• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bạn ơi cho mình hỏi bé của mình bị nấm không

kamila

YTC Developer
hình như bị nấm rồi .Đợt trước em mèo nhà tớ bị thế tớ đưa đi khám bs là bị nấm đấy . Bạn lấy oxi già lau vao chỗ nấm xong bôi thuốc Gentri-sone bạn nhé

trinhthao102

bạn ơi mèo nhà tớ đi khám cũng bị nấm. họ bảo tại ẩm ướt rớt sữa vs trời nồm, h muốn khỏi thì phải phơi nắng hoặc cho sưởi, vì chưa đầy 2 tháng rưỡi nên k tiêm vs bôi thuốc đc, thế làm như bs đó mèo có khỏi đc k hix, mèo nhà tớ bị vẩy trắng như gầu ý nhưng chưa thấy bị bog và rụng lông. cho tớ ý kiến vs

txh1403

Phá phách member
bạn ơi mèo nhà tớ đi khám cũng bị nấm. họ bảo tại ẩm ướt rớt sữa vs trời nồm, h muốn khỏi thì phải phơi nắng hoặc cho sưởi, vì chưa đầy 2 tháng rưỡi nên k tiêm vs bôi thuốc đc, thế làm như bs đó mèo có khỏi đc k hix, mèo nhà tớ bị vẩy trắng như gầu ý nhưng chưa thấy bị bog và rụng lông. cho tớ ý kiến vs

Bạn hoàn toàn bôi thuốc dc bạn àh. Bạn cứ bôi nizoran vào những chỗ mèo k thể liếm dc như ở tai,còn chỗ nào liếm dc thì k nên bôi,nếu bôi thì phải mua cái phễu chặn cổ lại k cho liếm,mèo liếm thuốc bôi nấm hại gan với thận lắm. Kết hợp uống thuốc griseofulvin 500mg,1 viên cho 10kg,cho mèo uống ngày 1 lần ,mèo bao cân thì chia thuốc cho đúng liều lượng