xây dựng một phần thiết thực cho cuộc sống nhưng cũng là những người rất đỗi bình thường cũng còn có gia đình, có buồn vui cảm xúc và còn trách nhiệm với cuộc sống đời tư như bao người khác. Những đóng góp của họ đã giúp cho biết bao mối quan hệ xã hội rộng mở, bao gia đình và các bạn sinh viên trẻ tự lực cải thiện kinh tế để có cuộc sống tốt hơn từ những giao dịch mạng. Cũng từ nơi đây, bao nhiêu thú cưng đã được đón về mái nhà mới để gắn bó, ổn định bên người chủ tốt. Và đẹp hơn thế nữa là những kết nối yêu thương giữa con người - vật nuôi đã đang phát triển tích cực. Tất cả có thể đều đã đong đầy nụ cười và cả nước mắt nhưng luôn ý nghĩa phải không mọi người?

Nói về mình, mình cũng đã từng chọn sự im lặng cho những va chạm oán ân không phải là mình không có "may mắn" đối mặt . Nhưng nhẹ nhàng vứt bỏ những điều không đáng giữ để nhận lại cho mình bài học thực tế đôi khi lại không phải là vô nghĩa. Mình mong mọi người trút đi hết những bức xúc, trách giận để chỉ nhường lại sự cảm thông, chia sẻ dành cho cả những thiếu sót, sai phạm của nhau. Hãy cho người phạm lỗi cơ hội sửa sai khi họ vẫn mong được làm điều ấy!

Cuối cùng, mình cảm ơn diễn đàn YTC đã cho mình cơ hội để viết lên đây những cảm xúc suy nghĩ cá nhân này. Mong mọi sóng gió sớm qua đi để diễn đàn tiếp tục duy trì, thực hiện tốt hơn nữa sứ mệnh của mình.

Mình luôn dành cho YTC sự ủng hộ và tin tưởng!

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Em đã đọc đi đọc lại bài của chị. Nhưng dù thế nào thì cả BQT và thành viên của YTC cũng sẽ luôn cố gắng để mang lại những điều tốt đẹp nhất cho những em thú cưng iu quý và mang lại niềm vui cho mọi người hi tới với YTC.
Chị đừng buồn nữa nhé! ^^ :ok: :ok: :ok:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Cảm ơn T rất nhiều!

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
Cảm ơn bạn Đa ủng hộ ytc, nhưng Minh chưa hiểu bạn bạn đang nói ai trong diễn Đan

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
thỉnh thoảng chị làm em bất ngờ với nhiều tâm sự như vậy, nếu cần thiết chị hãy gọi cho e nhé, dù gì thì 2 chị em mình cũng "gần nhà" nhau, hix

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
thỉnh thoảng chị làm em bất ngờ với nhiều tâm sự như vậy, nếu cần thiết chị hãy gọi cho e nhé, dù gì thì 2 chị em mình cũng "gần nhà" nhau, hix

Tâm sự của chị em phụ nữ làm sao bày tỏ với em đc hả cưng? hihi....

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies
Em đã đọc đi đọc lại bài của chị. Nhưng dù thế nào thì cả BQT và thành viên của YTC cũng sẽ luôn cố gắng để mang lại những điều tốt đẹp nhất cho những em thú cưng iu quý và mang lại niềm vui cho mọi người hi tới với YTC.
Chị đừng buồn nữa nhé! ^^ :ok: :ok: :ok:

Hix c thấy buồn khi mọi người nhắn c vào các diễn đàn khác đọc các cm phàn nàn trách móc Mod, Ad của YTC. Mọi việc mấy bữa đó tự nhiên xảy ra dường như không công bằng với mọi ngươi nên c vào mạng đọc xong thấy nặng nề . Chỉ biết lúc đó làm được gì tốt hơn để chia sẻ "cái họa trên trời rơi xuống" đó thì c thấy thoải mái hơn mà đã viết vậy. Mọi người đừng nghĩ gì về bài viết này nữa nhé! Mọi chuyện đã qua rồi, tập trung chuẩn bị cho sự kiện sắp tới thôi. hehe :thanmen:

Tails Home

Tâm sự của chị em phụ nữ làm sao bày tỏ với em đc hả cưng? hihi....
Hihi. C Quyên chỉ được cái nói ...đúng

Tails Home

Ối Chíp ơi, gần nhà nhau kiểu gì mà quanh năm suốt tháng chẳng thấy em đâu. hehe...8/3 vui vẻ nhe!. Ah mà Chị em kiểu gì mà ngày này chị đi chúc em ko bit nữa!?!

Tails Home

Cảm ơn bạn Đa ủng hộ ytc, nhưng Minh chưa hiểu bạn bạn đang nói ai trong diễn Đan

Hihi. Vậy cho mình xin lỗi đã làm bạn suy nghĩ về bài viết "bất chợt" này nhé

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
:go_mo: :go_mo: :hmmm: :hmmm: :hmmm:

flora_ph

Pets are my love
Ối Chíp ơi, gần nhà nhau kiểu gì mà quanh năm suốt tháng chẳng thấy em đâu. hehe...8/3 vui vẻ nhe!. Ah mà Chị em kiểu gì mà ngày này chị đi chúc em ko bit nữa!?!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Chào chị .. em cũng hay qua diễn đàn thú cưng khác .. em ví dụ như viet-pet chẳng hạn ... em có đọc được cm của 1 bài cũng chê Mod và ADM bên mình làm ăn ko tốt .. hix hix .. em cũng ko thấy vui vẻ gì khi đọc cm đấy ... Người ngoài nhìn vào thì nghĩ như vậy chứ chỉ có người trong cuộc mới hiểu rõ được .. họ chỉ nhìn sơ sài bên ngoai và nhận xét chúng ta ... Nhưng em nghĩ chị ko nên buồn chị à .. vì chúng ta ko thế chúng ta đã làm hết sức trong khả năng của mình .. Chúng ta xây dựng 1 gia đình chứ ko phải 1 tổ chức trên dưới chúng ta có bài bản nhưng chúng ta ko quá chặt nên sẽ lới lỏng cho nhưng ai đã làm sai 1 chuyện nhỏ có thể quay vê gia đình này ( trừ chuyện lớn nhé ) ... Đánh người chạy đi chứ ko ai đánh kẻ chạy lại mà .. Chúng ta hãy làm theo cách của chúng ta chứ ko lên chỉ vì người ta nhận xét mà buồn chị à ..! Mình có cách của mình và họ có cách của họ ..! Và điều quan trọng cuối cùng chúng ta phải cùng nhau cố gắng sây dựng gia đình này thôi :03:
Chị đừng buồn nữa nhé .. Chúc chị luôn vui vẻ :03:

Tails Home

Chào chị .. em cũng hay qua diễn đàn thú cưng khác .. em ví dụ như viet-pet chẳng hạn ... em có đọc được cm của 1 bài cũng chê Mod và ADM bên mình làm ăn ko tốt .. hix hix .. em cũng ko thấy vui vẻ gì khi đọc cm đấy ... Người ngoài nhìn vào thì nghĩ như vậy chứ chỉ có người trong cuộc mới hiểu rõ được .. họ chỉ nhìn sơ sài bên ngoai và nhận xét chúng ta ... Nhưng em nghĩ chị ko nên buồn chị à .. vì chúng ta ko thế chúng ta đã làm hết sức trong khả năng của mình .. Chúng ta xây dựng 1 gia đình chứ ko phải 1 tổ chức trên dưới chúng ta có bài bản nhưng chúng ta ko quá chặt nên sẽ lới lỏng cho nhưng ai đã làm sai 1 chuyện nhỏ có thể quay vê gia đình này ( trừ chuyện lớn nhé ) ... Đánh người chạy đi chứ ko ai đánh kẻ chạy lại mà .. Chúng ta hãy làm theo cách của chúng ta chứ ko lên chỉ vì người ta nhận xét mà buồn chị à ..! Mình có cách của mình và họ có cách của họ ..! Và điều quan trọng cuối cùng chúng ta phải cùng nhau cố gắng sây dựng gia đình này thôi :03:
Chị đừng buồn nữa nhé .. Chúc chị luôn vui vẻ :03:

Cảm ơn e nhiều lắm về những chia sẻ và đồng cảm!
Dù đôi khi ko tránh được sự cố ko vui nào đó nhưng rồi mỗi viên gạch được sàng lọc xây lên mỗi ngày sẽ vẫn thành 1 ngôi nhà vững chắc phải ko e?
Chúc e vui và luôn là một trong những viên gạch ấy nhé!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Cảm ơn e nhiều lắm về những chia sẻ và đồng cảm!
Dù đôi khi ko tránh được sự cố ko vui nào đó nhưng rồi mỗi viên gạch được sàng lọc xây lên mỗi ngày sẽ vẫn thành 1 ngôi nhà vững chắc phải ko e?
Chúc e vui và luôn là một trong những viên gạch ấy nhé!

hì hì .. ok chị à :le_luoi: