• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bất mãn vì mod không công bằng

Status
Không mở trả lời sau này.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
hactu96 là kẻ mà diệt7 không ưa 1 tí nào trong yêu thú cưng. vì sao? Vì lời lẽ quá trẻ con và chẳng giải quyết được gì. Nó góp ý khiến người khác dễ nỗi giận và gân cổ cãi mặc dù nó sai. Trong khi đó mod lại xóa những coment của diệt7 nhưng lại không xóa coment của hactu96. Mặc dù lời coment của diệt7 có quá đáng thật. Nhưng xem lại lời nó nói với diệt7 thì sao? Ai là người châm ngòi cho sự tranh cãi trong topic : http://www.yeuthucung.com/topic/21806-help-me-chan-rua-h%E1%BB%99p-tran-vang-s%C6%B0ng-to-khong-c%E1%BB%AD-d%E1%BB%99ng-d%C6%B0%E1%BB%A3c/ . Mod nên thể hiện tính công bằng và chấn chỉnh lại các thành viên, Để toàn thể anh em có sân chơi công bằng. chào. Xưa nay diệt7 không kiêng nể 1 ai.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Theo như Quỷ điều tra thì người xóa các cm của kehuydiet7 là hactu96 (vì hactu96 cũng là Mod của diễn đàn)... và trong topic của kehuydiet7 đưa thì Quỷ thấy thì hactu96 đã có cm gây hấn đầu tiên...
Vậy đề nghị hactu96 vào giải quyết vấn đề này... thời gian chờ là 48h... nếu sau 48h mà hactu96 vẫn ko vào giải quyết thì sẽ bị xử lý đích đáng... là thành viên của BQT - đồng thời cũng là Thành Viên Uy Tín mà có cách cư xử như vậy thì ko thể chấp nhận đc...

hactu96

T.Viên Năng Động
chính em là người xóa vì em ko muốn diễn đàn thêm loạn nữa , e ko thấy những mem mới vào nhìn thấy những lời tục như vậy , mog anh quỷ hiểu . Ai châm ngòi , tôi bảo là cắt chân , rùa bị dập thì vẫn phải cắt vậy mà là châm chọc ak . Tôi chả xóa hết còn gì , cái câu trên cũng kèm câu nói tôi nhưng có chứa những câu cảm ơn nên tôi có xóa đâu . Bạn là cái gì mà kêu ko công bằng , bạn và tôi đã làm dk cái gì cho diễn đàn này chưa:sai , e bị sỉ nhục . Bạn cho ra dáng có học đi , tại sao bạn ko đối chất bằng những lời đàng hoàng mà lại dùng những lời như lũ ngoài đường ngoài chợ thế . "Xưa nay diệt7 không kiêng nể 1 ai." Bạn tưởng bạn nói câu này là bạn hơn người sao , cái đấy chỉ nói rằng bạn là người chả có dạy dỗ gì cả , chả biết sợ ai . Cái khí thế đấy bạn dành vào những năm đất nước chiến tranh thì hợp hơn > bạn ra ngoài đường bạn thử nói kiểu đấy xem , nực cười , tưởng mình là bố thiên hạ sao ?

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
không bênh vực ai cả,nhưng theo em thấy hactu96 có thể nói vui 1 xíu thôi chứ không hề có ý xu1x phạm mạnh,anh hactu96 nên rút kinh nghiệm,vì co nhiều người không thick nói đùa đâu anh àk với lại a đã nằm trong thành viên uy tín rồi cũng nên dùng từ cẩn thận lai,cũng như em đã được a quỷ nhắc nhở vì lời ăn tiếng nói,còn bạn diệt7 thì nóng quá hjx,bạn dùng những từ ngữ quá nóng,hok có nhận xét nữa hjx mong cả 2 thành viên đều hòa giải,ai đúng ai sai sẽ được anh quỷ xem xét công bằng

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
Tình hình đang căng nên mình thấy có ý kiến như thế này : bạn hactu đã trở thành thành viên uy tín rồi và cũng là Mod nữa nên cũng phải kìm chế cảm xúc một chút vì mình đã chức vụ thì các mem khác dễ kiếm lấy cái sai của mình ra mà kêu to :eye_wide: . Còn bạn diệt7 thì không nên nói nặng hoặc mạt sát người khác nếu bạn không thích những comment của hactu để trở thành đề tài tranh luận như thế này đây . Mong cả 2 rút kinh nghiệm và quên đi chuyện quá khứ nhé :gud_job:

sonnga

T.Viên Năng Động
Mình thấy dù sao hactu96 cũng có lỗi (dù là nói đùa).Hactu96 nên xin lỗi kehuydiet7 1 câu cho người khác thấy mình là người lịch sự :go_mo:

kuytangel

T.Viên Năng Động
mình đã đọc topic ấy và thấy bạn diet7 đang rất long lắng cho rùa của mình ai cũng vậy thôi nếu pet của mình có đau ốm gì thì đều rất lo lắng chứ nên mình thấy bạn hactu96 không nên nói như vậy,cho dù là bạn nói đúng nhưng cũng không nên nói như vậy trong khi bạn diet7 đang lo lắng và buồn như vậy vì câu nói không đúng lúc đó rất dễ gây mâu thuẫn dẫn đến cãi vã nên mình xin góp ý 1 chút như vậy với bạn! Còn bạn diet7 thì mình hiểu tâm trạng của bạn lúc đó nhưng bạn nên kiềm chế cảm xúc của mình không nên quá nóng giận mà có nhưng câu nói mất bình tĩnh thế!Thôi chuyện này chỉ có vậy thôi nên 2 bạn đừng cãi vã nhau nữa mỗi người rút ra cho mình 1 bài học để tránh đi những mâu thuẫn không đáng có nữa ;)

khoamax

T.Viên Năng Động
theo ý mình vầy ha thứ nhất về việc của hactu bản thân bạn là người trong BQT thì phải giữ đúng cung cách của 1 mod ko thể chỉ khích bạn một chút thì bạn hùa theo ko còn để ý gì đến vị trí của bạn nữa lời nói của quản lí phải thuyết phục chứ bạn chứ thấy người ta nói quá với mình một chút thì mình cũng máu lên hùa theo vậy thì bạn khác gì 1 mem thường ok hông ta về việc này bạn phải nhận lỗi về mình thôi
còn đối với bạn diet7 có thể bạn đã hiểu nhầm lời nói của hactu là đang bởn cợt bạn vì nếu nói đúng ra thì nếu với vết thương nặng để quá lâu thì cũng phải cắt bỏ chi của em nó ah để chánh viêm dẫn đến hoại tử lang rộng vậy mà bạn chưa suy nghĩ gì cả đã vội lên án người ta và thậm chí còn có lời lẽ súc phạm ko đáng đó là điều rất tối kị trên dd riêng điều đó đã đủ để áp dụng hình phạt trong nội quy của dd cho bạn rồi cho nên bạn cũng có lỗi nhiều trong vụ việc này nha
và cuối cùng mình khuyên cả hai bạn mỗi người nhường nhau 1 chút đừng vì sự hiểu lầm mà gây mâu thuẫn trên dd đâu có ai hoàn mĩ đâu nà

nhim

Well-Known Member
đôi khi người ta cũng lỡ lời, hoặc do vô tâm quá k để ý đến ý nghĩ người khác nên nói ra có phần sơ xuất, bạn diet7 bỏ qua cho hactu96 nhé. bạn hactu96 cũng nên rút kinh nghiệm lần sau

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Cảm ơn mọi người và anh Qủy. Như mọi người thấy đó. diệt7 không vu khống. hãy xem coment cua hactu96 xem có phải cãi không? Nếu không muốn loạn thêm sao lại đưa ra ý kiến vớ vẩn đến vậy? Hactu96 nói diệt7 va hactu96 làm gì cho diễn đàn? Hactu96 nói vậy có suy nghĩ không vậy. Nói diệt7 là cái gì mà đòi công bàng ah? hactu96 nắm công bằng trong tay chắc. tưởng làm mod thì co quyền phê phán lên án người khác khi mình sai ah. hactu96 có đáng làm mod không? Diệt7 kêu không kiêng nể 1 ai vì đó là dù là mod diệt7 cũng không kiêng nể nếu làm sai. Nên hactu96 đừng có xỏ xiên lung tung. Suy nghĩ quá nông cạn. lời nói thì trẻ con quá hactu96 ah. Sống mà phải kiêng nể chui rúc ah? Ngẩng cao đầu mà sống. Không sai sao phải sợ phải kiêng nể. Nam nhi chứ có phải đàn bà con gái yếu đuối đâu.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Hiện nay Quỷ đã removed chức mod của hactu, BQT sẽ xem sét và đưa ra quyết định cuối cùng cho mem này!

hactu96

T.Viên Năng Động
nói thật câu nói của mình 30% mag tính đùa vì rùa mà bị dập chân thì phải phẫu thuật cắt bỏ phần da chết tránh hoại tử chứ , mình nói vậy mà mình khiêu khích sao

hactu96

T.Viên Năng Động
Cảm ơn mọi người và anh Qủy. Như mọi người thấy đó. diệt7 không vu khống. hãy xem coment cua hactu96 xem có phải cãi không? Nếu không muốn loạn thêm sao lại đưa ra ý kiến vớ vẩn đến vậy? Hactu96 nói diệt7 va hactu96 làm gì cho diễn đàn? Hactu96 nói vậy có suy nghĩ không vậy. Nói diệt7  là cái gì mà đòi công bàng ah? hactu96 nắm công bằng trong tay chắc. tưởng làm mod thì co quyền phê phán lên án người khác khi mình sai ah. hactu96 có đáng làm mod không? Diệt7 kêu không kiêng nể 1 ai vì đó là dù là mod diệt7  cũng không kiêng nể nếu làm sai. Nên hactu96 đừng có xỏ xiên lung tung. Suy nghĩ quá nông cạn. lời nói thì trẻ con quá hactu96 ah. Sống mà phải kiêng nể chui rúc ah? Ngẩng cao đầu mà sống. Không sai sao phải sợ phải kiêng nể. Nam nhi chứ có phải đàn bà con gái yếu đuối đâu.

Cảm ơn mọi người và anh Qủy. Như mọi người thấy đó. diệt7 không vu khống. hãy xem coment cua hactu96 xem có phải cãi không? Nếu không muốn loạn thêm sao lại đưa ra ý kiến vớ vẩn đến vậy? Hactu96 nói diệt7 va hactu96 làm gì cho diễn đàn? Hactu96 nói vậy có suy nghĩ không vậy. Nói diệt7  là cái gì mà đòi công bàng ah? hactu96 nắm công bằng trong tay chắc. tưởng làm mod thì co quyền phê phán lên án người khác khi mình sai ah. hactu96 có đáng làm mod không? Diệt7 kêu không kiêng nể 1 ai vì đó là dù là mod diệt7  cũng không kiêng nể nếu làm sai. Nên hactu96 đừng có xỏ xiên lung tung. Suy nghĩ quá nông cạn. lời nói thì trẻ con quá hactu96 ah. Sống mà phải kiêng nể chui rúc ah? Ngẩng cao đầu mà sống. Không sai sao phải sợ phải kiêng nể. Nam nhi chứ có phải đàn bà con gái yếu đuối đâu.

bạn có nhìn cho nó to con mắt ra ko thế mình nói là cả bạn và mình chả cho quyền gì để mà đòi sự công bằng ak , lớp mấy rồi . ĐỌc câu văn cũng ko hiểu sao . Xin lỗi mọi người đã làm náo loạn diễn đàn . THế toàn thể mọi người trong diễn đàn xem mình nói có gì là quá đáng hay bạn diet hết lần này đến lần kia nói mình là con này con nọ , các topic khác cũng ko ngoại lệ , mình bảo đây là rùa đực , diet7 cũng kêu mình lộng ngôn , thử hỏi xem ai đúng ai sai , mình cũng chả phải hơi đâu mà có thể ngồi suốt trên máy tính mà cãi nhau với bạn dk . CÒn mình thì cho dù mình có bị band nik hay là có bị phạt thế nào , mình xin phục cả 2 tay vì từ trc đến giờ , mình luôn coi các anh chị trong BQT như những người chị người anh. THank mọi người đã đọc . CHo dù mình có ko làm mod nữa nhưng mình sẽ luôn giúp đỡ các bạn mem mới trong lĩnh vực bò sát

hactu96

T.Viên Năng Động
. Sống mà phải kiêng nể chui rúc ah? Ngẩng cao đầu mà sống. Không sai sao phải sợ phải kiêng nể. Nam nhi chứ có phải đàn bà con gái yếu đuối đâu.

Thế thì bạn ko hiểu xã hội bây giờ rồi , bạn nghĩ ko ai có dk chí khí như bạn sao . Họ muốn ngẩng cao đầu sống lắm chứ , ai mà thích chui rúc nhưng tại sao họ vẫn phải kiêng nể cấp trên , vì họ có gd họ , có con cái họ , họ nghĩ đến những đứa con , những người thân của họ , họ không muốn bị mất việc , rồi trở thành người thất nghiệp . 1 điều nhịn là 9 điều lành . còn bạn đừng nghĩ chỉ có đàn bà mới ko dk ngầng cao đầu , đừng phân biệt như vậy , xã hội này đã mất cái suy nghĩ phong kiến cổ hủ như bạn từ lâu rồi

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mình thấy hactu là người gây sự đầu tiên, nhưng bạn diet7 cũng hơi quan trọng hóa vấn đề. Bạn hactu cũng chỉ nói trêu cho vui thôi mà ^^ Chuyện này cũng chẳng có gì :( Hai bạn hòa giải đi

noidayanhluonnhoveem

d(^i^)b
Administrator
Hactu96 a set cho em làm mod nhưng em ko thay đổi, e làm mod lời ăn tiếng nói can chu y phải gương mẫu cho các thành viên noi theo

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Sau khi họp... BQT đã có quyết định... nay Quỷ thay mặt BQT thực thi quyết định đó...

Thứ 1: Remove chức danh Mod và TVUT của hactu96. Đã là Mod và TVUT thì em không nên có những hành động và lời nói như vậy.

Thứ 2: Ban nick hactu96 7 ngày vì lạm dụng quyền hạn của Mod del cm có liên quan đến mình, cãi tay đôi với thành viên vì cái cm đùa giỡn ko đúng lúc đúng nơi của hactu96. Tuy nhiên khi xem xét lại quá trình hoạt động của hactu96, BQT thấy mem này cũng góp phần ko nhỏ cho YTC, vì vậy quyết định cuối cùng là ban nick 3 ngày.

Thứ 3: Ban nick kehuydiet7 3 ngày vì tội dùng lời lẽ xúc phạm người khác. Mặc dù biết câu nói của hactu96 sẽ làm kehuydiet7 ko đồng ý, tuy nhiên kehuydiet7 cũng ko nên xúc phạm người khác như vậy.

@All: Nếu ai còn thắc mắc thì cứ post bài lên box Phàn Nàn - Góp Ý Dịch Vụ Mua Bán Thú Cưng. BQT sẽ xem xét và giải quyết.

Topic is closed.

Thân chào,
† Quỷ †

Status
Không mở trả lời sau này.