• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai cứu 3 em ốc mượn hồn ( sống ở biển )

BánhTrôi

YTC Developer
hiện tại là tối qua lúc 2h sáng mình đy mua đc 4 em ốc mượn hồn do thả hơi qá tay thức ăn nên nước bị đục sáng nay lúc 7h52' mình kiểm tra thì 2 em chết ngay tại chỗ 1 em chui ra khỏi vỏ 2 em cũng còn ngo ngoe 1 tý mình đã lấy nửa gáo nước và 1 thìa muối bột hiện tại là đang bình phục nhưng mình ko biết cho em kia vào vỏ kiểu gì ai biết cứu nha

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Ốc mượn hồn có lúc phải lên bờ. Do đó khi thiết kế hồ, em cần để 1 ít cát biển giống như là bãi biển vậy! Khi ốc bò ra ngoài, chỉ cần để vỏ ốc gần đó, khi phát hiện ra vỏ là nó lại chui vào thôi, em đừng quá lo!

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
ốc mượn hồn là loại ăn đáy sống nước mặn, em có thể cho 1 hòn đá hay khúc gỗ nếu nuôi bằng nước ngọt, thức ăn thì dễ vô cùng, cơm cũng ăn, rau cũng ăn
bạn nào thích mua ốc mượn hồn cứ ra mấy hàng cá cảnh biển là có hết
ở nhà tớ cho vào hồ nước mặn chung với cá, chưa bao giờ cho ngoi lên mặt nước mà sống nhăn, mãi chẳng chịu chết

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
mấy con này lỳ lắm mà sao chết được nhỉ lạ ghê cô mình bán thường chỉ cho nước lưng người nó thôi nếu nó b3 vỏ thì vỏ đó có thể nó sẽ ko bao h đụng tới nữa đâu bạn thay vỏ khác hay đem bất cứ cái gì có dạng ốc hay nó chui vào vừa nó vừa ý à

buon lau

Member
ờ đúng thời hoc sinh ! hehehe àh ma ai mua ốc đó thi đặt tui ngen tui bắt cho nghen phai đặc thì tui mới lấy àh yahoo troc_tth sdt 01649947112

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động
Lần trước cũng bắt được 1 em ở biển Nha Trang :)
Nuôi được chừng 2 tuần , khi lên máy bay về định để vào cái chai cầm bên mình nhưng bố lại cho vào cái hộp nước mặn --> mang lên máy bay người ta không cho cầm, sau khi về mở hộp chết queo :(