• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

anh chị cho ỏi đây là con rùa gì & cách nuôi

ere6083

tối qua ngày 18/9 bố e đi làm về và mang theo 1 con rùa về bố nói là bắt được ở sông , mà để từ qua đến giờ nó chẳng ăn cứ nằm ngủ hoài , e không biết giờ làm sao đây trước củng có 1 con nhìn giống giống con này nuôi mấy tháng nó chẳng ăn gì hết và đã qua dời , MONG ANH CHI NÀO CÓ KINH NGHIỆM VỀ RÙA CHO E HỎI ĐÂY LÀ RÙA GÌ ( NƯỚC HAY CẠN) & CÁCH NUÔI NÓ (ĐẶC BIỆT LÀ LÀM SAO CHO NÓ ĂN ĐÂY) à mà hôm qua cho nó ăn rau xà lách nó không ăn đó
hình e nó đây
http://www.upanh.com/hinh0009_upanh/v/9rka6j2g1xd.htmhttp://www.upanh.com/hinh0052_upanh/v/9rk59j7g4xr.htmhttp://www.upanh.com/hinh0054_upanh/v/6rkf2jeg0xt.htmhttp://www.upanh.com/hinh0086_upanh/v/9rkd2jcg8ux.htm

lazymen

T.Viên Năng Động
rùa này gọi là rùa Ba Gờ, sống ở vùng nước chảy chậm, thích nằm im rình con mồi. Tính thụ động. Nuôi = ốc gạo đập dập, thả vào cho nó ăn. Thân.

mình nuôi rùa này hơn 3 tháng rùi, ăn giun, ốc rất ghê nha, rùa này mình cũng có khá nhiều kinh nghiệm nuôi, phần nhiều do trong quá trình nuôi mà tích cóp được, bạn có thắc mắc hỏi mình mình sẽ rep liền

lazymen

T.Viên Năng Động

rùa 3 gờ ăn tép nè bà con, 3 gờ có thể ăn được nhiều loại thức ăn nhé, ko chỉ ốc ko đâu ^^

ere6083

mình nuôi rùa này hơn 3 tháng rùi, ăn giun, ốc rất ghê nha, rùa này mình cũng có khá nhiều kinh nghiệm nuôi, phần nhiều do trong quá trình nuôi mà tích cóp được, bạn có thắc mắc hỏi mình mình sẽ rep liền

bạn ơi cho mình yahoo bạn đi mình nuôi mấy hôm nay mà nó chẳng ăn gì hết
yahoo mình ere6083
mà bạn nuôi ở môi trường sao vậy , nưới hay khô hay sao

lazymen

T.Viên Năng Động
đừng bao giờ nản chỉ nha bạn, nếu bạn thực sự thương nó thì nó cũng sẽ cảm nhận được dù có hơi rù 1 chút, 2 bé nhà mình nuôi lâu h rất ngoan nha, chỉ tiếc là các bé chỉ đua đòi thịt hết cá cảnh của mình làm mình buồn té ghế TT.TT, mình sẽ ad YH và chỉ dẫn bạn nhiệt tình, chỉ cần lòng bạn không nản thì mình tin ko có gì ko thể nha :) lúc đầu mình nuôi cũng sợ nó chết, nuôi lâu rồi có thấy chết đâu ^^

downtoup

đừng bao giờ nản chỉ nha bạn, nếu bạn thực sự thương nó thì nó cũng sẽ cảm nhận được dù có hơi rù 1 chút, 2 bé nhà mình nuôi lâu h rất ngoan nha, chỉ tiếc là các bé chỉ đua đòi thịt hết cá cảnh của mình làm mình buồn té ghế TT.TT, mình sẽ ad YH và chỉ dẫn bạn nhiệt tình, chỉ cần lòng bạn không nản thì mình tin ko có gì ko thể nha lúc đầu mình nuôi cũng sợ nó chết, nuôi lâu rồi có thấy chết đâu ^^

bạn ơi rùa 3 gờ nhà mình cũng không chịu ăn gì hết,từ lúc mua về tới giờ gần 2 tuần rồi, cá,tép sống hay chết đều không chịu ăn, ốc mua về đập ra hay cắt nhỏ cũng vậy, toàn bị tụi cá chung bể rỉa không ak, suốt ngày thấy nó toàn trốn dưới nước lâu lâu mới ngóc đầu lên thở, mới thấy nó há miệng ra được 1 lần,.... đây là lần đầu tiên mình nuôi thú nữa chứ,hic mình phải làm sao đây,sợ nó chết mất :sadcorner: giúp mình với

lazymen

T.Viên Năng Động
downtoup said:
bạn ơi rùa 3 gờ nhà mình cũng không chịu ăn gì hết,từ lúc mua về tới giờ gần 2 tuần rồi, cá,tép sống hay chết đều không chịu ăn, ốc mua về đập ra hay cắt nhỏ cũng vậy, toàn bị tụi cá chung bể rỉa không ak, suốt ngày thấy nó toàn trốn dưới nước lâu lâu mới ngóc đầu lên thở, mới thấy nó há miệng ra được 1 lần,.... đây là lần đầu tiên mình nuôi thú nữa chứ,hic mình phải làm sao đây,sợ nó chết mất :sadcorner: giúp mình với
bạn ad YH lazy_men_147 nhé :)

kyo.1st

Hắc Lang
lazymen said:
cho mình hỏi rùa 3g là rùa cạn hay rùa nước..1 con của mình bị lòi cục j màu đen dài ra đích..1 con cái ở dưới bụng bị mụt xanh nhìu..sờ vào mềm..làm sao đây?

kyo.1st

Hắc Lang
fubufilu said:
rùa này gọi là rùa Ba Gờ, sống ở vùng nước chảy chậm, thích nằm im rình con mồi. Tính thụ động. Nuôi = ốc gạo đập dập, thả vào cho nó ăn. Thân.
cho mình hỏi rùa 3g là rùa cạn hay rùa nước..1 con của mình bị lòi cục j màu đen dài ra đích..1 con cái ở dưới bụng bị mụt xanh nhìu..sờ vào mềm..làm sao đây?