• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

697 Hoàng Hoa Thám - Hà Nội - Thế giới chó mèo - Bọn dã man

thesky

YTC Developer
Cứ ham rẻ mua ở shop bệnh thì toàn tốn thên tiền chữa rồi nhìn cún chết. Mình không biết nói như nào luôn... Chia buồn cùng bạn. Nhưng cũng chân thành khuyên một câu:"Thà không mua ngồi ngắm. Đã mua thì mua cho tử tế, cho đáng đồng tiền công sức bỏ ra." Nếu vậy thì bọn buôn bán chó mèo tán tận lương tâm kia làm gì có cơ hội để lừa đảo?
Chung quy cũng là người Việt mình hay ham rẻ. Mà người ta bảo của rẻ là của ôi của thiu đấy bạn à.
Bản thân mình mê tít thò lò mấy em cún xinh xinh lắm. Cũng từng có ý định mua một em rẻ rẻ xinh xinh ngay mấy shop trên ytc. Nhưng tính mình kĩ lắm. Mình quý đồng tiền mình bỏ ra nên dành cả tháng trời lượn tới lượn lui trên dd. Search gần hai ba chục cái shop. Pm hỏi giá. Search toàn bộ thông tin người bán lẫn các bài viết trước đó ở dd ytc và một vài dd khác. Hỏi thăm rất nhiều bạn bè anh em. Rồi cuối cùng quyết định mua của một bạn. Có như vậy mới tránh được phần nào tình trạng lừa đảo diễn ra như cơm bữa hiện nay.
Các bạn chịu khó thì ít khi nào gặp phải cảnh đau lòng nhìn cún chết.
Đồng quan điểm với bạn, chủ top nên tìm hiểu kỹ trước khi mua. Chứ đừng ham rẻ. Bạn phải hiểu là đã là Shop thì người ta mua đi bán lại, tình trạng nuôi nhiều, nhốt chuồng thì sao khỏe mạnh được. Chia buồn với chủ top. Lần sau bạn đi mua thì hãy là người mua thông thái và hiểu biết nhé. Bạn nên mua cún đẻ tại nhà, nhìn thấy chó mẹ

andreeluv

Khu hoàng hoa thám này cũng giống như khu lê hồng phong trong sài gòn thôi, chất lụng chó thì tệ nhất có thể, có lần mình ra khu lê hồng phong dạo xem chó, thấy họ về đợt cún nhật, từ trong lồng chốt chật chội, họ quăng mấy bé ra, bỏ vào thau nước tắm cho sạch sẽ, xong ra phơi, mặc kệ bé nào sống đc thì sống, còn không thì chết, nhìn thật là xót xa nhưng không biết làm gì hơn, và cún ở đây mua về thì đủ thứ bệnh, nhưng mình ko hiểu 1 điều là tại sao, khi vào xem cún ở cửa hàng , nhìn cún chạy nhảy rất mạnh khoẻ, họ còn cho ăn bt nữa chứ, nhưng khi đem về nuôi thì 3 ngày đổ bệnh và chết, cách đây 3 năm mình đã từng dính một chú chó đc họ gọi là chó gấu.

bompit

Member
Mọi ng yêu chó hay mèo nên đầu tư 1 chút,mua của ng dân nuôi đẻ nhìn thấy cún mẹ cho đàn con bú thì hãy mua,mua của nhà dân bao giờ cũng đắt hơn nhiều nhưng an toàn tuyệt đối mà họ lại có trách nhiệm cao.

Minh Hạnhhh

Tháng trước em cũng mua một em chó gấu giống như chị này và CŨNG Ở SHOP NÀY luôn!!!!!!... Và cũng vài tiếng sau khi đem về bé cũng bị mệt rồi qua 5 ngày bé đi luôn... Em đau đớn vô cùng... Khóc suốt ngày đêm mọi người nhớ cảnh giác khi mua cún nhé...

Cứ ham rẻ mua ở shop bệnh thì toàn tốn thên tiền chữa rồi nhìn cún chết. Mình không biết nói như nào luôn... Chia buồn cùng bạn. Nhưng cũng chân thành khuyên một câu:"Thà không mua ngồi ngắm. Đã mua thì mua cho tử tế, cho đáng đồng tiền công sức bỏ ra." Nếu vậy thì bọn buôn bán chó mèo tán tận lương tâm kia làm gì có cơ hội để lừa đảo?
Chung quy cũng là người Việt mình hay ham rẻ. Mà người ta bảo của rẻ là của ôi của thiu đấy bạn à.
Bản thân mình mê tít thò lò mấy em cún xinh xinh lắm. Cũng từng có ý định mua một em rẻ rẻ xinh xinh ngay mấy shop trên ytc. Nhưng tính mình kĩ lắm. Mình quý đồng tiền mình bỏ ra nên dành cả tháng trời lượn tới lượn lui trên dd. Search gần hai ba chục cái shop. Pm hỏi giá. Search toàn bộ thông tin người bán lẫn các bài viết trước đó ở dd ytc và một vài dd khác. Hỏi thăm rất nhiều bạn bè anh em. Rồi cuối cùng quyết định mua của một bạn. Có như vậy mới tránh được phần nào tình trạng lừa đảo diễn ra như cơm bữa hiện nay.
Các bạn chịu khó thì ít khi nào gặp phải cảnh đau lòng nhìn cún chết.
Bạn này nói rất đúng....ACE nên suy nghĩ và chọn lựa địa chỉ uy tín rồi hãy mua....con chó nó sống với mình trọn đời....mất cả chục triệu không tiếc....mà tiếc thương con chó cưng đổ bệnh...nhìn tội lắm..
Lưu ý các bạn: khi mua chó thì đừng nên quyết định vội vàng theo cảm tính.....mà phải biết phân tích kỹ thiệt hơn....đừng ham của rẻ mà thiệt thân. Những trại chó uy tín thì luôn bán chó đẹp và khỏe mạnh nên giá tiền cao....nhưng đảm bảo chất lượng....Vì họ luôn giữ chữ tín làm đầu....còn cửa hàng thì thoải mái đi cưng...khách thích thì kiện củ khoai......các Shop như
697 Hoàng Hoa Thám bị các bạn tẩy chay á....ok..vô tư đi cưng....mai tớ chuyển sang khu vực khác thuê cửa hàng bán tiếp....thay tên đổi chủ thì đứa nào nhận ra....phải không các bạn..!
Website: TRAICHOBADUONG.COM
facebook: Trại Chó Ba Dương

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
Bạn này nói rất đúng....ACE nên suy nghĩ và chọn lựa địa chỉ uy tín rồi hãy mua....con chó nó sống với mình trọn đời....mất cả chục triệu không tiếc....mà tiếc thương con chó cưng đổ bệnh...nhìn tội lắm..
Lưu ý các bạn: khi mua chó thì đừng nên quyết định vội vàng theo cảm tính.....mà phải biết phân tích kỹ thiệt hơn....đừng ham của rẻ mà thiệt thân. Những trại chó uy tín thì luôn bán chó đẹp và khỏe mạnh nên giá tiền cao....nhưng đảm bảo chất lượng....Vì họ luôn giữ chữ tín làm đầu....còn cửa hàng thì thoải mái đi cưng...khách thích thì kiện củ khoai......các Shop như
697 Hoàng Hoa Thám bị các bạn tẩy chay á....ok..vô tư đi cưng....mai tớ chuyển sang khu vực khác thuê cửa hàng bán tiếp....thay tên đổi chủ thì đứa nào nhận ra....phải không các bạn..!
Website: TRAICHOBADUONG.COM
facebook: Trại Chó Ba Dương
ranh thi cu doi>?:))