• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé bi bị rụng lông

bubuluxubu3010

Pé hams nhà mình ko hiểu sao phần sau 1 bên tai trụi lũi , lộ phần thịt ra lun. Ai bik lí do và cách điều trị giùm mình nhaz.Tks !!! :hmmm:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bubuluxubu3010 said:
Pé hams nhà mình ko hiểu sao phần sau 1 bên tai trụi lũi , lộ phần thịt ra lun. Ai bik lí do và cách điều trị giùm mình nhaz.Tks !!! :hmmm:
Lông chỗ đó chắc đùa với bé cái hay bị bé đập nên thế đó mà...Nếu ko có gì thêm thì b chỉ cần để 1-2 tuần sau là lông sẽ mọc lại nhé...
B còn cần ji nữa ko nà???

bubuluxubu3010

Kem_Ốc_Quế said:
Lông chỗ đó chắc đùa với bé cái hay bị bé đập nên thế đó mà...Nếu ko có gì thêm thì b chỉ cần để 1-2 tuần sau là lông sẽ mọc lại nhé...
B còn cần ji nữa ko nà???
Pé bị rụng lông là pé cái , ko thấy dấu hiệu bị ghẻ j hết bạn à , tự nhiên lông phần tai mất tiu lun , mình tách pé đực ra cũng đc 1 tuần rùi mà ko để ý là trc hay sau khi pé bị rụng lông thoy , còn pé đực nhà mình thì ngay mông ko thấy miếng lông nào , ko bik có bị sao ko nữa @@

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bubuluxubu3010 said:
Pé bị rụng lông là pé cái , ko thấy dấu hiệu bị ghẻ j hết bạn à , tự nhiên lông phần tai mất tiu lun , mình tách pé đực ra cũng đc 1 tuần rùi mà ko để ý là trc hay sau khi pé bị rụng lông thoy , còn pé đực nhà mình thì ngay mông ko thấy miếng lông nào , ko bik có bị sao ko nữa @@
Bạn nên theo dõi thêm...Thực ra rụng lông có nhìu nguyên do,nhưng ko hẳn là do bị bệnh...Biết đâu bé bị trầy da lúc giỡn nhau nhé...Nếu bé mất lông lèm dấu hiệu mệt mỏi thì bạn hẵng lo tìm thuốc nhé...

iu_hamster

Bảo Bảo
có 2 nguyên nhân khiến pé bị rung lông nhé bạn :
Thứ 1: pé bị rụng lông do bệnh, thường dấu hiệu này dễ nhận pít khi thấy pé cứ gãi toàn thân,trên người nổi đốm trắng.Nếu pé bị vậy thì bạn phải dọn chuồng và làm vệ sinh thường xuyên cho pé,nếu k thấy hết thì phải ra tiệm mua thuốc sức cho pé liền.
Thứ 2: do các pé khi nghịch với nhau làm trầy da tróc vẫy,pé ham nhà mình cũng vậy,pị rụm 1 chùm ngay đầu khi giỡn lun.Hixx hix
:ngoi_xom: :ngoi_xom:

Mincinno

Bạn ơi mình có một con Hamster bear cái, màu trắng. Ko hỉu sao nó bị rụng lông phần mông. Bạn giúp mình nhé