• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ai giúp mình với, fox nhà mình bị sùi bọt mép !

PboySeiki

Lớp trưởng
Fox nhà mình tự dưng hôm nay bị sùi bọt mép, lúc đầu tưởng nó ăn phải cái gì nên lấy khăn lau nhưng được lúc thì vẫn như cũ. Nó mới bị được khoảng 1 tiếng, ăn uống vẫn bình thường. Mình mua chó nuôi nên 0 biết người ta đã tiêm phòng chưa, có ai biết đây là bệnh gì không ạ

PboySeiki

Lớp trưởng
sòi bọt mép là dễ dại đấy =.= bạn mang qua bác sĩ thú ý nhanh còn kịp.. ko nó tợp cho 1 phát thì khổ

Fox nhà mình mới có 8 tháng, liệu có tiêm phòng dại được không

PboySeiki

Lớp trưởng
tiêm phòng dại nhanh đi bạn , ko em nó hung dữ và mất kiểm soát đêý

Tiêm phòng có ảnh hưởng gì tới sức khỏe của chó 0 bạn

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Trời ạ chó đã 8 tháng là đủ lớn rồi chích dại đi bạn ơi , hèn chi sủi mép bị dại rồi !!! 4 tháng thì chích được rồi nói chi 8 tháng . Còn lúc mới đem về chích thì mới chết !!! Mau đem em đi chích cho ăn đường đi bạn đừng cho em cắn ai , nhốt lại hết sủi mép nuôi lại bình thường !!! Chúc bé mau khoẻ mạnh !!!

PboySeiki

Lớp trưởng
Trời ạ chó đã 8 tháng là đủ lớn rồi chích dại đi bạn ơi , hèn chi sủi mép bị dại rồi !!! 4 tháng thì chích được rồi nói chi 8 tháng . Còn lúc mới đem về chích thì mới chết !!! Mau đem em đi chích cho ăn đường đi bạn đừng cho em cắn ai , nhốt lại hết sủi mép nuôi lại bình thường !!! Chúc bé mau khoẻ mạnh !!!

Cái này xảy ra cũng nửa tháng rùi bạn, từ hôm đó trở đi thì nó vẫn ăn uống và hoạt động bình thường. Mấy bữa nay thời tiết miền bắc thất thường quá, nó lại ốm rồi, hôm qua thì người nóng ran, nó mệt nên gặp mình cũng chẳng buồn mừng nữa, mà nó 0 chịu ăn, đến hôm nay thì nôn, mình nên làm gì bây h hả bạn, chỗ mình 0 có thú y

Chích ngừa 7 bệnh luôn đi bạn cho chắc ăn chó nhà m` chích ngừa 7 bệnh luôn đó có 70k àh mà an toàn nữa 1 năm chích 1 lần , h vẫn còn kịp đó lẹ lẹ đi kẻo rồi lại mệt. Mấy cái vụ ói mữa này thì phiền lắm.

PboySeiki

Lớp trưởng
bạn ra ngoài tiệm thuốc mua thuốc bổ dạng ống bẻ 2 đầu , về pha thêm 1 chút nước , bơm vào và cho em uống

2 hôm nay mình cho đi tiêm vì em ý bị kiết, ngta cũng tiêm thuốc bổ luôn rồi bạn ạ

PboySeiki

Lớp trưởng
Chích ngừa 7 bệnh luôn đi bạn cho chắc ăn chó nhà m` chích ngừa 7 bệnh luôn đó có 70k àh mà an toàn nữa 1 năm chích 1 lần , h vẫn còn kịp đó lẹ lẹ đi kẻo rồi lại mệt. Mấy cái vụ ói mữa này thì phiền lắm.

Bây h mình tiêm luôn hay là đợi nó khỏe hẳn rồi tiêm hả bạn

Bạn nên đến tiệm thú y để biết thêm chi tiết đi.