• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các anh pro về rắn vào đây em hỏi tí về loài trăn này vs

Ank Béo

YTC Developer
chả là em định nuôi trăn nhưng khi đi vào vấn đề này người ta bảo em là nên nuôi gấm vì hiền hơn đất và cũng có người bảo em là đất hiền hơn gấm>"< em không biết chọn em nào mong các anh tư vấn giùm em... em rất cảm kích :03: :03: :03: mong các t.y giúp đỡ

daivd_new

YTC Developer
Nếu xét về giá trị thì trăn gấm mắc hơn khó thuần hơn. Cũng như kỳ đà vân và kỳ đà hoa. Kỳ đà hoa khó thuần nhưng giá trị lại cao vì thẩm mỹ nó đẹp

nhi999

mình nuôi chăn gấm rồi chứ chưa nuôi chăn đất chăn gấm hiền nhưng sống trên cay nhiều bạn nhốt lại là được , chăm nom nó chút là nó ngoan lắm chỉ tại hơi tanh thôi

tientam92

YTC Developer
Trăn Gấm và Trăn Đất nếu xét về mức độ dữ thì trăn gấm dữ hơn nhiều
Trăn gắm khá là khó thuần.. bản tính của nó giống loài rắn hơn..đặc điểm thể hình của trăn gấm là thân dài,người thon và nhỏ...nhưng nuôi trăn dữ 1 tí thì cho ăn sẽ dễ hơn,và bỏ công sức ra để thuần đc em trăn ấy nó mới là cái đáng quý
trăn đất thì đa số khá là hiền lành... thân hình ục ịch.. ngắn,ăn khá là kém và đặc biệt những em trăn đất size baby thường có sức đề kháng cực kì kém vào mùa lạnh
kinh nghiệm chọn mua trăn đất thì tốt nhất là mua size 1m trở lên mà nuôi... đừng mua trăn giống về dễ die lắm
bạn có thể mua cả 2 loại về nuôi và so sánh.....rồi sau đó kết luận sau
thick loại nào.. thì nuôi loại đó.. còn loại nào ko thick lại bán đi