• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Buồn và xin ý kiến

xmenprohl

Mình có mua 1 con mèo Nga Lông xù
Đã đặt cọc tiền nhưng chưa bắt chủ cứ dục mình bắt sớm
Bắt về thì mèo không chịu ăn lại còn bị đau mắt mình chăm gần 1 tuần mới khỏi
Chăm chút từng tí một phải xé thịt gà cho uống nước nhưng bé vẫn ko chịu ăn
Mình mới gửi lại bạn ấy nhờ bạn ấy chăm đc 3 ngày thì bạn ấy bảo nó chết rồi

Bạn ấy kêu chịu 1 nửa giá con mèo cho mình các bạn thấy có được không

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Bạn cho biết cách thức giao dịch giữa 2 người như thế nào và người bán có là thành viên YTC không ?

xmenprohl

mình mua trực tiếp ở chỗ gần nhà mình thôi nhà bạn ấy chuyên nuôi mèo để bán
Cũng ko rõ bạn ấy có nick diễn đàn ko
Mình chỉ muốn hỏi bạn ấy làm như thế có quá đáng ko :v
Mình cảm thấy thiệt vì tự dưng mua mèo ko đc như ý vừa mất mèo
mà lại mất tiền chứ

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Nếu là thành viên diễn đàn, mình sẽ mời người bán vào đối chất sẽ rõ ràng hơn.
Và đây là thoả thuận trực tiếp giữa 2 bạn, nên vấn đề này cũng khó nói lắm. Vì bạn đã nhận mèo về rồi => người bán có lý do để đổ lỗi cho bạn. Đó là chưa tính đến trường hợp gian thương, muốn lấy lại mèo để bán cho người khác + 1/2 số tiền của bạn và là trường hợp có thể xảy ra thôi nhé.
Lần sau cẩn thận hơn nhé !

Trinhtandat

Member
minh thi moi mua cho chihuahua 2 thang ve. ben go vap. cho duong pham van chieu hay gi day. mua ve tu hom thu 5 tuan roi. den bay gio no chua het benh. moi mua dc 1 ngay no oi va ia chay lien tuc,co khi con co giat . oi ra ca giun nua.mac du nguoi ban co so suc khoe va da noi so giun roi, cham ca tuan roi moi thay do do lai. keu ho nhan lai cham con cho den khi khoi benh thi giao cho minh, ho noi: " cho cua em thi em cham,sao bat ben tui anh cham gium dc" . bo tay luon. 1 lan va mai~ mai~ k bao gio giao dich may nguoi nay nua.

Kinh nghiệm khi đặt cọc phải có HĐ đặt cọc đàng hoàng để quy kết trách nhiệm cho cả 2 bên mua bán. HĐ chia làm 2 bản và bắt buộc phải có chữ ký của cả 2 bên.
Người mua sẽ hưởng 1 số quyền lợi như sau:
1. Khi nhận hàng thì phải đúng như trong hợp đồng, có thể kèm cả hình thú cưng khi giao dịch đặt cọc.
2. Thú cưng khi nhận phải đảm bảo sức khỏe - thần kinh tốt, ăn uống khỏe, đùa giỡn nhanh nhẹn.
3. Đảm bảo không bị dị tật, ốm đau hay còi cọc, viêm da, rụng lông.
4. Đối với thú thuần chủng phải 100% không bị lỗi.
5. Đã xổ lãi 2 lần & chích 1 mũi 5 bệnh.
6. Nếu như vi phạm các điều khoản trên người mua sẽ được hoàn tiền 100% hoặc đổi 1 con khác giá trị tương đương. ( hoặc tùy thuộc 2 bên mà thỏa thuận lại giá cả cho hợp lý )
Người bán sẽ hưởng 1 số quyền lợi như sau:
1. Người mua phải đặt cọc đủ số tiền do bên bán yêu cầu ( VD>....30% - 50% )
2. Đúng thời hạn giao thú cưng phải thanh toán đủ số tiền còn lại.
3. Nếu khách hàng bận đột xuất chưa đến thanh toán & nhận hàng được thì phải điện ngay cho người mua để thỏa thuận lại thời gian giao nhận.
4. Quá thời hạn cam kết thì người bán có quyền kết thúc HĐ, hưởng trọn vẹn số tiền đặt cọc và bán SP cho người khác.
Mua bán có HĐ thì khi xảy ra tranh chấp mọi người có thể mang đi kiện tại tòa án dân sự, đỡ phải chửi bới nhau mà mang cục tức trong lòng.
ACE lưu ý khi đặt cọc chó bên TRẠI CHÓ BA DƯƠNG sẽ có hợp đồng đảm bảo quyền lợi cho mọi người.