• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cá cảnh nào không cần oxi ?

yami8x

YTC Developer
chết cười, trc em nuôi cá trog cái bình nhỏ miệng loe, thay nc ngày 2 lần mà nó vẫn ngủm. thế mà bác lại bảo nuôi cá k cần oxi

lazymen

T.Viên Năng Động
nuôi cá hạn chế nuôi trong bình cóng tròn nhé, nhất là cá vàng mà nuôi cóng tròn thì sớm muộn cũng đào lỗ chôn nó đi thôi, nuôi bể chữ nhật, cá bảy màu, mún, kiếm, tứ vân, ông tiên, .........các loài khổng tước mình đều nuôi ko cần vòi oxi nhưng mật độ cá phải mỏng, thể tích nước nhiểu, trong bể nên có ánh sáng gián tiếp chiếu vào và trồng thêm rong chồn, rong xương cá, rong tía để điều hòa nước là được

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Nhà e ko có máy lọc ô xi, đang nui 10 e cá mai quế cùng 1 em chép nhỏ, 1 ngày cầm vài gáo nước ở trong bể đi đổ, rồi cho thêm vài gáo nữa vào, ko có cây chỉ có vài viên sỏi mà các e ý vẫn sống bời bời nè

Malinois

Lão Gia Nhân
nhiều bác sao suy nghĩ hẹp thế nhỉ
ý chủ thớt là những loài cá tự hô hấp dc, ko cần máy oxi nhân tạo
thế mà trả lời tào lao ko à :)
mình nuôi cá rồng, cá dĩa..., thật sự chẳng cần máy oxi nếu nuôi mật độ ít

minh68

minh68
nếu bể nhà bạn to thì có thể nuôi Tài Phát, Tài Phát Hồng Kỳ. Giống cá này ko cần thổi oxi. Còn bể cá bạn nhỏ thì như anh lazymen nói là ok rồi

cacanhhen

ý của bạn là bể của bạn ko có cái sủi oxi chứ j , b yên tâm cá nào khi trong nc thiếu oxi theo bản năng nó cũng tự nổi lên để đớp oxi

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Lại khai quật chuyện xưa ! Phải dùng biện pháp lới đc !!