• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bạn nào biết cách diệt bọ và ve tận gốc chỉ mình với :(

cuongtg

bạn ra ngoài tiệm vật tư nông nghiệp mua một gói thuốc sâu regent vvề trộn cơm cho no ăn.chó lớn khoảng 15kg thì cho ăn 1/4 gói. chó nhỏ ,chó con thì ăn it lại( it thuốc lại ).nếu cho ăn mà có khi con chó ôí cũng không sao. đảm bảo không chết đâu mọi người . ở quê mình ai cũng làm vậy.nếu không tin bạn vào google

inhongdang

Konood

Hay bạn thử dùng thuốc frontline của đức đi! Thuốc này hiệu quả vô cùng luôn, cún nhà mình cx phải dùng đồ nhiễm về từ chó nhà khác

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Hay bạn thử dùng thuốc frontline của đức đi! Thuốc này hiệu quả vô cùng luôn, cún nhà mình cx phải dùng đồ nhiễm về từ chó nhà khác
frontline của pháp ko phải của đức bạn nhé, giá 170-240k/ 1 tuýt nhỏ gáy tùy vào cân nặng; 220k/ 1 lọ xịt. bạn nào cần pm mình nhé. thanks

Mình có cách này rất dễ dùng và không còn một con ve rận nào luôn, ghẻ lở hay rụng lông cũng hết sạch. Mình nói các bạn đừng có cười nhé, trước mình hay dùng thuốc xịt để diệt ve chó, lâu lâu khoảng 4-5 tháng dùng 1 lần, thuốc thì mua tại hiệu thú y, tuy nhiên không tiện lắm và không trị được bệnh rụng lông do ghẻ. Tại bà vợ mình nghĩ ra cách này là tắm 1-2 tuần cho chó, không dùng xà bông tắm chó mà dùng chai rửa phụ khoa của phụ nữ mua đầy ở ngoài về tắm, 3 con chó mình tắm được 3-4 lần 1 chai nhỏ, đảm bảo ko còn con ve nào, chó sạch và ko bị ghẻ, rụng lông gì hết. Thật sự rất là an tâm, các bạn nên thử cách này rất hiệu quả nhe, nó thay xà bông tắm luôn. Chúc các bạn không mệt mỏi vì bị ve chó nữa.
Có thật k bạn.chó nhà mình nó bị vảy vảy gì khô cứng ng thì nói bọ chét ng thì nói bị vảy sừng .sd có đk k

NMTT90