• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

buôn bán thiếu trách nhiệm

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn nói là bạn làm đúng sống đúng thì mình cũng nói được vậy nhưng để kết luận đúng sai thì cần bằng chứng bạn à! Ai cũng muốn mình đúng nhưng chịu thôi! Bằng chứng và nhân chứng mình đều có! Bạn cứ khăng khắn nói = miệng như vây ngta cũng không quan tâm mà chỉ thấy rõ là bạn bất lợi thôi!

katie_trinhhk

T.Viên Năng Động
THẾ CHO NÊN NGÀY MAI NẾU BẠ CÓ QUA XỬ LÍ, OK MÌNH SẴN SÀNG TIẾP BẠN VÀ MỌI NGƯỜI.BẠN MUỐN LÊN CÔNG AN CHỨ GÌ , OK MAI BẠN QUA ĐI RỒI CHÚNG TA CÙNG VỚI CẬU CỦA BẠN, NHỮNG NGƯỜI CÓ UY TÍN TRONG THÚ Y CÙNG GIẢI QUYẾT VỚI NHAU 1 LẦN CHO NÓ XONG XUÔI MỌI CHUYỆN,CÓ NÓI VỚI BẠN Ở ĐÂY CŨNG KHÔNG ĐƯỢC GÌ....MAI BẠN QUA GỌI TRƯỚC ĐỂ MÌNH KHÔNG KHỎI THẤT LỄ.CÁM ƠN VÀ CHÀO BẠN

TẦM NGÀY 22-23/4 bạn mua cún thì 2 ngày sau bạn nt báo với mình cún bị bệnh,qua hôm sau mình chạy lên chích thuốc amino booster+genta tylo d 0,4 cc cho bé và dặn bạn cho bé uống thuốc genta tylo d 1 gói dành cho cún 5 =8kg chia ra cho bé uống mỗi ngày giúp mình...sau đó cứ 1 ngày mình nhắn tin hỏi sức khỏe của bé khoảng 2 lần,bạn cứ nói là bé khỏe lên rồi nhưng mình cũng lo lắng nên lúc nào cũng nói bạn quan sát bé nha có gì mình chạy lên ( vì lí do là bạn mua cún mình bảo đảm sức khỏe trong 1 tuần cho bạn là đảm bảo 2 bệnh nguy hiểm là care và parvo) nhưng lúc nào hỏi thì bạn cũng nói bé khỏe lên rồi bạn.Sau đó 1 tuần sau khi cún khỏe lên ( tầm 2-3/5) bạn đưa bé đi thú y chích ngừa các bệnh cơ bản thì lẽ ra 1 điều là bác sỹ phải xem kỹ cho bạn xem tình trạng của bé ra sao,có ăn uống và chơi đùa bình thường không,có đi tiêu chảy không, có ói hay không,đã xổ giun đầy đủ hay chưa.Nhưng mà bác sỹ chỉ nghe bạn nói là cún đã xổ giun là đã chích ngừa cho bạn rồi hả bạn?Bạn không cảm thấy là những điều đó là cần thiết khi bạn muốn bé có 1 sức khỏe thật tốt hả bạn.
VÀ SAU ĐÓ 1 TUẦN SAU KHI CHÍCH NGỪA( 8-10/5) CÚN MỚI CÓ DẤU HIỆU ÓI RA GIUN THÌ LÚC NÀY BẠN ĐƯA BÉ ĐI BÁC SỸ THÌ BÁC SỸ TEST CARE VÀ PARVO CHO BÉ KHÔNG RA VÀ " ĐOÁN" LÀ NGUYÊN NHÂN DO BÉ BỊ NHIỄM GIUN RẤT NẶNG MÀ KHÔNG BIẾT HẢ BẠN? ĐỂ CHO ĐẾN 26/5 BẠN NT BÁO LÀ BẠN MỚI THIÊU BÉ VỀ VÀ BẠN ĐÒI CÔNG BẰNG.

THẾ BẠN CHO MÌNH HỎI LÀ BẰNG CHỨNG CỦA BẠN CÓ CHẮN CHẮN RẰNG MÌNH ĐÃ KHÔNG XỔ GIUN CHO BÉ KHÔNG BẠN?CÓ BẰNG CHỨNG NÀO ĐỂ BIẾT LÀ LỖI DO MÌNH KHÔNG BẠN?HAY CŨNG CHỈ LÀ SỰ PHÁN ĐOÁN CỦA BÊN NGOÀI LÀ TỪ NHỮNG NGƯỜI TRONG HỘI YÊU CHÓ TỪ VỊ BÁC SỸ CỦA BẠN KHÔNG THÔI HẢ BẠN?

BẠN CHO MÌNH HỎI 1 ĐIỀU CUỐI CÙNG LÀ TẠI SAO KHI CÚN VỪA BỆNH BẠN KHÔNG LIÊN LẠC VỚI MÌNH MÀ ĐỂ TỚI HÔM NAY LÀ HƠN 1 THÁNG TRỜI VẬY BẠN?BẠN ĐỪNG CÓ LẤY LÍ DO NGẠI NGÙNG GÌ HẾT BẠN NHÉ VÌ NẾU NHƯ MÀ NGAY TỪ LÚC ĐẦU MÌNH SAI THÌ KHÔNG CHỈ RIÊNG BẠN ĐÂU MÀ CẢ MÌNH NỮA MÌNH MÀ GẶP TRƯỜNG HỢP NHƯ BẠN LÚC NÀY THÌ MÌNH ĐÃ LIÊN LẠC SỚM NHẤT VỚI NGƯỜI BÁN ĐỂ ĐÒI SỰ BẢO HÀNH RỒI BẠN À.
thôi bạn đừng đặt điều nữa mình bó tay vs bạn rồi. Mình có nói nhiều bạn cũng hk chiụ hiểu! Có = chưng ngta thấy hợp lí mới đủ cơ sở giúp mình tố bạn chứ! Bạn cứ nói bạn đúng mình cũng nói được vậy! Nhưng CA điều tra họ cần bang chưng để làm việc và mình có nó cùng cả 5 nhân chứng khác nên hk việc gì phải sợ! Bạn cứ cho là bạn đúng tùy bạn nhưng điều mọi người đều thay là bạn là người bất lợi lớn! Vậy thôi

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Thôi, việc này chấm dứt tại đây ở YTC.
Việc bạn @katie_trinhhk không chứng minh dc là đã xổ giun, tôi có thể hiểu. Nhưng tôi biết bạn đã xổ giun. Vì nếu không, thì cả đàn nhà bạn sẽ bị tình trạng chung chứ không chỉ riêng chú cún mà bạn @TuyenNguyen mua.
Bạn @TuyenNguyen cũng có lỗi vì không thông báo tình hình ngay lập tức.
Theo nữa, như thoả thuận bán cún, thì thường ng ta bảo hành Care và Parvo. Giờ tự nhiên sau 1 tháng báo cún chết vì...GIUN, là điều phi lý. Vì người bán không thể bảo hành điều này. Giun nặng nay nhẹ hoàn toàn do người nuôi
Vì vậy, ở YTC, tôi không có bất kỳ hình thức xử lý nào với người bán.
Mọi chuyện hoà ở đây.
Các bạn không đồng ý với quyết định của tôi, thì chọn như cách các bạn đã bàn với nhau, mời công an.
Tôi đóng lại topic. Yêu cầu cả 2 bên không mở bất kỳ topic khiếu nai nào nữa về vấn đề này.

Status
Không mở trả lời sau này.