• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cấp cứu

love cún

Member
( CỨU) các bạn ơi cho mình hỏi:
cún nhà mình bị đái ra sỏi cách đây 1 tháng , nó đái ra sỏi khoảng 10 ngày và minh có đem đi siêu âm ngay từ hôm đầu tiên nó đái ra sỏi, khi đấy trong bàng quang nó còn đọng lại ít sỏi, bác sỹ bảo nó là chó cái nên nó sẽ đái ra hết, khoảng 4 hôm sau siêu âm nó vẫn đái ra và lượng sỏi có giảm dần và hết.khi đấy tưởng nó đã đái ra hết sỏi nhưng đến hôm nay thấy nó đi đái thì nước đái của nó đậm dần,và đến bây giờ thì đái ra máu,
các bạn cho mình hỏi bây giờ phải làm như nào?

xuanhuynh

ban can di sieu am lai di. chac chan con vai vien soi to nua hoac da bi viem bang quang, truong hop nua la mot vie soi to dang di chuyen trong ong dan nuoc tieu, ban can de thu y can thiep nay, cai nay ko noi choi dc dau, ban o xa minh qua minh ko giup dc ban roi

Dr.Pet

Member
( CỨU) các bạn ơi cho mình hỏi:
cún nhà mình bị đái ra sỏi cách đây 1 tháng , nó đái ra sỏi khoảng 10 ngày và minh có đem đi siêu âm ngay từ hôm đầu tiên nó đái ra sỏi, khi đấy trong bàng quang nó còn đọng lại ít sỏi, bác sỹ bảo nó là chó cái nên nó sẽ đái ra hết, khoảng 4 hôm sau siêu âm nó vẫn đái ra và lượng sỏi có giảm dần và hết.khi đấy tưởng nó đã đái ra hết sỏi nhưng đến hôm nay thấy nó đi đái thì nước đái của nó đậm dần,và đến bây giờ thì đái ra máu,
các bạn cho mình hỏi bây giờ phải làm như nào?
Bạn nên kiêm tra lại nhé, Khả năng cún nhà bạn có hòn sỏi to ở bàng quang. Nếu kiểm tra đúng có sỏi to ở bàng quang thì có 1 cách duy nhất là phẫu thuật. Mình đã gặp 3 trường hợp triệu chứng giống như cún nhà bạn, 2 chó, 1 mèo, khi mổ ra thì hòn sỏi to như ngón tay, đường kính 1cm