• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

ai có mèo ko cho mình xin- Hà Nội

hanjiyong

mình tên Sơn, ở Hà Nội, mình có nuôi 1 em mèo NLA 4 tháng, là mèo cái. trc thì mình ở nhà nhiều, chăm sóc và chơi với em rất thân thiết nên gần như em chỉ chơi với 1 mình mình, rất nhát ng lạ. thời gian này mình phải đi nhiều vì đang kiếm việc làm và có lẽ cũng chuẩn bị đi làm oy. mình rất thương em nó phải lủi thủi chơi 1 mình ở nhà. mặc dù có bà mình cho em ăn đầy đủ nhưng ko chơi cùng em nó. cứ đến tối mình mới về nhà lại thấy nó đợi ở ngoài mà ko chịu vào nhà. mình về là kêu ầm lên, quấn quýt lấy chân mình, yêu lắm í! mình rất muốn kiếm 1 em mèo Nga, Anh,34 ,đực tầm từ 4-6 tháng về để chơi cùng em nó( vì mình muốn nếu sau này 2 em cho ra mấy bé mèo xinh xinh 1 tý). bạn nào có mèo mà ko nuôi đc , nếu có lòng tốt và thương em miumiu nhà mình thì có thể đưa mình nuôi giúp, bạn có thể đến thăm em nó lúc nào cũng đc. đảm bảo với các bạn mình là ng chủ tốt, rất yêu mèo, chỉ vì dạo này ra trường chưa kiếm đc việc làm, lại ngại xin tiền gia đình nên đành phải giở trò xin xỏ. haizzzzzzz! nhưng mình thiết nghĩ, nếu bạn nào thực sự yêu mèo mà ko thể nuôi, muốn tìm 1 ng chủ tốt cho mèo của mình thì ko nên đem đồng tiền vào chuyện này, vì lúc đó tình yêu của bạn đã bị thương mại hóa. bạn có bao h muốn bán 1 đứa con hay 1 đứa em của mình bằng tiền k? mong các bạn giúp đỡ. bạn nào có nhã ý xin liên lạc với mình wa sdt 0934250488

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
nếu như xin mèo nga, anh, 34 thì bạn hơi bị khó đấy, mèo ta thôi đã đi xin mà cũng phải có lòng thành chứ chủ yếu là giúp các pé mèo k được nuôi cẩn thận thôi, t đang chuẩn bị lấy 4 bé 3 mèo con 1 mèo mẹ nếu bạn đồng ý t sẽ đưa bạn mèo mẹ nếu t nhận được

bongxu

YTC Developer
mình tên Sơn, ở Hà Nội, mình có nuôi 1 em mèo NLA 4 tháng, là mèo cái. trc thì mình ở nhà nhiều, chăm sóc và chơi với em rất thân thiết nên gần như em chỉ chơi với 1 mình mình, rất nhát ng lạ. thời gian này mình phải đi nhiều vì đang kiếm việc làm và có lẽ cũng chuẩn bị đi làm oy. mình rất thương em nó phải lủi thủi chơi 1 mình ở nhà. mặc dù có bà mình cho em ăn đầy đủ nhưng ko chơi cùng em nó. cứ đến tối mình mới về nhà lại thấy nó đợi ở ngoài mà ko chịu vào nhà. mình về là kêu ầm lên, quấn quýt lấy chân mình, yêu lắm í! mình rất muốn kiếm 1 em mèo Nga, Anh,34 ,đực tầm từ 4-6 tháng về để chơi cùng em nó( vì mình muốn nếu sau này 2 em cho ra mấy bé mèo xinh xinh 1 tý). bạn nào có mèo mà ko nuôi đc , nếu có lòng tốt và thương em miumiu nhà mình thì có thể đưa mình nuôi giúp, bạn có thể đến thăm em nó lúc nào cũng đc. đảm bảo với các bạn mình là ng chủ tốt, rất yêu mèo, chỉ vì dạo này ra trường chưa kiếm đc việc làm, lại ngại xin tiền gia đình nên đành phải giở trò xin xỏ. haizzzzzzz! nhưng mình thiết nghĩ, nếu bạn nào thực sự yêu mèo mà ko thể nuôi, muốn tìm 1 ng chủ tốt cho mèo của mình thì ko nên đem đồng tiền vào chuyện này, vì lúc đó tình yêu của bạn đã bị thương mại hóa. bạn có bao h muốn bán 1 đứa con hay 1 đứa em của mình bằng tiền k? mong các bạn giúp đỡ. bạn nào có nhã ý xin liên lạc với mình wa sdt 0934250488

m k có ý ném đá bạn , nhưng chính bạn cũng k có tg chăm sóc cho e mèo của bạn , thì làm sao đảm bảo đc b sẽ chăm sóc tốt cho những bé khác ? Nếu theo như bạn nói , tại sao b k đem tắng và tìm cho bé của bạn 1 cs tốt hơn ? M thì nghĩ , nuôi mèo tây thật sự rất tốn kém , nếu k dám bỏ một số tiền ra để đổi lấygiá trị của bé thì cũng chẳng thể nào cho bé 1 cs tót đc . .Và b đửng nên chụp mũ rằng " thương mại hóa tình yêu đv khi đem đông tièn vào..." .. Vì chủ nào cũng muốn tìm đc chủ tốt cho bé mèo của m , mà tâm lí chung là của cho thì chẳng ai xót bạn ạ

lodepzai0

YTC Developer
mình cũng góp ý chút ! chính ông còn không có thời gian chăm sóc mèo của ông thì làm đếch gì ông có thề cho cả 2 em mèo 1 cuộc sống tốt ! mà nói thẳng nhớ mèo tây chẳng ai cho không đâu ! tặng thì cũng phải có lòng thành chứ cái lòng thành như của ông thì chắc củng chả ai cho ! nếu ông thật sự yêu mèo thì tìm cho mèo nhà ông 1 em mèo ta thôi , cho nó có đồng loại chơi cùng . 2 là ông rao bán đi để tìm cho nó 1 cs tốt hơn

phaletim

Member
đồng ý với 2 ý kiến trên và ko thích cái câu này của b "muốn tìm 1 ng chủ tốt cho mèo của mình thì ko nên đem đồng tiền vào chuyện này, vì lúc đó tình yêu của bạn đã bị thương mại hóa, bạn có bao h muốn bán 1 đứa con hay 1 đứa em của mình bằng tiền k?" nói thật chẳng ai dám chắc chính b lại xin mèo về kinh doanh đâu ạ :keke_hehe:

hanjiyong

ngtrc mình cũng chỉ toàn nuôi mèo ta thôi, hầu hết là đi xin về nuôi, cũng có nhiều lần nhặt đc cả đàn mèo con bị bỏ rơi. bản tính mình vốn là ng thích là làm, hiện h mình thích mèo tây vì nhìn nó hay hay nên mình xin mèo tây. còn việc chăm sóc em thì mình đảm bảo ở nhà bà mình vẫn cho em ăn uống đầy đủ, mặc dù đi đâu mình vẫn thường xuyên gọi đt về nhà nhắc bà cho em ăn, cho uống nước sạch. chỉ là mình ko có nhiều thời gian chơi với em nó nên thấy tội tội. cám ơn bạn đã có nhã ý tặng mình em mèo mẹ, nhưng mình muốn 1 em mèo đực tầm như em mèo nhà mình. như mình nói ở trên là nuôi hộ, có nghĩa là nếu hiện h bạn bận đi công tác hay vì 1 lý do nào đó ko nuôi đc thì mình sẽ giúp, sau này sẽ trả lại nếu bạn muốn đón em nó về. nếu 2 em đó cho ra 1 lứa mèo con thì mình sẽ đem tặng mấy bạn thực sự yêu mèo. mình chưa bao h nghĩ rằng sẽ bán 1 con mèo nào đó. hoàn cảnh hiện h của mình là muốn độc lập về tài chính, ko muốn xin tiền gia đình, nếu ko thể kiếm đc 1 em mèo tây về chơi cùng miumiu nhà mình thì tháng lương đầu tiên mình sẽ dành để mang 1 em mèo 34 về. nhìn mấy em đó rất dễ thương nên mình thích. có nhiều bạn đọc topic của mình sẽ rất bức xúc, nhưng tùy các bạn thôi, chả ai cấm đc suy nghĩ chủ quan của ngkhac. chém gió là quyền công dân mà

hanjiyong

nếu bạn nào cho mình mèo thì có thể làm 1 cái hợp đồng có ghi cấm mình ko đc kinh doanh mèo, chữ ký 2 bên, dầu xác nhận của chính quyền đàng hoàng. nếu vi phạm sẽ phải bồi thường. tùy các bạn luôn. bản thân mình là ng rất thích kinh doanh và cũng học kinh doanh ra nhưng để kinh doanh tình yêu thì chưa bao h nghĩ tới và cũng sẽ ko bao h làm chuyện đó. có thế sau này mình sẽ là 1 lái buôn, nhưng chắc chắn ko phải buôn mèo. còn trên là ý nghĩ chủ quan của mình thôi. mình ko dám áp đặt lên các bạn nên mong bạn đọc kỹ, mình ghi là :" thiết nghĩ...."

txh1403

Phá phách member
mình move về đúng box cho bạn nhé , theo mình là bạn tìm mua mèo thì hay hơn đấy,giờ mèo xù 1 chút tầm vài trăm k thui bạn ơi