• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai giúp em với hok biết sử lý ra sao đây.

U_Pin

Em có một con chó 3 năm tuổi giống đực. mấy hôm nay nó bỏ qua nhà hàng xóm theo một con chó cái, kêu kiểu gì cũng không chịu về thậm chí nó còn cắn em nữa. Thương nó quá nên hok nở đánh. Phải làm sao đây mọi người để im nó tự về hay sao. Em hoang mang quá

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
cún cái đó đang đến kỳ salo. tầm 5 đến 8 hôm nó hết, là e đực k theo nữa.
xích nó vào bạn à, chứ để thả rông, bị bắt mất thì sao.

U_Pin

chó em nó hok được đẹp giống Chiquaqua nên nhỏ xíu. Chắc v nên hok ai thèm . cảm ơn vì lời khuyên. Mà nó dữ quá e đụng vô cắn e 1 lỗ sợ thât, mà chó mình nuôi nên hok cần chích ngừa đâu nhỉ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
ấy ấy, cẩn thận vẫn hơn chứ, đừng chủ quan. bạn mình có con fox sóc lai còn bị bắt nữa mà
chắc nuôi khi e nó đã lớn rùi à, chứ nuôi từ nhỏ thì sao e nó dám láo đến mức cắn cả chủ chứ, chẹp

U_Pin

em nuôi từ nhỏ rồi, chắc tại em thương nó quá chưa bao giờ la hoặc đánh nó, nó bỏ ăn em cũng buồn. Chó nhà nuôi mà cũng chít ngừa nữa hả ad. Em thấy nó hám gái nên làm liều cắn em thôi, vết thương không sâu lắm, theo ad có nên đi tim phòng không nhà đang khó khăn :(

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
buồn thiêu. Ad nói mà không làm, thả ra bây giờ ẻm bị ai hốt mất tiêu rồi :(((((((((((((((((((((((((((((((((
Em chó cún chạy long nhong ra đường sao ?