• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cá bảy màu đẻ

Thiên Sói

Nữ Hoàng Bóng Đêm
nhà mình có mấy đôi cá bảy màu nuôi trong bể mới bắt ngày hôm qua sáng nay mình thấy một đàn cá con nhiều lắm chắc ba con cá cái nó đẻ nhưng thức ăn mình cho cá ăn là cơm hôm nay nước đục mà mình không biết thay như thế nào cá còn bé không biết vớt kiểu gì :lac_dau: mà các bạn cho mình hỏi cách chăm cá mẹ và con nhé :good_job:

mrtran20

YTC Developer
bắt ca bố mẹ ra rồi kệ cá con nó tự lớn bác ạ . không phải cho ăn gì đâu. 7 màu con nó ăn phù du là tự lớn được. khoảng 1-2 tuần sau nó to bằng đầu tăm bông thì cho nó ăn bánh mỳ

Thiên Sói

Nữ Hoàng Bóng Đêm
mrtran20 said:
bắt ca bố mẹ ra rồi kệ cá con nó tự lớn bác ạ . không phải cho ăn gì đâu. 7 màu con nó ăn phù du là tự lớn được. khoảng 1-2 tuần sau nó to bằng đầu tăm bông thì cho nó ăn bánh mỳ
cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến :D :D :D :D :D :D :D :D
mà mình mới 13 tuổi thôi gọi là bác nghe dìm hàng quá :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Minh Phú

Nếu nuôi cá bảy màu = kum thì nên nuôi khoản 10 con trở lên + 1-2 con cá lau kiếng để nó ăn mãnh vụn của cơm để hạn chế bị bẩn nước