• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Alaska đực 2 năm tuổi quá hiền pro nào giúp em với :((

gapro

Tình hình là em mới bắt 1 em alaska đực đã 2 năm tuổi. Em ko biết chủ trước nuôi thế nào mà cún nhà em gặp ai cũng mừng ai cũng sờ được chẳng bao h thấy cắn sủa ai bao giờ x-( Hic ko biết pro nào có cách giúp cún nhà em tợn lên chút được không ít nhất cũng phải biết trông nhà chứ :(( Ai biết cách huấn luyện giúp em với nhé. Em xin chân thành cảm ơn :((

ongchuma89

gapro said:
Tình hình là em mới bắt 1 em alaska đực đã 2 năm tuổi. Em ko biết chủ trước nuôi thế nào mà cún nhà em gặp ai cũng mừng ai cũng sờ được chẳng bao h thấy cắn sủa ai bao giờ x-( Hic ko biết pro nào có cách giúp cún nhà em tợn lên chút được không ít nhất cũng phải biết trông nhà chứ :(( Ai biết cách huấn luyện giúp em với nhé. Em xin chân thành cảm ơn :((
sích nó lại ko cho tiếp xúc với người lạ chỉ cho ăn thịt sống vài bữa nó sẽ hung dữ ngay. chỉ tiếp xúc với người nhà thôi

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Cái này là do chủ trước, lúc bé còn nhỏ xíu, thả trong nhà nên quen hơi người lạ lẫn ng quen rồi.

H chỉ cón cách xích nó lại, lâu lâu chút, chỉ cho gặp ng nhà thôi.

ghjkla

Member
theo mình biết alaska là giống hiền lành, ai cũng thân được, và làm gì biế trông nhà mà bác đòi như thế @@