• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

buôn bán thiếu trách nhiệm

Status
Không mở trả lời sau này.
KHÔNG ĐỦ BẰNG CHỨNG TỐ CÁO. TỐ CÁO KHÔNG THUYẾT PHỤC

Vào trưa ngày 25/4 vừa qua mình có mua 1 bé cún của bạn katie Trinh ( điạ chỉ số 30b Tân Lập, Thủ Đức), khi mua bạn đã đảm bảo sổ giun cho bé và đưa mình 1 tờ giấy ghi cách chăm sóc bé cũng như dặn mình 5 ngày sau cho bé chích ngừa care. Bé mình bắt so vs các bé khác thì ốm hơn chút và không lanh bằng! Mình có nói ra và bạn đó nói bé rất nhõng nhẽo nếu thích mình có thể bắt bé khác nhưng mình nghĩ bé chắc do tính như vậy thôi chứ vẫn khỏe mạnh nên cũng chọn bé. Mình thấy bạn nhiệt tình nên rất an tâm! Đến khi về mình cũng chăm bé như bạn hướng dẫn nhưng bé vẫn không chịu ăn nên mình báo với bạn đó! H.sau bạn có lên chích cho bé 1 muĩ và đưa mình gói thuốc bảo cho bé uống rồi mai bạn chích tiếp cho bé hết hẵng! Lúc sau mình thấy bé có liếm Thức ăn vài cái rồi thôi nhưng mình rất vui vì bé đã chịu ăn và nt cho bạn đó biết và tks bạn! Bạn hẹn mai qua chích lần 2 nhưng nói lại là bệnh sưng hết mặt( không biết bệnh gì) không đi được nên mình cũng hẹn bạn hôm khác và bạn nói nếu bé khỏe rồi thì cũng không cần chích lần 2 nên thôi mình và bạn đó không còn liên lạc nữa! Nhưng được vài ngày bé lại ói ra giun rất to và ói ngày càng nhiều! Ngay khi bé ói mình đã chở bé ra thú y để khám và bs hỏi đã sổ giun chưa mình nói rồi, bs có hỏi mình tên thuốc và khám laị rất kĩ! Mình còn yêu cầu test các bệnh khác( mặc dù đã chích ngừa hết rồi theo chỉ dẫn của bạn đó) 170k/bệnh thì không phát hiện gì khác! Bs bảo là do sổ chưa hết vì giun to và nhiều như vậy phải ủ bệnh từ rất lâu rồi mình không tin nên đăng ảnh bé ói hỏi các anh chị trong hội yêu chó trên facebook và ai cũng bảo như vậy và nói bị giun nặng lăms rồi! mình gửi tại thú y để tiện theo doĩ bé 100k/ngày. Lúc sau mình thấy bé không khá hơn nên đem về được 3 ngày thì mất! Bs này đã 10 năm làm tại chi cục và là thầy dạy cho các bs ngoài q3 vs là họ hàng của mình nên không thể lừa mình được! Mua bé ngày 25/4 về bỏ ăn nhờ bạn qua chích thì ăn thua cả mèo được vài ngày rồi ói trị 2 tuần liền tới nay đúng 1 tháng 1 ngày thì mất! Nt bạn lại qui trách nhiệm cho mình nuôi sai và bs thú y! Rồi còn nói chó sổ 100 bé chưa chắc hết cả 100! Vậy nếu như mình không bắt bé mà là người khác thì họ cũng sẽ làm như mình hnay thôi! Biết là bạn bảo hành 1 tuần nhưng đây là lỗi ban đầu do bạn sổ giun mà để còn trong người bé thì khác j chưa sổ! Mà thật bạn nói sổ rồi chứ cũng không biết thật không! mình cần bạn giải thích và giải quyết sao cho công bằng với mình! Bao nhiêu tiền bạc công sức time đổi lại đươc gần 1 tháng lo lắng không yên vì bé! mình viết những lời này mong các bạn giúp mình đòi lại công bằng với! Cám ơn các bạn đã đọc

Last edited by a moderator:

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
Bạn đã có nói rõ ràng sự việc chưa bạn hay bạn chỉ nói qua loa.Mình xin nói rõ vấn đề cho tất cả xem thế nào phân xử dùm mình đã giải thích cho bạn đó mà bạn đó lại ko chịu nghe mình nói.
Chuyện là như thế này, ngày 21/4/15 bạn đó có mua của mình 1 bé cún ,dù mình không nhớ rõ ngày mình giao cún cho bạn ấy nhưng khoảng từ 22-24/4/15 là thời gian chính xác nhất.Bạn ấy đến mua cún mình đã dặn bạn ấy là cún mình bán cho bạn mình sẽ đảm bảo sức khỏe 1 tuần cho bạn và mình đã xổ giun cho bé ngày 19/4/15 rồi bạn nhé.Bạn ấy mua cún về rồi thì tầm 2 3 ngày sau có liên lạc với mình bảo là cún ko chịu ăn,có thể bé bị bệnh.Thế là ngày hôm sau mình đã tức tốc chạy xe lên nhà của bạn ấy ở q12 để xem bé cún cho bạn ấy, thì mình thấy bạn ấy để bé cún ở ngoài sân,người thì dính đất rất dơ, mình đã nhắc nhở bạn ấy là
- " bạn ko nên để bé cún như thế không tốt cho sức khỏe của bé đâu"
- bạn ấy bảo " cún cứ đòi ở đó và cứ ăn cơm dơ của bé chó ta ở nhà"
- mình đã viết rất rõ trong giấy lưu ý khi giao cho bạn ấy là về nhà mới ko nên cho bé ăn thức ăn khó tiêu và nhiều đạm ( trong đó cũng đã dặn rất kĩ là về nhà chăm thật kĩ vì cún về nhà mới hay bệnh lắm nếu cứ cho ăn ko đúng cách
Sau đó mình kiểm tra cho bé thì mình chuẩn đoán là bé bị bệnh do ở ngoài trời và ăn thức ăn dơ bẩn nên mới bệnh, và mình đã tiêm cho bé 1 mũi bao gồm thuốc bổ amino booster và genta tylo d của công ty minh huy với liều lượng là 0,4 cc.Và đưa cho bạn ấy 1 gói thuốc Genta tylo D của Minh huy và dặn bạn ấy đừng cho cún ăn gì khó tiêu ,chỉ cho bé ăn cháo để quan sát tình hình bé xem thế nào.
Và khi mình về đến nhà mình luôn nhắn tin hỏi bạn ấy bé cún tình hình như thế nào,nếu mà bé có gì thì bạn nhớ báo với mình nhé bạn,có gì thì mình chạy lên bạn để xem cún cho bạn,mình cũng rất lo lắng nếu bé bệnh.Qua ngày thứ 2 sau khi lên nhà bạn ấy thì mình nhắn tin hỏi bạn ấy về bé cún, bạn ấy đã bảo với mình là bé cún cũng khỏe rồi bạn,chắc là không sao đâu bạn.Mình có bảo với bạn ấy nếu cún cò tình trạng gì thì bạn cứ nói với mình nha bạn.Đồng thời luôn nhắc bạn ấy là bé cún chưa khỏi hẳn thì bạn nên cho bé uống thuốc rồi quan sát tình hình mấy ngày nữa rồi báo với mình.Sau đó cứ ngày nào mình cũng nt hỏi về bé cún, bạn ấy nói bé khỏe rồi bạn,mình còn nhắc luôn bạn cần gì thì cứ liên lạc bạn nhé.Bạn ấy nói ok rồi cám ơn mình.

Last edited:

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
Một thời gian cho tới hôm nay ngày 26/5/2015 là hơn 1 tháng sau
Bạn ấy đã nhắn tin cho mình với nội dung là bé cún mới vừa mất hôm nay do bị giun,bác sỹ đoán là do bị nhiễm giun nặng.Mình đã hỏi là bạn mua bé về bạn đã tiêm ngừa cho bé cún chưa? và đã mua bao lâu rồi thì bạn ấy nói từ cuối tháng 4 cho tới nay.
Bạn ấy đặt câu hỏi duy nhất là mình đã xổ giun cho bé chưa và mình luôn nói với bạn ấy là mình đã xổ giun cho bé rồi, mình giao cún lúc nào cũng chắc chắn là cún uống thuốc xổ giun và mình nhìn thấy giun đã xổ ra rồi.Nhưng vấn đề là bạn ấy cứ khăn khăn khẳng định là muốn mình xác nhận là mình chưa xổ giun cho bé cún.NHƯNG XIN THƯA VỚI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI BẰNG CÁI UY TÍN CỦA MÌNH LÀ MÌNH ĐÃ XỔ GIUN CHO BÉ,MÌNH KHÔNG CÓ GIAN DỐI ĐIỀU NÀY ĐỂ LÀM GÌ CẢ,NÓ CŨNG CHẲNG CÓ LỢI GÌ NẾU NHƯ MÀ MÌNH KHÔNG XỔ GIUN CHO CÚN.
Vì 1 điều như thế này ạ! Nếu cún mà chưa xổ giun thì việc tiêm ngừa sẽ ảnh hưởng đến bé cún nếu như mọi người đã từng nuôi cún ai cũng biết điều cơ bản này phải không ạ.Cún của bạn ấy khi bệnh mình có lên tận nơi chứ không rủ bỏ trách nhiệm, và rồi qua thời gian sau khi bé khỏe lên bạn ấy đã đưa bé đí chích ngừa 6 bệnh cơ bản rồi, và mình cũng đã nói với bạn ấy bạn mua cún mình đảm bảo sức khỏe 1 tuần cho bạn,nếu cún có vấn đề trong vòng 1 tuần thì bạn cứ liên lạc với mình nhé bạn.

Last edited:

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
Và còn 1 điều là trong quá trình mình bán bầy cún này có tất cả là 4 bé cái tin mình đăng 21/4/2015.Nếu như thật sự mà cún mình không xổ giun như lời bạn nói thì đâu phải đợi đến hôm nay bạn ấy phản ánh điều này,mà tất cả bé cún đều bị mọi người phản ánh như vậy cả hết rồi ạ.
-Có 1 điều như thế này là 100 bé cún khi xổ giun thì đâu phải là sẽ ra hoàn toàn giun như ý muốn, cún cũng như cơ địa của con người cũng có người dùng thuốc này hợp, người kia không thôi.Bằng mắt thường thì không thể nào biết được là có ra giun hoàn toàn.Thế cho nên bạn ấy không thể quy chụp là mình đã không xổ giun cho bé cún.
-Chính vì bằng mắt thường không thấy được nên chúng ta mới cần những chuyên gia là các vị bác sỹ thú y có chuyên môn để kiểm tra và chữa trị cho bé cún của mình,mà đằng này khi bạn ấy đi chích ngừa cho bé cún bằng con mắt chuyên môn mười mấy năm của mình tại sao bác lại không thể nhìn ra cún còn giun hay không, hay là chỉ thăm khám bằng cách hỏi han 1 cách qua loa rồi chích ngừa cho bé nó để rồi tới sau đó 2 tuần sau khi chích ngừa mới đoán là bé bị nhiễm giun nặng.
-Trong khoảng chừng ấy thời gian bạn nuôi cún bạn có dám chắc là môi trường nhà bạn mà bé không bị nhiễm giun không bạn, ở bất kì đâu thì quá trình sinh trưởng của các loại ký sinh trùng rất nhanh và mạnh mẽ với tốc độ hết sức bất ngờ mà kể cả người có chuyên môn cũng không biết trước nếu như không kiểm tra 1 cách kĩ càng.

Last edited:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Đồng ý với quan điểm của bạn @katie_trinhhk
Nếu bạn nuôi cún ở môi trường bẩn, thì cún nhiễm giun tiếp là điều bình thường.
Cún con tẩy giun lần đầu khi bé được 1 tháng. Sau đó, mỗi tháng tẩy lại 1 lần cho đến khi bé 6 tháng.
Việc bạn nuôi ở môi trường không sạch sẽ => 2 tuần sau đã nên tẩy lại rồi.
Người bán, không thể bảo hành việc bạn để bé ăn bẩn và nhiễm giun. Thông thường, người bán sẽ bảo hành care và parvo. Chứ các bệnh khác sẽ không được bảo hành. Kể cả bạn để bé bị tiêu chảy, sốt.... thì người bán cũng không thể bảo hành cho bạn
Nếu chủ topic không còn gì thắc mắc, tôi sẽ khoá topic và sửa lại tiêu đề, tránh làm ảnh hưởng đến uy tín của người bán.

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
Kết lại mình cảm thấy việc làm của mình không có sai,trách nhiệm của mình là mình đã làm hết sức có thể cho bạn nếu như bạn cần,chứ không phải giấu diếm hay lấp liếm sự thật như lời bạn nói.Bạn mua cún của mình,mình khẳng định là mình đã xổ giun cho bé ngày 19/4/15 ,1/4 vien thuoc cho chó 5kg.Bạn mua cún của mình thì mình đảm bảo sức khỏe 1 tuần cho bạn,nếu cún trong thời gian đó có vấn đề gì mình sẽ hỗ trợ cho bạn.Thời gian của bạn nuôi bé cún cho tới hôm nay là hơn 1 tháng, giờ bạn quay lại đổ lỗi cho mình thì mình không đồng ý bạn nhé.Mình biết mất đi bé cún bạn rất buồn nhưng mình mong bạn từ từ bình tĩnh lại suy nghĩ những điều mình đã nói với bạn từ trưa hôm nay cho tới giờ bạn nhé

Và còn 1 điều là trong quá trình mình bán bầy cún này có tất cả là 4 bé cái tin mình đăng 21/4/2015.Nếu như thật sự mà cún mình không xổ giun như lời bạn nói thì đâu phải đợi đến hôm nay bạn ấy phản ánh điều này,mà tất cả bé cún đều bị mọi người phản ánh như vậy cả hết rồi ạ.
-Có 1 điều như thế này là 100 bé cún khi xổ giun thì đâu phải là sẽ ra hoàn toàn giun như ý muốn, cún cũng như cơ địa của con người cũng có người dùng thuốc này hợp, người kia không thôi.Bằng mắt thường thì không thể nào biết được là có ra giun hoàn toàn.Thế cho nên bạn ấy không thể quy chụp là mình đã không xổ giun cho bé cún.
-Chính vì bằng mắt thường không thấy được nên chúng ta mới cần những chuyên gia là các vị bác sỹ thú y có chuyên môn để kiểm tra và chữa trị cho bé cún của mình,mà đằng này khi bạn ấy đi chích ngừa cho bé cún bằng con mắt chuyên môn mười mấy năm của mình tại sao bác lại không thể nhìn ra cún còn giun hay không, hay là chỉ thăm khám bằng cách hỏi han 1 cách qua loa rồi chích ngừa cho bé nó để rồi tới sau đó 2 tuần sau khi chích ngừa mới đoán là bé bị nhiễm giun nặng.
-Trong khoảng chừng ấy thời gian bạn nuôi cún bạn có dám chắc là môi trường nhà bạn mà bé không bị nhiễm giun không bạn, ở bất kì đâu thì quá trình sinh trưởng của các loại ký sinh trùng rất nhanh và mạnh mẽ với tốc độ hết sức bất ngờ mà kể cả người có chuyên môn cũng không biết trước nếu như không kiểm tra 1 cách kĩ càng.
Không phải lúc đầu mình đã nói với bạn là bé không chịu trong nhà nên mình cho bé ra sân sao ?nhưng được 2 ngày bé chạy nhảy ngoài sân thôi vì mình muốn bé tự do chạy nhảy ?? cửa nhà vẫn mở bé vẫn ra vào mọi lúc tối mình lại cho bé vào nhà rồi khóa cửa! vì cũng do bé ra vô mãi sợ dơ nhà nên mình lúc nào cũng cọ rữa sân sach sẽ đến từng gốc cây vì bé lúc còn khỏe thường chòm lên ngửi! còn chuyện dơ bẩn bạn đừng có nói bậy nhé! Cún còn nhỏ không thể tắm! Từ nhà bạn mình đã thấy bé dơ như vậy! Không tắm thì sao sạch được bạn?? Bình thường bạn không chơi dơ nhưng thử 3 ngày không tắm xem đằng này lông bé dài và nhiều nữa vs từ lúc sinh tới giờ chưa tắm!Mình còn nt hỏi bạn có tắm được không bạn nhớ chứ?? chuyện ăn uống vs bé chó lớn nhà mình cũng vậy! Bé ăn uống ngoài sân nên đồng ý là không sạch sẽ nhưng mình đâu có để bé nhỏ ăn thức ăn đó! Mỗi khi bé sấn tới mình đã ôm bé lên mình cũng có nói vs bạn rồi mà ! xong bạn còn đổ lỗi cho bé lớn lây giun bạn nhớ chứ! Xin nói lại vs bạn là bé lớn nhag mình lai giữa và bec, 6tháng đều sổ giun 1 lần theo chỉ định của bs! Vậy xin hỏi bạn lây thế nào khi không ăn uống chung mà vẫn lây được khi 1 bé trong nhà 1 bé ngoài sân?? Mình không có nhiều time để nói nhiều vs bạn vì mình đã từng và thấy vô ích! Mong bạn đừng bóp méo sự thât! Và bạn đăng tin ngày nào đâu có nghiã là mình thấy và mua ngay ngày đó!

Last edited:
Cún con tẩy giun lần đầu khi bé được 1 tháng. Sau đó, mỗi tháng tẩy lại 1 lần cho đến khi bé 6 tháng.
Người bán, không thể bảo hành việc bạn để bé ăn bẩn và nhiễm giun. Thông thường, người bán sẽ bảo hành care và parvo. Chứ các bệnh khác sẽ không được bảo hành. Kể cả bạn để bé bị tiêu chảy, sốt.... thì người bán cũng không thể bảo hành cho bạn
Nếu chủ topic không còn gì thắc mắc, tôi sẽ khoá topic và sửa lại tiêu đề, tránh làm ảnh hưởng đến uy tín của người bán.
Bạn không nghe từ 2 phía đã vội kết luận sao? Mình cam đoan có đủ bằng chưng chứng minh mình nói thật! Còn chuyện bảo hành care và pravo thì mình xin nói luôn là lúc bán cho mình bạn đó chưa chích ngừa cho bé! Mình đã phải tự cho bé đi chích ngừa 1mũi/160k! Bạn đó nói chỉ đảm bảo giun thôi mà về bé lại mất vì giun! Mình cũng đã test cac bệnh khác mà không có! Các anh chị trên facebook trong hội yêu chó có kinh nghiệm nuôi cũng bảo như bs! vậy không lẽ 1 người đúng 100 ngươisai sao?bạn nên cân nhắc kĩ lại! Còn nhiều thứ mình muốn nói và cho bạn xem nữa khi đó bạn sẽ thấy ai đúng ai sai! Mình không biết gửi link hay ảnh! Nếu bạn không tin những gì mình nói bạn có thể cho
những gì bạn nói chỉ là nghe từ 1 phía thôi bạn à! Mình cam đoan có đủ bằng chứng chứng minh mình đúng! Còn chuyện bảo hành care vs pravo thì bạn đó không chó ngừa cho bé khi bán cho mình mà là mình phải tự đi nhé! Bạn đó nói chỉ bảo hành giun vậy mà về bé lại mất vì giun! Mình cũng test câc bệnh khác mà không có! Các anh chị trong hội yêu chó Có nhiều kinh nghiêm cũng công nhận là bé bị như vậy như thú y! Vậy không lẽ 1 người đúng 100 người sai sao?? mình không biết gửi link vs ảnh trêm đây nếu bạn không tin mình có thể xin nick f của bạn để gửi tất cả bằng chứng cũng như cuộc noí chuyện giũa mình và trinh! Mình tin sau khi xem xong bạn sẽ thay đổi suy nghĩ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn không nghe từ 2 phía đã vội kết luận sao? Mình cam đoan có đủ bằng chưng chứng minh mình nói thật! Còn chuyện bảo hành care và pravo thì mình xin nói luôn là lúc bán cho mình bạn đó chưa chích ngừa cho bé! Mình đã phải tự cho bé đi chích ngừa 1mũi/160k! Bạn đó nói chỉ đảm bảo giun thôi mà về bé lại mất vì giun! Mình cũng đã test cac bệnh khác mà không có! Các anh chị trên facebook trong hội yêu chó có kinh nghiệm nuôi cũng bảo như bs! vậy không lẽ 1 người đúng 100 ngươisai sao?bạn nên cân nhắc kĩ lại! Còn nhiều thứ mình muốn nói và cho bạn xem nữa khi đó bạn sẽ thấy ai đúng ai sai! Mình không biết gửi link hay ảnh! Nếu bạn không tin những gì mình nói bạn có thể cho

những gì bạn nói chỉ là nghe từ 1 phía thôi bạn à! Mình cam đoan có đủ bằng chứng chứng minh mình đúng! Còn chuyện bảo hành care vs pravo thì bạn đó không chó ngừa cho bé khi bán cho mình mà là mình phải tự đi nhé! Bạn đó nói chỉ bảo hành giun vậy mà về bé lại mất vì giun! Mình cũng test câc bệnh khác mà không có! Các anh chị trong hội yêu chó Có nhiều kinh nghiêm cũng công nhận là bé bị như vậy như thú y! Vậy không lẽ 1 người đúng 100 người sai sao?? mình không biết gửi link vs ảnh trêm đây nếu bạn không tin mình có thể xin nick f của bạn để gửi tất cả bằng chứng cũng như cuộc noí chuyện giũa mình và trinh! Mình tin sau khi xem xong bạn sẽ thay đổi suy nghĩ
Vậy bạn đưa ra bằng chứng để mình tiện xử lý
Cách copy link ảnh rất đơn giản. Bạn up ảnh đó lên FB. Sau đó, bạn click chuột phải vào ảnh, chọn COPY URL. Sau đó, bạn vào khung trả lời bài viết, bạn nhấn vào biểu thượng thứ 6 từ trái sang (hình bức ảnh) => hiện ra 1 box mới. Bạn chọn PASTE AND MATCH STYLE

Cách copy link ảnh rất đơn giản. Bạn up ảnh đó lên FB. Sau đó, bạn click chuột phải vào ảnh, chọn COPY URL. Sau đó, bạn vào khung trả lời bài viết, bạn nhấn vào biểu thượng thứ 6 từ trái sang (hình bức ảnh) => hiện ra 1 box mới. Bạn chọn PASTE AND MATCH STYLE
Bạn thông cảm nhé mình lên bằng điện thoại nên không áp dụng cách của bạnđược! Bạn cho mình xin nick facebook nhé mình sẽ gửi qua đó nha! Vs lại bài post còn chưa phân xử đúng sai sao bạn lại xóa? Đâu phải mình rảnh rỗi đặt điều chi cho mất time? Bạn nên xem lại và đăng lại mẫu tin đến khi rõ ràng nhé! Mình chỉ là người bị hại thôi! Thật sự nếu biết gì mình đã không mua bán vs trinh đâu! Thân

Last edited:
Kết lại mình cảm thấy việc làm của mình không có sai,trách nhiệm của mình là mình đã làm hết sức có thể cho bạn nếu như bạn cần,chứ không phải giấu diếm hay lấp liếm sự thật như lời bạn nói.Bạn mua cún của mình,mình khẳng định là mình đã xổ giun cho bé ngày 19/4/15 ,1/4 vien thuoc cho chó 5kg.Bạn mua cún của mình thì mình đảm bảo sức khỏe 1 tuần cho bạn,nếu cún trong thời gian đó có vấn đề gì mình sẽ hỗ trợ cho bạn.Thời gian của bạn nuôi bé cún cho tới hôm nay là hơn 1 tháng, giờ bạn quay lại đổ lỗi cho mình thì mình không đồng ý bạn nhé.Mình biết mất đi bé cún bạn rất buồn nhưng mình mong bạn từ từ bình tĩnh lại suy nghĩ những điều mình đã nói với bạn từ trưa hôm nay cho tới giờ bạn nhé
Mình đồng ý là bạn đã bảo hành bệnh cho bé nhưng thà bé mất vì 1 lí do khác thì mình hk nói gì! đằng này bạn chỉ đảm bảo mỗi vấn đề là sổ giun thôi vậy mà về bé lại mất vì bệnh đó hỏi sao mình hk tức đây! Mình định bé đủ 3tháng tuổi thì sổ tiếp nhưng chưa tới 3 tháng đã có chuyện rồi! Biết là bạn hk muốn nhưng đây là do lỗi có thể là ngoài ý muốn nếu như bạn đã thật sự sổ giun cho bé! Sản phẩm bị lỗi từ đầu mà người mua như mình có biết được đâu bạn! giun ở trong người bé chờ ngày phát thôi. Giun thì rất to và nhiều nhé! Nếu bạn nói giun lây từ chó lớn sang ( mặc dù điều đó là không thể vì chó lớn đã sổ định kì) thì phải lây ấu trùng giun chứ hk thể cả nguyên con giun được nên time ngắn đó sao giun phát triển to đến như vậy và sinh sản nhiều như vậy được ?? Lời các anh chị có kinh nghiêm và bs ( thực chất là thạc sĩ và vợ là bs) nói hk lẽ sai! Họ không có chuyên môn = bạn?

Lớn hết rồi bạn! Mình biết phân biệt đúng sai chứ! Đâu phải đứa con nít bị té rồi đổ thừa lung tung tại mặt đất làm được!

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
Mình chưa từng nói là mình đổ thừa lung tung gì cho ai hết bạn nhé,bạn xem lại dùm mình.
- Bạn mua cún mình xổ giun cho bé rồi chứ không phải không xổ giun cho bé nha bạn,cún mình quan sát có ra giun đàng hoàng nha bạn.Nhưng lức nào bạn cũng cứ đổ thừa là mình chưa xổ giun thì mình biết có nói với bạn thì bạn có tin không bạn.
-Mình bán cún bảo hành 1 tuần là bảo hành sức khỏe 2 bệnh care và parvo chứ không hề nói là mình bảo hành xổ giun như lời bạn nói.Bạn cứ đi hỏi tất cả những thành viên bán chó khác xem khi bán cún các bạn bảo hành bệnh gì cho bạn? Ngay từ ban đầu bạn bắt cún mình đã nói với bạn là mình xổ giun cho bé chưa có chích ngừa care,nên bạn mua về mình sẽ đảm bảo sức khỏe cho bạn tức là đảm bảo bệnh care và parvo là 2 bệnh quan trọng nhất thôi bạn nhé.
-Mình chưa từng nói là cún bạn bị lây CON giun trực tiếp mà ý của mình nói là quá trình cún ở nhà bạn tiếp xúc dù là rất ít với cún lớn nhà bạn hay môi trường thì nguy cơ mắc nhiễm giun là có nhé bạn.Và tiến trình tiếp xúc đó các ấu trùng có thể lây trực tiếp mà bằng mắt thường ko ai thấy được nha bạn nhé.Bạn đã hỏi tất cả những người nuôi cún xem là nếu cún bị nhiễm giun thì sự phát triển của giun có nhanh hay không hả bạn.
-Mình không có chỉ trích vị bác sỹ của bạn nhưng mà điều mình muốn nói ở đây là nếu thật sự cún còn giun thì khi bạn đưa bé đi chích ngừa care cho bé bác sỹ sẽ kiểm tra 1 lần tổng quát thật kĩ để xem là bé có bị bệnh ko,có bị tiêu chảy hay không, đã và có còn giun hay không rồi mới chích ngừa bạn nhé.Vì không thể nào có việc chưa xổ giun cho cún mà đã chích ngừa, điều này có thể ảnh hưởng đến tín mạng của cún khi chích ngừa nha bạn.Bạn không tin thì bạn cứ hỏi kĩ đi bạn.
- Đứng trên phương diện mình là 1 người bán cún thì mình chắc chắn đã xổ giun cho bé cún, nhưng mà sự cố ngoài ý muốn là cún đã không ra hết giun,nhưng khi bạn đí khám chích ngừa cho cún bác sỹ phải nhìn ra chứ bạn,chứ bạn mua bé cún về mà bạn ở xa thì đâu thể nào mình biết được bé còn giun hay không,hay quá trình bạn nuôi bé như thế nào.
CHO TỚI KHI CÚN BỊ GIUN TẠI SAO BẠN KHÔNG LIÊN LẠC VỚI MÌNH MÀ ĐỢI CHO TỚI BÂY GIỜ SAU 1 THÁNG TRỜI BẠN LIÊN LẠC VÀ NÓI LÀ CÚN MỚI MẤT HÔM QUA 26/5 VÀ CỨ ĐỔ LÀ LỖI DO MÌNH KHÔNG XỔ GIUN HẢ BẠN( DÙ LÀ MÌNH ĐÃ NÓI VỚI BẠN CHẮC CHẮN MÌNH ĐÃ XỔ GIUN CHO BÉ MÀ BẠN KHÔNG TIN).BẠN CÓ THẤY AI ĐI MUA ĐỒ MÀ SAU ĐÓ 1 THÁNG TRÒI BẠN LIÊN LẠC VỚI NTA BẢO LÀ BẠN MUA MÓN ĐỒ ĐÓ MÀ KHÔNG ƯNG Ý- ĐÒI BỒI THƯỜNG HAY KHÔNG BẠN?QUYỀN LỢI KHI MÌNH BÁN CÚN CHO BẠN LÀ MÌNH ĐẢM BẢO SỨC KHỎE 1 TUẦN LÀ ĐẢM BẢO BỆNH CARE VÀ PARVO CHO BẠN NHÉ,CHỨ KHÔNG BẢO HÀNH GIUN NHƯ LỜI BẠN NÓI ĐÂU BẠN.

Last edited:

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
Nếu bạn có bằng chứng thì bạn cứ đưa lên cho mọi người xem đi bạn,mình cảm thấy là mình không sai,nên mình cũng không thể nào chịu trách nhiệm cho bạn.
-Hôm qua bạn nt cho mình bạn muốn mình giải thích cho bạn,sau đó bạn còn đòi bồi thường 1 cách công bằng 3 ngày bạn gửi bé hết 100k/ngày,bạn đòi nhũng thiệt hại mà bé cún trong thời gian bệnh và mất, bạn đòi những chi phí mà bạn đã bỏ ra cho bé từ đó tới giờ nhưng mà không công bằng thì bạn làm lớn chuyện lên.BẠN KHẲNG ĐỊNH LÀ KHÔNG HÂM DỌA MÀ BẠN LÀM THẬT.
BẠN NÓI BẠN LỚN RỒI BẠN KHÔNG ĐỔ THỪA CHO AI NHƯNG MÀ HÔM QUA NHỮNG TIN NHẮN BẠN NHẮN CHO MÌNH BẠN XEM KĨ XEM MÌNH ĐÃ TRẢ LỜI CHO BẠN THẾ NÀO HẢ BẠN,BẠN CỨ 1 MỰC KHẲNG ĐỊNH LỜI NÓI CỦA BẠN MÀ BẠN CÓ CHỊU NGHE MÌNH NÓI VỚI BẠN HAY KHÔNG.
MÌNH CŨNG XIN NÓI VỚI BẠN LÀ MÌNH KHÔNG THẤY MÌNH CÓ TRÁCH NHIỆM PHẢI XỬ LÍ VẤN ĐỀ NÀY CHO BẠN.VÌ MÌNH BÁN CÚN BẢO HÀNH SỨC KHỎE BỆNH CARE VÀ PARVO 1 TUẦN CHO BẠN.MÀ THỜI GIAN LÀ 1 THÁNG THÌ MÌNH KHÔNG CÒN TRÁCH NHIỆM.

Last edited:
những gì mình nói là thật! chuyện trinh thấy bé dơ là đương nhiên thôi vì từ lúc tới nhà trinh bắt bé mình đã thấy bé dơ rồi! Về sợ bé còn nhỏ nên chưa dám tắm! Mình còn nhắn tin hỏi trinh có nên tắm được chưa nữa!bạn thử nghi xem 1 người trưởng thành không tắm 2 ngày đã thấy dơ rồi còn đằng này bé còn nhỏ thích chạy nhảy, lông nhiều vs dài + vs 2thang không tắm thì ntn?

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
bạn nói lại cho kĩ nhé khi bạn đến bắt cún mình đã nói với bạn thế nào cún mình mới tắm hôm qua nha bạn,bạn về nhớ làm theo như hướng dẫn là về nhà không tắm cho bé, 4-5 ngày sau mới tắm cho bé vì khi về nhà mới không nên tắm cún sẽ dễ bị bệnh vì lạ nhà, lạ chỗ ở.Bạn đợi 4-5 ngày sau tắm nhé bạn.Nhưng cách sau đó 2 ngày bạn bắt bé bạn nt cho mình là bé không chịu ăn, thế là mình hôm sau chạy lên nhà bạn khám cho bé.Khi mình thấy bé và cách bạn nói " bé không chịu ở trong nhà cứ đòi ra ngoài ngủ nên bạn cho bé ra cái kệ để ngoài sân nằm đó,với lại bé cứ ăn đồ ăn khô và không sạch sẽ của chó lớn nhà bạn".Mình đã ẵm bé lên và nói sao bạn lại để cún dơ và đất nhìu vậy bạn thì bạn trả lời bạn mới quét sân bằng nước mà cứ chạy ra đây nên dơ đó bạn,trong câu nói của mình sau đó lúc nào mình cũng dặn bạn đừng cho bé ở ngoài sân dù có la thế nào thì cũng ở trong nhà,dù gì thì không bao giờ cho ăn đồ ăn với chó lớn.Bạn ok với mình rồi những ngày sau bạn đã nói thế nào hả bạn,bạn cho bé vô nhà khi nào bạn có nàh bạn cho bé ra chơi với cún lớn nhà bạn , bạn lấy cơm sạch hơn cho cả hai bé ăn vì lỡ bé nhỏ có ăn thì không ảnh hưởng gì.
BẠN HÃY NGHĨ NẾU NHƯ CÚN BỊ BỆNH CÓ BAO GIỜ BÁC SỸ KÊU BẠN TẮM CHO BÉ HAY KHÔNG BẠN?MÌNH DẶN BẠN KHÔNG TẮM CHO BÉ SAU KHI LÊN NHÀ BẠN LÀ ĐỂ GIỮ CHO BÉ KHÔNG BỊ BỆNH VÌ BỆNH MÀ TẮM CÓ PHẢI CHĂNG LÀ TỐT CHO BÉ HẢ BẠN?DẶN BẠN TRONG THỜI GIAN CÚN BỆNH BẠN NẤU CHÁO ÍT THẬT ÍT THỊT BẰM CHO BÉ VÀ CHỈ NÊM MUỐI VÀ ĐƯỜNG ĐỂ ĐỀ PHÒNG CÁI TRƯỜNG HỢP BÉ ĂN KHÔNG TIÊU ẢNH HƯỞNG ĐƯỜNG RUỘT CỦA BÉ

Vhson

Active Member
Chào 2 bạn , xin hỏi giá trị con cún là bao nhiêu tiền , và là loại j ạ , vì từ đầu ko thấy nhắc tới ( xl 2 bạn

bạn nói lại cho kĩ nhé khi bạn đến bắt cún mình đã nói với bạn thế nào cún mình mới tắm hôm qua nha bạn,bạn về nhớ làm theo như hướng dẫn là về nhà không tắm cho bé, 4-5 ngày sau mới tắm cho bé vì khi về nhà mới không nên tắm cún sẽ dễ bị bệnh vì lạ nhà, lạ chỗ ở.Bạn đợi 4-5 ngày sau tắm nhé bạn.Nhưng cách sau đó 2 ngày bạn bắt bé bạn nt cho mình là bé không chịu ăn, thế là mình hôm sau chạy lên nhà bạn khám cho bé.Khi mình thấy bé và cách bạn nói " bé không chịu ở trong nhà cứ đòi ra ngoài ngủ nên bạn cho bé ra cái kệ để ngoài sân nằm đó,với lại bé cứ ăn đồ ăn khô và không sạch sẽ của chó lớn nhà bạn".Mình đã ẵm bé lên và nói sao bạn lại để cún dơ và đất nhìu vậy bạn thì bạn trả lời bạn mới quét sân bằng nước mà cứ chạy ra đây nên dơ đó bạn,trong câu nói của mình sau đó lúc nào mình cũng dặn bạn đừng cho bé ở ngoài sân dù có la thế nào thì cũng ở trong nhà,dù gì thì không bao giờ cho ăn đồ ăn với chó lớn.Bạn ok với mình rồi những ngày sau bạn đã nói thế nào hả bạn,bạn cho bé vô nhà khi nào bạn có nàh bạn cho bé ra chơi với cún lớn nhà bạn , bạn lấy cơm sạch hơn cho cả hai bé ăn vì lỡ bé nhỏ có ăn thì không ảnh hưởng gì.
BẠN HÃY NGHĨ NẾU NHƯ CÚN BỊ BỆNH CÓ BAO GIỜ BÁC SỸ KÊU BẠN TẮM CHO BÉ HAY KHÔNG BẠN?MÌNH DẶN BẠN KHÔNG TẮM CHO BÉ SAU KHI LÊN NHÀ BẠN LÀ ĐỂ GIỮ CHO BÉ KHÔNG BỊ BỆNH VÌ BỆNH MÀ TẮM CÓ PHẢI CHĂNG LÀ TỐT CHO BÉ HẢ BẠN?DẶN BẠN TRONG THỜI GIAN CÚN BỆNH BẠN NẤU CHÁO ÍT THẬT ÍT THỊT BẰM CHO BÉ VÀ CHỈ NÊM MUỐI VÀ ĐƯỜNG ĐỂ ĐỀ PHÒNG CÁI TRƯỜNG HỢP BÉ ĂN KHÔNG TIÊU ẢNH HƯỞNG ĐƯỜNG RUỘT CỦA BÉ
bạn hướng dẫn như thế nào mình làm như. bé đã bị giun kho chịu trong người thì sao mà ăn được! con chuyện dơ sạch xl mình k rõ là bạn đã nói bé tắm r trước khi mình bắt! Có sao mình nói vậy thôi! Bé 2 tháng không tắm thì sao mà sạch sẽ được hả bạn? còn lúc xịt nước đồng ý là bé có chạy ra nhưng chỉ ƯỚT BÀN CHÂN thôi chứ đâu có lăn lộn gì mà dơ! k lẽ minh đứng ngó bé dọc nuớc sao!và xin lỗi nhé hk có chuyện vài ngay sau mình nt báo vs bạn là khi nào mình có nhà bé mới trong nhà nhé( giả sử có mình đâu có ngu mà đi nói vs bạn) Còn chuyện bé bị giun là do ban đầu lỗi của bạn rồi bạn ạ! trong time gian ngắn giun hk thể lây truyền ( hk hề nhé) và phát triển r sinh sản nhiều như vậy được! Mình hk muốn nói nữa! cứ ầu ơ dí dầu như vậy mất time cho 2 bên thôi! lên đây nói cũng không có kết quả gì bé chó của mình vẫn không sống lại được! Tin nhắn mình đã gửi bạn nên đọc và suy nghĩ kĩ đi! Thân

Chào 2 bạn , xin hỏi giá trị con cún là bao nhiêu tiền , và là loại j ạ , vì từ đầu ko thấy nhắc tới ( xl 2 bạn
Như bạn đó nói chỉ là bé bắc kinh lai nhật giá 950k thôi bạn à! Mà bạn nghĩ xem sinh viên như mình kiếm được số tiền đó cũng đâu có dễ! Bạn đó lại chỉ và chắc chắn chuyện giun thôi về bé lại mất vì bệnh đó! Theo bạn bạn thấy sao?

Status
Không mở trả lời sau này.