• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bạn có sẵn sàng huấn luyện thú cưng không?

tinhtuong2018

Ngay khi quyết định nên nuôi chó hay mèo bạn hãy suy nghĩ thật kĩ về câu hỏi này nhé. Khi những chú cún và mèo nhỏ trở thành 1 thành viên trong gia đình đồng nghĩa với việc bạn phải nuôi dạy chúng. Và phải giành không ít thời gian cho những bài học này. Ví dụ như huấn luyện đi vệ sinh đúng chỗ, không cắn bậy hoặc cào cấu đồ đạc trong nhà. Đừng tự nghĩ rằng, chúng sẽ tự ngoan ngoãn mà nghe lời bạn nếu không được dạy bảo tới nơi tới chốn.

Sự kiên nhẫn là điều quan trọng nhất trong việc huấn luyện thú cưng. Chúng có thể làm bạn bực mình bất cứ lúc nào. Nếu không có tình yêu thương thật sự rất có thể trong lúc nóng giận, bạn sẽ làm tổn thương người bạn nhỏ của mình.

Bạn có biết tính cách của thú cưng hay không?
Hãy thử tưởng tượng hình ảnh chú chó cưng sẽ chờ bạn ở cửa sau mỗi ngày bạn đi làm về. Vẻ mặt hớn hở và mừng rỡ đón bạn. Quấn quýt theo bạn từng bước chân. Đối với chúng, nhìn thấy bạn là niềm hạnh phúc nhất. Những chú chó là một người bạn đồng hành trung thành. Nó sẽ đáp lại mọi tiếng gọi của bạn và ở bên bạn bất cứ lúc nào. Chó không bao giờ phản bội bạn và là vật nuôi tuyệt vời khi bạn tìm kiếm một tình cảm gắn bó lâu dài.

Đối với những chú mèo lại không hành xử như vậy. Chúng hoàn toàn đối lập với những chú chó. Thậm chí bạn còn cảm thấy chúng phớt lờ bạn. Tính cách của chúng chính là vậy đấy. Chúng độc lập và ít thể hiện cảm xúc. Tuy nhiên, chúng lại có cách nũng nịu riêng của mình. Một cái vuốt ve thôi là đủ làm chúng cảm thấy thõa mãn.

Nguồn từ: https://www.bacsithuy.org/trac-nghiem-ban-nen-nuoi-cho-hay-nuoi-meo/