• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Bé mèo nhà mình bị ho :(

Felixvu

Mèo nhà mình có tiền sử bị ho từ lâu, thông thường mình dẫn bé đi tiêm ở phòng khám gần nhà, sau khi tiêm tầm 4 ngày be không còn dấu hiệu ho. Tuy nhiên sau 1 thời gian thì bị tái bệnh ( Nửa tháng đến 2 tháng )
Mình cũng có tìm hiểu rất nhiều về bệnh của bé nhưng không xác định được nguyên nhân gây ho. Bé ho rất bất chợt và k ảnh hưởng bởi thời tiết. Khi ho không xuất hiện dấu hiệu nghiêm trọng như ho ra máu, mủ hay chảy nước mũi ( Khi ngủ cũng không bị chảy nước mũi, nhưng có ho bất chợt)v.v. Bé chơi giỡn rất bình thường và chạy nhảy khỏe, ăn uống thoải mái. Mình đọc qua nhiều tài liệu thì thấy rằng có thể do bé mập ( 6~7kg ) hoặc do bị dị ứng môi trường sống ( Nhà mình có người hút thuốc và cũng hay đốt nhang đèn, mình đã cố gắng hạn chế tối đa việc bé tiếp xúc ) nên tạm an tâm. Thông thường thì bé sẽ không ho hoặc ho 1-2 lần trong ngày, nhưng gần đây tần suất ho của bé tăng ( 3 lần trong ngày hoặc hơn ) nên mình rất lo cho sức khỏe của bé :(.
Mình cũng có hỏi rất nhiều tình trạng của bé nhưng phản hồi của bác sĩ chỉ là bệnh ho thông thường, mặc dù mình thấy không thỏa đáng. Vì kiến thức hạn chế nên mình không biết rằng bé có bị bệnh nghiêm trọng không ( ung thư chẳng hạn ), nên hôm nay mình muốn hỏi các bạn về bệnh viện thú y uy tín chuyên chữa bệnh về hô hấp cho mèo hay có thể xét nghiệm cặn kẽ nguyên nhân bé ho.
Mình cũng mong rằng những bạn có các bé đã từng/ đang gặp tình trạng như mình góp ý trị bệnh cho bé. Mình ở HCM. Mình xin cảm ơn ạ:tongue:

Last edited: